mark20

Reaction score
0
Cũng lâu lắm mới có 1 thanh niên bảo SSD ko cải thiện đc tốc độ so với HDD :)))
Đầu tư thấy đang tiền nhất là SSD thay HDD đó bác, tới đê.

sigel

Reaction score
2
Sepultura said:
Cám ơn nhé ! cuối tuần có thời gian rảnh sẽ mần :beauty: ơ mà cái bimbim cho win 7 legacy với UEFI là 2 cái khác nhau, bimbim cho win 7 UEFI giờ dùng cái nào bây giờ nhỉ ?
windows 7 loader nó xài grub để giả lập SLIC, khi chuyển sang UEFI boot thì sẽ tịt ngòi, nên chuyển sang xài kmspico hoặc cái nào fake active server là đc.:sogood:

Sepultura

Reaction score
0
sigel said:
windows 7 loader nó xài grub để giả lập SLIC, khi chuyển sang UEFI boot thì sẽ tịt ngòi, nên chuyển sang xài kmspico hoặc cái nào fake active server là đc.:sogood:
Đã rõ, cám ơn bạn nhiều :sogood: kmspico thì tớ đã có sẵn thuốc :beauty:

gunz098

Reaction score
0
Vãi ông thớt, tưởng gì chứ Windows 7 tui cài lên SSD hoài mà, muốn Legacy hay UEFI đều được hết. Tui hay cài bằng USB, dùng rufus để tạo USB Boot, file ISO thì lấy của TeamOS

SuperBanned

Reaction score
0
Nếu card lỗi vs win7 thì nên bỏ qua luôn vì win7 cũng sắp end rồi. Còn nếu lỗi vs win10 thì có thể xem lại bản win + driver cài vào. Có thể xung đột cũ vs mới đâm ra lỗi. Có thể thử lại trên win10 xem sao.

Sepultura

Reaction score
0
gunz098 said:
Vãi ông thớt, tưởng gì chứ Windows 7 tui cài lên SSD hoài mà, muốn Legacy hay UEFI đều được hết. Tui hay cài bằng USB, dùng rufus để tạo USB Boot, file ISO thì lấy của TeamOS
Tớ gà :"> bạn thông cảm. Vấn đề ở đây là khi cài win 10 lên ssd rồi chơi game trên con RX580 bị lỗi ko thể khắc phục nên mới phải khổ dâm với win 7 lên ssd để đổi lấy sự ổn định của hệ thống.

Cái tớ muốn biết là khi cài win 7 64 bit UEFI lên ssd thì nó có nhanh và mượt như trên win 10 bình thường ko? tớ còn 1 dàn nữa xài win 10 với ssd boot máy chưa đến 5s là vô đến win rồi nên mới thắc mắc hỏi chứ cài bừa với máy xài ssd mà boot máy, chạy các thứ game, soft ... chậm như rùa thì nói làm gì :byebye:

Tớ ngán cái cảnh chờ boot máy với load game ... mất tới vài phút muốn ngủ gục luôn, xong chờ thêm vài phút để hdd load mấy cái services vớ va vớ vẩn của win :gach: sung sướng là ko thể kìm hãm và chờ đợi :beauty:

sigel

Reaction score
2
Cần bổ sung thêm 1 chút ở đây, win10 mặc định bật chế độ fastboot, khi shutdown máy sẽ đưa vào trạng thái dạng như hibernate, khi bật lại thì chỉ cần load lại từ file save nên boot cực nhanh, kiểm tra đơn giản là check task manager, xem phần uptime, nếu máy mới bật mà uptime nó to tổ bố tức là có bật fastboot.

win7 không có chức năng như vậy nên boot luôn chậm hơn win10.

gunz098

Reaction score
0
Sepultura said:
Tớ gà :"> bạn thông cảm. Vấn đề ở đây là khi cài win 10 lên ssd rồi chơi game trên con RX580 bị lỗi ko thể khắc phục nên mới phải khổ dâm với win 7 lên ssd để đổi lấy sự ổn định của hệ thống.

Cái tớ muốn biết là khi cài win 7 64 bit UEFI lên ssd thì nó có nhanh và mượt như trên win 10 bình thường ko? tớ còn 1 dàn nữa xài win 10 với ssd boot máy chưa đến 5s là vô đến win rồi nên mới thắc mắc hỏi chứ cài bừa với máy xài ssd mà boot máy, chạy các thứ game, soft ... chậm như rùa thì nói làm gì :byebye:

Tớ ngán cái cảnh chờ boot máy với load game ... mất tới vài phút muốn ngủ gục luôn, xong chờ thêm vài phút để hdd load mấy cái services vớ va vớ vẩn của win :gach: sung sướng là ko thể kìm hãm và chờ đợi :beauty:
Nói thực là ko chênh nhiều khi sử dụng, nhưng mà Win 7 nó ko hỗ trợ DX 12, mà dòng AMD bị thọt DX11 nên bị hụt hiệu năng đó
Sent from HTC HTV32 using vozFApp

Sepultura

Reaction score
0
Giờ lại đang gặp rắc rối với cờ-nhắc / license

Đã cài win 7 UEFI lên ssd, máy chạy khá nhanh tuy vẫn còn hơi chậm chút so với win 10 trên ssd
giờ đang gặp vụ cr*ck cho nó lại ko được. Đã thử với thuốc win 7 loader lẫn kmspico đều ko được.

Các bợn có cao kiến gì ko? chỉ giúp tớ với

Tear in Rain

Reaction score
0
Sepultura said:
Giờ lại đang gặp rắc rối với cờ-nhắc / license :pudency:

Đã cài win 7 UEFI lên ssd, máy chạy khá nhanh tuy vẫn còn hơi chậm chút so với win 10 trên ssd :beauty: giờ đang gặp vụ cr*ck cho nó lại ko được. Đã thử với thuốc win 7 loader lẫn kmspico đều ko được.

Các bợn có cao kiến gì ko? chỉ giúp tớ với :">
Vào đây xin key và active by phone cho ra key xịn, cần quái gì bim bim :byebye:

http://thegioitinhoc.vn/he-dieu-hanh...xuyen-185.html