liveshow "ITX . Huyền Thoại Là Có Thật" ....!?

vuachemgiovoz

Reaction score
1
godofchicken said:
không xem được ruột bác chế ống đồng nhỉ, cho anh em xem hàng đi nào
cái này mình câu view thôi bác..! đợi vài ngày nữa mình sẽ công bố ở trang nhất...!:byebye:

dontdream

Reaction score
0
ptscs3 said:
Bác chủ có case nào dạng siêu nhẹ, bỏ balo lên và đi không bác. Em đang máu làm một con như này quá
dell 3040, 7040 msff, hay các dòng mới sau này nhé. mình thấy các e này có sẵn loa trong khá tiện. có option m2 và wifi luôn.

thật sai lầm khi vào thớt này, vào rồi máu lại lên não. xí 1 chỗ để post cùng ae

menpmenp

Reaction score
0
Bác chủ thớt thật sự có tâm với đam mê của mình. Nhân tiện e vừa làm xong 1 case DIY full mica 3mm kích thước 30x14x20, e có thể show ké trong này được không bác chủ hihi.

vuachemgiovoz

Reaction score
1
menpmenp said:
Bác chủ thớt thật sự có tâm với đam mê của mình. Nhân tiện e vừa làm xong 1 case DIY full mica 3mm kích thước 30x14x20, e có thể show ké trong này được không bác chủ hihi.
mình rất quý những người như vậy..! bác show chi tiết vào ....mình sẽ làm cái link để ở trang đầu tiên của cái thớt này:beauty:

menpmenp

Reaction score
0
Nhờ sự ủng hộ của bác thớt e xin phép được review chi tiết case như sau:
Mục đích: tạo 1 case nhỏ gọn sạch đẹp đặt phòng khách giải trí yên tĩnh với kích thước bằng tờ A4 trong trắng, kích thước hình hộp là 30cmx20cmx14cm HxWxL . Chia sẻ niềm vui đam mê với mọi người.
* Nguyên vật liệu làm case:
+ 5, 6 con ốc đồng lục giác bắt main, đi xin xỏ ở phòng kỹ thuật bảo hành, tiệm ve chai, tiệm net, người thân, vozer....
+ Mica 3 tấm 20cmx30cm, 1 tấm 30cmx30cm , mua lẻ shopee + ship 185k.
+ Súng keo nến nhỏ.
+ Mũi khoan 2.5mm để đục lỗ bắt ốc, mũi khoan 15mm khoan lỗ nút nguồn. Có thể dùng mũi 2.5mm khoan nhiều lỗ nhỏ thành 1 lỗ lớn 15mm đường kính.
+ Bút chì để vẽ chi tiết, đục lỗ, tạo hình thoát nhiệt gắn fan cho case...
+ Thước đo .
+ Dao cắt mica 25k.
+ Máy khoan .
Tiệm điện nước thông thường sẽ có bán các loại dụng cụ trên.
+ Đế bắt main 12k để lấy mount plate Vga và bịch ốc, nút nguồn 11k.
* Linh kiện máy vi tính:
+ Main mAtx : 225mmx180mm
+ PSU Delta 300w 140k như thớt giới thiệu
* Thi công:
+ 2 tấm 20cmx30cm sẽ làm mặt hông 2 bên case.
+ 1 tấm 20cmx30cm sẽ chia ra làm 3 : 2 tấm 13.6cmx30cm làm mặt trước và sau ; 1 thanh dài 2.8cmx30cm.
+ 1 tấm 30cmx30cm sẽ chia ra làm 3 : 2 tấm 14cmx30cm làm mặt trên và đáy case ; 1 thanh dài 2cmx30cm.
+ Không lột giấy mica khi đang đo cắt và bẻ, cách bẻ tấm mica thì sau khi dùng dao tạo rãnh trên tấm mica , mình đưa tấm mica vào khe cửa ra vào trong nhà, khe dọc hay khe ngang đều được, đưa đến vị trí mép vẽ thì bắt đầu bẻ và phân tán lực ép đều lên tấm mica, ẦM tấm mica đã gãy đôi , rất yomost.
+ Hình 1: định hình mặt lưng case để bắt main , vga, nguồn.
+ Hình 2: vẽ tạo hình lỗ thông gió , gắn fan theo sở thích.
+ Hình 3, 4, 5: theo chú thích trong hình.
+ Sau khi các bạn đã khoan đục lỗ thì lấy hình 1 làm trung tâm thì bắn keo kết nối 2 tấm 14cmx30cm trên và đáy, 1 tấm 13.6cmx30 làm mặt trước ; 2 thanh dài làm giá đỡ mặt hông ; 1 tấm nhỏ mặt sau. Có thể lấy 4 cái vỏ chai nước suối làm chân case.
+ Khi bắn keo có thể lấy 1 que dẹt rộng 3mm để ép đường keo cho đẹp. Lấy dao lam cắt những keo thừa.
Tổng Kết:
Với chi phí khoản 250k và 5h lao động, ta có 1 case cho cấu hình tối đa đến cpu i5 vga 1060 bản 1 Fan. Với cấu hình cao nhất phải gắn fan trước và sau case. Cấu hình thấp nhất thì nhiệt độ trong case quanh quẩn 40 độ. Cám ơn mọi người đã xem.

cutun1217

Reaction score
0
E cất đồ 6 năm nay từ lúc lấy vợ, đọc topic này của bác lại thấy hừng hực khí thế rồi

Vo Bui Minh Tam

Reaction score
0
Bác thớt cho e xin địa chỉ vs rổ giá main ITX 1155, e đang định múc 3770 vs Z68, ước mơ muốn làm 1 cái case siêu mỏng đây ạ

nhoccon9229

Reaction score
0
cu vo - co vu said:
Mắt mình thế nào nhìn toàn ra khung sắt trâu cày thím ạ:(
Thì đúng rồi :rofl: Đó là cái khung mấy ông trâu cày hay bắt đấy. Ra hàng mua về rẻ bèo mà :gach::gach: