liveshow cuối cùng " Huyền Thoại Chưa Kể "

yman1978

Reaction score
0
Mở Bài
Tình hình qua tết là mình định cư ở nước ngoài luôn rồi ...nên không còn chém gió với anh chị em được nữa , tính đi mà không nói lời nào với các bác thấy không phải đạo cho lắm nên hôm nay có vài món ' đặc sản " toàn là những món "chưa kể " hi vọng "đủ thốn " để khi giải nghệ các bác luôn nhớ đến yman như 1 phần tất yếu của mod case trên voz ...!:beauty:
xem chơi cho đỡ buồn..!
link http://vozforum.org/showthread.php?t=3677014
Hình cái đã

Thực đơn hôm nay gồm có 4 món khai vị và 1 món đặc biệt nghiêm trong..!
1. Huyền Thoại Chưa Kể . món này dựa trên case htpc shap . anh em cũng đã xem nhiều rồi nhưng mà mình chế biến theo 1 cách đặc biệt ...1 cách chưa kể ,chưa ai nói và chưa từng ai nghĩ ra...!
2. Hoài Cổ 1 Con Hàng . món này mình làm dựa trên bộ amply cũ . có 2 thớt .........bên dưới là amply bên trên là tape và radio. mình sẽ lấy phần bên trên móc hết ruột ra sau đó là gì thì các bác cũng đoán ra rồi. mục đích là mình muốn tận dụng không gian , cũng nhưng muốn hoài cổ về con máy nghe nhạc sony huyền thoại nghe nhạc chữ tình rất hay..!
3. CUBU "cu bự" con này mình làm dựa trên case cube "cu bé "của appble . hiện tại ở vn chưa có ai làm => mình cũng muốn thử cho biết
link nước ngoài http://www.tonymacx86.com/powermac-g4-cube/40164-clear-cube-few-differences.html
4. Bá Đạo mình dự định chơi tản nhiệt nước bằng dầu ăn cho hết all vào tầng dưới, dùng bơm hồ cá đẩy dầu ăn lên tầng trên , lực hút của trái đất sẽ làm cho nó tự chảy xuống lại . trong quá trình tuần hoàn 1 fan 22 ở tầng trên sẽ làm mát cho dầu ăn ......vào chi tiết mình sẽ nói rõ hơn . cái bình bên cạnh mình sẽ làm 1 cái tản nhiệt nước all in one
5 đặc sản cuối cùng mình tạm gọi là món " Đừng Ngoảnh Lại " với mong muốn dứt khoát giải nghệ quy ẩn giang hồ ...không màng thế sự..!
p/s Mình làm bằng tất cả tâm huyết và sự đam mê không vụ lợi tiền bạc gì ở đây nên mình không nhận gạch đá ...v..v. sự nhiệt tình của các bác chính là độc lực để mình làm món cuối cùng ( trong trường hợp các bác quá nhạt và không hào hứng topci sẽ close )
món này mình đã ấp ủ mấy năm rồi mà vẫn chưa thực hiện được , thật ra tưởng là khó nhưng lại rất đơn giản . mình sẽ dùng ống nhựa bình minh phi 21 để làm sau đó sơn màu nào tùy thích..! cái khó là những đoạn xiên ..chứ vuông góc thì quá đơn giản rồi..! tất nhiên dù cố gắng đến đâu đi nữa cũng không thể đẹp bằng bản gốc ..! tuy nhiên nếu bỏ ra 20 củ các bác sẽ thấy chơi kiểu này có cái hay của nó. mình còn định dùng chính ống nước để đi đường nước luôn cho nó gọn .......

cuối cùng để có tí gọi là hào hứng tuy có phần hơi lố nhưng mình biết là các bác khoái cái này nó 2 tầng nên nhìn không được vuông vức cho lắm các bác xem tạm

4 con hàng siêu hiếm muộn súp pọt i7 ....120w

mỏng đến nỗi mình có thể cho 4 cái vào hộp để cất cho gọn thường chỉ 2 thôi là đã full rồi

Thân Bài
1. Huyền Thoại Chưa Kể
Đầu tiên cũng muốn tâm sự với các bác đôi lời...!
anh em rân chơi có nói với mình 1 câu thế này ..! bác "đẹp dai khoai to " sao không làm 1 cái gì đó hoành tráng mà cứ làm mấy cái nhảm nhí rẻ tiền...! thật ra ai chả muốn ăn" đặc sản" mình có dư điều kiện để làm những việc ấy. nhưng mình theo dòng nhạc "bình dân" khán giả của mình chiếm 80% trên VOZ. mình thích hát những bài "dân ca nhẹ nhàng" tình cảm nhưng lại đi sâu vào lòng người.! để rồi những tác phẩm ấy các bác có thể tự hát được và không quá khó tới mức chỉ để ngó..! Nói chung mỗi người 1 phong cách , cậu NHện nhà mình thì thích "quay máy" đưa lên vi tính vẽ vời rồi cắt laser toàn bộ , bác VDZ thì thích "quay tay " , làm thủ công từ đầu đến cuối .! còn mình thì lười nên phong cách của mình rất đơn giản luôn dựa trên những cái có sẵn để tạo ra những điều thú vị..!
Miên man như thế đủ rồi bây giờ xin phép vào thằng vấn đề.
Dòng case Htpc shap có thể nói là 1 huyền thoại... lịch sử của nó bắt nguồn từ cuối những năm 2008 khi mà bác Phương ( ở khu tập thể dệt kim đông xuân) nhập về khoảng 170 cái new full box bán với giá 670k ...! con này thì không còn gì để tả hoàn hảo đến từng chi tiết nhỏ , duy chỉ có 1 điều làm cho nó mất giá chính là con chíp 915 . chỉ súp pọt đến con 3g7 cache 1m bus 800 là tịt 3g8 gắn vào nó cũng chả thèm chạy..!. có vài anh em moi rụôt để nhét vào mấy cháu h61 làm cho nó xem được full hd cái này làm nhiều rồi , hôm nay mạn phép mình mod theo kiểu khác bentable đơn giản nhất và mỏng nhất thế giới thường thì cái gì mà cứ "nhất nhất " là sẽ làm cho người xem khó chịu và ghét tuy nhiên các bác thông cảm cho cái tự tin quá đỗi và có phần hơi lố ....!:byebye:
muốn làm con ben mỏng nhất thế giới thì phải kiếm con psu mỏng không kém ạ..! lại lục trong đống sưu tầm psu ra xem có hay không cái đã

khoe cho tới.! trong đống này toàn là những em ngon nhất công suất bèo lắm cũng 250w 1 đường 12v 18ampe, cá biệt có những em 2 đường 12 v 18ampe hoặc 1 đường 36a . nguồn mini như vậy là rất ngon và hiếm nha các bác . ! nhưng phải nói ngon nhất chính là cục chuyển đổi adapter ra 24pin công xuất kinh hồn 330w ( 2 đầu 6pin cho vga ) . với cục adapter này mình có thể chế cháo những thứ kì dị nhất mà không phải lo điện không đủ để chạy..!

khoe tiếp đống cáp nguồn hot wap mình sưu tầm được ( cái đống này không liên quan tới cái đống psu mo đun new full box đằng sau nha các bác)

và cuối cùng thì em nó đây delta 600w ( 4 đường 12v 16 a/ 1 đường)

linh kiện dày đặc cầm chắc tay nặng đừng hỏi

ướm thử cái đã

vừa khít và siêu mỏng

yman1978

Reaction score
0
chỉ mỏng đúng 6cmthông thừơng thì các bác làm pen tối thiểu cũng phải dày bằng con psu chuẩn atx, nhưng cái pen này mình làm còn mỏng hơn cả psu nữa nên mới mạo mụi phán như đúng rồi là em nó mỏng nhất thế giới

