Lối đi nào cho kẻ loser. Tương lai vô định quá các thím.

elnazaghili

Reaction score
0
Kiếm luôn cái chạn bên đài mà chui thôi :byebye:

Gửi từ Điện thoại bàn bằng vozFApp

Bubblesb2f

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Làm đứng máy phải đi học lâu không bạn?
Cty em làm dễ lắm thím. Học vọc vạch 1 tuần là làm ok rồi. Mỗi người một chuyền, mỗi chuyền 5 6 máy gì đấy.

via vozForums for iPhone

Bubblesb2f

Reaction score
0
Lee Con Ki said:
biết ngoại ngữ thì về đây cũng dễ sống rồi, được cái mác Việt kiều nữa.
Em đang tính mua một con laptop về để học tiếng Anh. K biết học cái đó sau về quê có dễ kiếm việc hơn k nữa.

via vozForums for iPhone

Bubblesb2f

Reaction score
0
elnazaghili said:
Kiếm luôn cái chạn bên đài mà chui thôi :byebye:

Gửi từ Điện thoại bàn bằng vozFApp
Ahahaa. Em k có tư tưởng chui chạn thím ạ

via vozForums for iPhone

boy_naruto2007

Reaction score
0
Đm hôm nay 3 thớt kể khổ rồi. Mấy ông làm tôi buồn vl ra đường làm li cf ngắm phố thoai.

14allstar

Reaction score
0
nghĩ ngợi gì nhiều cho mệt bác ơi, cứ làm tốt công việc hiện tại và chăm chút cho sức khỏe của mình, rồi 1 lúc nào đó bác sẽ tự phát hiện ra hướng đi phù hợp

yugioh69

Reaction score
0
thím đừng nghe mấy ông trên cứ an nhàn với cuộc sống thì sẽ chỉ như 80 hay 95% làm culi gì đó mấy ông trên cmt thôi , đừng bao h nghĩ sau này mình cũng sẽ tìm đc việc thôi mà hãy nghĩ rằng mình cần những gì để có một công việc lương cao tât nhiên là cần xem sức mình đến đâu để từ từ phát triển .Độ tuổi 22 thì có thể coi là trẻ vẫn có thể tìm thêm những hướng đi khác , ví dụ tìm hiểu về máy cnc ở đó 1 chút về các h hoạt động cũng như biết đc 1 số lỗi sửa chữa hoặc là lập trình máy . hãy luôn luôn nghĩ rằng mình phải thử thách và trải nghiệm nhiều nếu muốn sau này có một cuộc sống khá giả.

leopard06

Reaction score
0
yugioh69 said:
thím đừng nghe mấy ông trên cứ an nhàn với cuộc sống thì sẽ chỉ như 80 hay 95% làm culi gì đó mấy ông trên cmt thôi , đừng bao h nghĩ sau này mình cũng sẽ tìm đc việc thôi mà hãy nghĩ rằng mình cần những gì để có một công việc lương cao tât nhiên là cần xem sức mình đến đâu để từ từ phát triển .Độ tuổi 22 thì có thể coi là trẻ vẫn có thể tìm thêm những hướng đi khác , ví dụ tìm hiểu về máy cnc ở đó 1 chút về các h hoạt động cũng như biết đc 1 số lỗi sửa chữa hoặc là lập trình máy . hãy luôn luôn nghĩ rằng mình phải thử thách và trải nghiệm nhiều nếu muốn sau này có một cuộc sống khá giả.
mình cũng vậy, 23 rồi mà mông lung vô định quá, học cđ ra ko thích theo nghề nên giờ làm lung tung hết, có cơ may đang làm 1 việc khác trái ngành nhưng ko biết có nên theo ko, sợ k hợp mà thực sự cũng ko biết hợp cái gì cả :sweat::sosad: phải chi có 1 đam mê nào đó thì mình ko ngại khó, còn đây ko biết mình thích cái gì nữa :stick:

quangteoict87

Reaction score
0
nếu được gia hạn hay quay lại thì quay lại làm tiếp hoặc qua nước khác.
còn giờ về quê làm trang trại cũng giàu mà

quachtuongvl1

Reaction score
0
Doris Yeh said:
Mới 22 thì méo sợ đâu em ơi. Anh 30 tuổi về nước sau 6 năm đi tây đây. Thời gian đầu cũng vật vã lắm nhưng dần dần mọi thứ cũng ổn. Cố gắng học tiếng Tàu cho tử tế thì về VN không thiếu gì việc. Anh về đi làm rồi dạy ngoại ngữ mà bh chắc bỏ việc luôn vì dạy buổi tối nhàn mà kiếm tốt quá.
Bác dạy tiếng gì?
Theo em bác chuyển sang chỗ khác làm ít giờ hơn. Chứ nếu bác bỏ hẳn chỉ dạy không thì sẽ sớm bị chán.

khoicanyeu.1908 said:
Mình SN 92! Cuộc sống này vốn dĩ đơn giản, do chúng ta làm nó phức tạp thêm thôi. Mà trong đó suy tưởng nhiều là yếu tố chính tăng thêm sự phức tạp :gach:!
Hoàn toàn đồng ý:beauty: