Cần giúp Lỗi khi cài mac sierra

vuoguet

Reaction score
0
hongvietmtb said:
Dùng config Rehabman để cài là ok. EFI bác có kext gì rồi?
a, có người rep :sweat::sweat::sweat:

em cứ dùng rehbab là nó không hiện cái boot base mac, mà em dùng cái config mặc định lúc tạo usb thì nó hiện nên nhưng boot vào nó hiện cái logo tao lên rồi lại restart lại :sweat::sweat::sweat:

hongvietmtb

Reaction score
0
vuoguet said:
từ qua nay test bao nhiêu config mà chằng được :(:)(:)(:)((
Config gốc của rehabman ko cần sửa gì. Chọn đúng card graphic của máy. Xoá hết kext hiện tại.
Kext thì down lại FakeSMC, VoodooPS2Controller của rehabman.
Bản macOS nào? Tải ở đâu?

hongvietmtb

Reaction score
0
vuoguet said:
Bác tải lại FakeSMC, voodoops2controller bản mới nhất. Dùng config rehabman. Boot vào usb vào clover xem sao.
Nhớ phải có hfsplus.efi trong clover/driver64 nhé. Do bác chưa có driver này. Mà driver hfs mặc định thì config của rehabman đã disable rồi nên bác ko thấy phân vùng hfs. Còn config theo guide thì ko. Nên dùng hfsplus nhé

vuoguet

Reaction score
0
hongvietmtb said:
Bác tải lại FakeSMC, voodoops2controller bản mới nhất. Dùng config rehabman. Boot vào usb vào clover xem sao.
Nhớ phải có hfsplus.efi trong clover/driver64 nhé. Do bác chưa có driver này. Mà driver hfs mặc định thì config của rehabman đã disable rồi nên bác ko thấy phân vùng hfs. Còn config theo guide thì ko. Nên dùng hfsplus nhé
em đã làm như vậy:

download fake, vood mới nhất
tải hfsplus cho vào driver64

config của rehman mà vẫn chỉ vào được đến đây.

hongvietmtb

Reaction score
0
vuoguet said:
em đã làm như vậy:

download fake, vood mới nhất
tải hfsplus cho vào driver64

config của rehman mà vẫn chỉ vào được đến đây.

Bác post thư mục clover lên e xem

hongvietmtb

Reaction score
0
Được rồi thì. Bác vào win check lại card mạng của bác là gì. Mạng dây ý là realtek hay intel. Tải thêm cái kext của rehabman. Ko lúc cài xong mà ko có mạng là mệt đấy