nói chi tiết về con psu 1 chút xíu nha các bác
Tai sao mình lại gọi là " huyền thoại chưa kể" khi nhắc tới psu dellta thì các bác sẽ nghĩ ngay tới " anh hùng áo vải " mà bác SuSu đã làm review khá là chi tiết rồi..! em này thực chất là psu máy bộ 1u . sau nhiều năm nghiên cứu và chơi qua khá nhiều dòng psu cũng như chọc ngoáy và làm chết không ít thì mình thấy con hàng này rất chi là ngon..! với 4 đường 12v 16a cho công suất tổng lên tới 44a khoảng ( 44x12=528w) đường 3v và 5v theo như nhà sản xuất thì nó max 100w ( cái này cực kì ít dùng). con này mình chưa test nhưng đảm bảo chạy tối thiểu 600w đường 12v là ít ..! dư sức kéo 2 con 7970 ghép đôi với i5 2500.! mình sẽ test thực tế cho các bác khi cái ben này hoàn thiện
vì con này nhiều đường 12v quá nên phải biết chơi kiểu nếu không sẽ chẳng thể tận dụng hết công suất của em nó..!
Đường 12v1 là đầu 24pin mình nối cho nó 1 cọng 4pin cpu và 3 cọng sata ide = 16ax12v =192w ( cái main + con cpu + 3 cái hdd không thể nào tiêu hóa hết được ạ) vậy còn 600w - 192w= 408w cho vga ( 3 đường 12v còn lại) dư sức chạy 2 con 7970 nhé
nối nhanh trong đêm các bác lấy mấy cái đầu 24pin của psu server dây rất to và chắc rút ra vài sợi sau đó lại cắm vào mấy đầu 6pin 8pin cho vga rất kinh tế...! hoặc mua cái đầu 24pin nối dài trong đó có sẵn 2 đầu 8pin và 3 đầu 6pi cho vga luôn chỉ việc lấy dao cắt giấy mà cắt mình làm như vậy suốt.. hơi xấu nhưng nó nằm trong case cũng chả thấy..!

con psu này có tính ứng dụng cực cao có thể nhét vào psu của case g5 , nhét vào case mini, thậm chí có thể thay thế psu atx mà các bác đang sử dụng .
nhược điểm duy nhất của nó đó là tiếng ồn nhưng cái này mình đã fix được rồi ạ..!
sau khi đã nhét con psu vào rồi thì thấy còn 1 khoang trống kiếm cái hót wap hdd gắn vào chép phim xyz cho nhanh

và cuối cùng thì ta được thế này 1hdd,1 hotwap hdd và 1 dvd (test cái main new full box có cái đĩa rồi không lẽ lại phải lên mạng đao driver về......!) => dvd vẫn phải dùng đấy ạ

đó là lý do tại sao mình luôn dựa trên những thứ có sẵn các bác mà lấy nhôm rồi làm thành cái pen cũng chưa chắc vuông vức và đẹp như thế này đâu ạ..!
trong thời gian đợi làm cái bát cho tản nước ailen mình làm con hfs top đao dùng tạm..!

chêm 4 con long đền bằng nhựa cứng lấy ở vít bắn tôn ( hàng zin s,,tóc fan nó cũng thế) sau đó dây rút rồi lấy con vít 3ly đầu dù dài 1,5cm vặn cho tới khi không vặn được nữa mới thôi..!

mở nắp capo như ô tô nhé
[/IMG][/IMG]

đây là lý do mà em nó im lặng tuyệt đối

cái ben như thế là tạm ổn mình không sơn phết chủ yếu là khoe cái thiết kế vậy thôi .....! mình còn nợ các bác cái tản nhiệt nước và test công suất con psu là xong..!
1 số hình ảnh cuối cùng
thật tình là mình bị dị ứng với cái tiếng tè tè như mèo đái của tản nhiệt nước (tnn) nên từ đầu xác định sẽ không chơi ...! vậy mà dòng đời đẩy đưa thế nào cũng dính được 1 ít

cái ben khi chơi tnn có thể sẽ nằm thế này..

2 con dưới cùng new 100%

yman1978

Reaction score
0
hàng đã về mai sẽ test chi tiết cho các bác

mod nhẹ và thêm led cho con psu tiện thể khoe cái vòng cao su chống rung, chống trầy, chống nóng, chống trượt... đi hội chợ hoàng văn thụ nó cho 3 năm rồi bây giờ mới nghĩ được cái công dụng của nó ...vãi

lỡ rồi khoe luôn cái bàn vi tính tự làm bằng 1 cái chân đàn organ và 1 miếng ván ép 40cm x 1m có thể thay đổi cao thấp và độ nghiêng phù hợp với mọi đối tượng..!

