soulsilk524

Reaction score
0
Chả hiểu sao nay giở chứng mọi người ạ , hôm mới mua về cắm cổng DP cho con GTX 1070ti mini thì cũng chập chờn , đc 1 thời gian đang xài bình thường thì nay nó lại giở chứng :

Triệu chứng là bật khởi động vẫn lên hình vào đc cái bios các thứ , xong đến khởi động vào màn hình Window thì nó màn hình đen luôn xong hiện 1 dòng enter power save mode , thử 2 cổng DP còn lại thì chỉ có 1 cổng lên bình thường , theo ý kiến các cao nhân thì lỗi này do con card phải ko ạ , đang tính đi bảo hành Zotac :byebye:

long_pn

Reaction score
0
Con Zotac mình mua lúc cắm lần đầu cũng ko hiện mấy cổng DP, cuối cùng tìm ra là nó bị cấn gờ case nên jack ko cắm sâu được. Phải lấy búa ra đập cái case.

soulsilk524

Reaction score
0
long_pn said:
Con Zotac mình mua lúc cắm lần đầu cũng ko hiện mấy cổng DP, cuối cùng tìm ra là nó bị cấn gờ case nên jack ko cắm sâu được. Phải lấy búa ra đập cái case.
Của mình hôm nay mới giở chứng bạn ơi , mọi khi bình thường , trc 3 cổng chỉ nhận 1 cổng DP thôi , hôm nay cũng vậy mà nó lại chuyển sang cổng khác nhận , còn cổng DP mới bị lỗi thì vẫn khởi động màn vào bios bình thường , đúng vào cái window thì tạch

soulsilk524

Reaction score
0
han_kang_zuy said:
Zotac mini hả thớt
Uh bạn ơi , có 3 cổng DP , giờ chỉ lên mỗi 1 cổng , mấy cổng kia vào đến win là như hình

batboyboy90

Reaction score
0
tôi cũng có vấn đề với em giga 1070 nhưng cuối cùng là do cấn case, phải bẻ cái vè trên đi và nó ngâp lút cán, thế là chạy!