Lối đi nào cho kẻ loser. Tương lai vô định quá các thím.

Bubblesb2f

Reaction score
0
quangteoict87 said:
nếu được gia hạn hay quay lại thì quay lại làm tiếp hoặc qua nước khác.
còn giờ về quê làm trang trại cũng giàu mà
Thì sang năm là em hết hợp đồng, tính đi thêm cái nữa. Nhưng chẳng nhẽ đi nước ngoài mãi à bác?!

via vozForums for iPhone

No0p993

Reaction score
0
Ráng ở bên đó thì học tiếng Trung này nọ,về VN làm phiên dịch lương mới vô bèo nhất cũng 10 củ rồi,mấy cty mà gốc Trung hoặc làm ăn vs bọn TQ
Gì chứ có ngoại ngữ thì ko phải lo

ACT.Boys

Reaction score
0
Lo gì ông ơi
Chịu khó học thì 1 năm là có cái nghề rồi

Bubblesb2f

Reaction score
0
ACT.Boys said:
Lo gì ông ơi
Chịu khó học thì 1 năm là có cái nghề rồi
Em cũng có nghĩ qua về vấn đề học nghề. Học sửa chữa oto liệu có ổn k thím?! Em thấy chỗ em hầu như là k có chỗ sửa oto, hoặc có chỉ là mấy tiệm nhỏ chuyển rửa xe,... mà em thấy khu em giờ nhiều nhà có oto lắm, lại nằm trên con đường đi xuống biển nữa.

via vozForums for iPhone

binnhob

Reaction score
0
cái tuổi này thì thằng nào chả vậy hả bác chắc cũng 90% là vô định rồi đi làm linh tinh lương 5 6 triệu tháng bác còn sướng chán than cái gì . có vốn kiếm cái nghề hoặc kiếm việc nào làm rồi kiếm cái gì kinh doanh thôi .

jv007

Reaction score
0
khoicanyeu.1908 said:
Suy nghĩ chi cho rọc người vì rồi cũng sẽ sống 1 cuộc đời nhàm chán, là 1 kẻ vô danh, làm culi mãn kiếp và sau đó là chết 1 cách nhạt nhẽo và tầm thường như 80% dân số VN :go:! Và sau đó bị lãng quên như chưa từng tồn tại.
Vì thế xoã được thì cứ lo mà xoã thôi suy nghĩ chi nhiều :D!
Dù có được người ta nhớ đến thì cũng để làm mẹ gì đâu. Nhiều khi nghĩ cuộc đời này thứ có ý nghĩa nhất vẫn chỉ là duy trì nòi giống. Để lại mã gen của mình.

via vozForums for iPhone

binnhob

Reaction score
0
jv007 said:
Dù có được người ta nhớ đến thì cũng để làm mẹ gì đâu. Nhiều khi nghĩ cuộc đời này thứ có ý nghĩa nhất vẫn chỉ là duy trì nòi giống. Để lại mã gen của mình.[/i]
chuẩn nhể :) cái quan trọng nhất là lúc sống mình sống cho tốt và hạnh phúc là ok lắm rồi , còn chết rồi nhớ hay không cũng chừng đó chuyện

Bubblesb2f

Reaction score
0
TNLPK said:
Còn trẻ quá e ơi, 25t em về còn trẻ chán.
Cứ sống tích cực, lạc quan lên e nhé.
Cố gắng trau dồi, học hỏi lấy các bạn trẻ thành công mà cố gắng noi theo, đừng so sánh đâm ra càng nhụt chí.
Bản thân mình tới đó, mình cố gắng đến đó thì đã là tuyệt vời rồi, cuộc đời còn nhiều điều lắm chứ.
Dạ, em cảm ơn thím. Sau 1 đêm suy nghĩ chả được cái mịa gì, thì em quyết định là dí card vào suy nghĩ nữa. Sau về r tính.

via vozForums for iPhone