test con hàng huyền thoại
đồ nghề của mình test không nhiều chỉ đủ dùng thôi, mục đích test chủ yếu là để xem em nó có gánh nổi cặp 7970 và 280x hay không , em nó có bị tụt áp khi hệ thống full loát..! chứ không chuyên sâu mỏ xẻ như kiểu của bác susu đâu ạ..!
nhiệt độ phòng 37,4 độ..! bật máy lên chưa làm gì thì công suất là 123w. đường 12v1,,,2,,3,,4 đều là 12.3v

chụp cái hình khi 2 con car đã dính vào nhau..!

và khi furkmar (không hiểu sao chỉ có 1 con chạy ) ( cpu x3440 và 2 em ati)
nhiệt độ của psu đã tăng lên 39,5 độ, đường 12 tụt xuống 12.2v. công suất hiện tại là 342w. cpu thì nó loát thế này ạ..!

toàn cảnh ( mình làm riêng 1 cái cho thằng em nên để luôn trên đó test thử) dây nhìn hơi thẳm 1 tí..! tiện thể kiếm cái cầu cf trong bộ sưu tập cầu sli và crossfire 2 way.. 3 way... 4 way cứng mềm , ngắn nhất và dài nhất..

để nghiên cứu thêm vậy..! 2 con vga đã enabled rồi mà nó chỉ chạy 1 con làm không test được full loát ....chơi game cũng không được luôn ạ..!
updata 30/01
sau này có điều kiện mình mua luôn 1 cặp 280x khi ghép đôi với qx 6800 thì công suất đo được khi chơi game là 517w ( theo kinh nghiệm của mình thì công suất này mới chỉ bằng 70% so với công suất đỉnh của cả dàn máy khoảng 650w)

Hoài cổ 1 con hàng
đại khái nó thế này ruột của em nó đây..!

moi hết ra rồi nhét cái đống này vào

vì muốn làm cho nhanh nên quyết định lôi đống tray main tray hdd tiện thể khoe luôn đống chân lcd các thể loại

mặt tiền để nguyên cái thể loại này ngoài nhật tảo bọn nó bán ve chai rất nhiều... giá từ 50k cho đến 200k là các bác đã có 1 cái case htpc đúng nghĩa của nó rồi đấy ạ,,!

cắt gọt tỉa tót thì em nó thành thế này

yman1978

Reaction score
0
.

tray main tỉa cho nó nhỏ lại

lên đồ cùi hủi ,

cái nắp nhìn đẹp đừng hỏi

hiệu năng trên cả mong đợi , 2 fan 12 hút ra thì bao giờ mới nóng đây

mặt lưới bên hông giúp cho psu lấy gió đồng thời lấy gió cho cả hệ thống

không nói ra thì không ai biết

nhìn không thua kém bất kì con htpc nào nha ..

Bá Đạo
Đây là món lạ rất khó tiêu hóa và kén người chơi, thích hợp cho các bác đã ngán tận cổ cái thiết kế mỏng dẹp , vuông cao của htpc . muốn tìm cảm giác lạ muốn gây choáng khi có khách đến nhà thì đúng là em nó rồi đấy ạ..!
Những thứ chuẩn bị ngâm dầu gồm ( main amd 780, vga onbo ati 3300 128mb ,cpu x4 9650, ram 2g, hdd laptop 120gb. psu mini 300w và 1 cục bơm hồ cá ) như hình..! cấu hình này chủ yếu dùng xem hd vì con main cũng khá ngon đủ cổng ăn chơi đặc biệt 2 cái lan 1g..!

dây nhợ cũng khá là gọn gàng các bác nhể

nhét hết vào thì nó thế này

toàn bộ dây sẽ lòi ra đằng sau cái case bao gồm 1hdmi, 1usb , 1audio, 1lan,1 dây psu, 1 dây hồ cá mình sẽ bơm keo silicon để dầu ăn không chảy ra bên ngoài,,! thêm tí wifi và blu.tút kiếm trong bộ sưu tập wifi ra được cái wifi usb xinh xinh

phần quan trọng nhất quyết định thành công của cái case là đây mình dùng cao su non bóp vào ..! cái giống này khi kết hợp với nhựa thì nó dính chặt đến nỗi muốn tháo ra chỉ có mỏ hàn mới mong phá nó ra được thôi..!

[/IMG]

yman1978

Reaction score
0
.

mặt tiền là đây có cả cặp nhiệt độ thủy ngân tối đa chỉ 42 độ..! cái này dùng cho người.... mình nhét vào đây test cho vui ấy mà

Lục trong đống sưu tầm fan ra cái fan 22cm vừa khít luôn đống này cách đây 2 năm mình rảnh rỗi ngồi đếm cũng gần 500 cái to nhỏ , mỏng dầy .......đủ các thể loại ...v...v

nhằm tạo hiệu ứng đá xoáy nên mình đưa ống nước nên trên quấn vài vòng như hình ..!

thêm tí led cho hoành, vô tình phát hiện ra nút pw quên chưa đưa ra đằng sau ... đắng lòng

Test thử trước khi đổ dầu ...! nhiệt độ khi bật máy 38 độ..!
Chin-su hân hạnh được tài trợ chương trình này hẹn các bác nửa tiếng nữa xem nhiệt độ thế nào rồi mình ngâm nhé..

[/IMG]
cảm giác thăng hoa....!
vì không tính trước lượng dầu cần đổ nên chỉ đổ được có 1/3 . bây giờ 12h đêm rồi nên không thể kìm hãm cái sự sung sướng lại được quyết định bấm pw và rồi cái gì tới cũng tới
nhiệt độ sau 30 phút xem phim nóng vãi 62 độ ,

kê cái chậu bên dưới nhỡ nó xì dầu ra ..thì ăn cho hết .....

và rồi nó cũng chạy ngọt ngào

hiệu ứng đã xảy ra như dự định , quạt quay lờ đờ nếu ngập trong dầu chắc khỏi quay quá

cơm thêm cái này không hứa xẽ làm vì chưa tìm ra 1 cái bơm phù hợp..! ý tưởng xuất phát từ việc tò mò không biết với 5 lít nước thì trong khoảng thời gian là bao lâu nó lên tới nhiệt độ 60 độ c.
mình làm dựa trên 1 cái máy tạo ẩm của samsung , mình chỉ thay đổi chút đỉnh thôi vì nó đã gần như hoàn hảo rồi..! có 2 núm pw và điều tốc , khi mở cái nắm của bình chứa nước ra có thể thả đá cục vào . oc thoải mái trong 30 phút ben điểm là hết bài luôn ..! đằng sau đục 2 cái lỗ luồn dây ra ngoài dài 1 đến 2 mét tùy địa hình và cấu tạo của cái case

bên trong sẽ là 1 rad 12, 1 bơm

yman1978

Reaction score
0
4. cubu = PS5 limited edition
như đã nói với các bác từ đầu là mình sẽ mod con cube của apple nhưng vừa rồi có 1 bạn trẻ cuồng táo đưa ra lời để nghị khiếm nhã muốn mua lại con này để sưu tầm ( con cube này vẫn chưa chết chằng qua cấu hình cùi hủi nên mình mang ra mod chơi) . mình thì cũng không phải vì tiền mà bán chẳng qua bạn ấy nhiều tiền quá nên mình cũng chẳng phải ngại....!:sosad:
vì vậy mình đền cho các bác món này cũng ngon không kém..! mình sẽ cố gắng nhồi thị nhét cho cháu nó khủng nhất có thể..! trong khả năng.. tương lai gần sẽ gắn con này nếu BÁC cho phép ( vga 970 mini 145w max)
link http://vozforum.org/showthread.php?t=4039232

hình tổng thể

đại khái thì nó thế này

phát hiện khá thú vị
mình thấy cái nguồn của con ps3 khá là khủng đường 12v lên tới 32a nếu nghiên cứu thành công mình có thể dùng cái nguồn này chạy vga đồng thời kết hợp với 1 con bo công suất cùi để chạy riêng cái main thôi..là quá ngọt..!

vì thời gian có hạn nên mình chỉ chia xẻ phần thiết kế chứ không cài win test nhiệt độ , còn phần hiệu năng là do túi tiền của người chơi nha các bác
phá cái case ps3 ra ta được 2 miếng tray main như hình mình chỉ dùng 1 cái còn 1 cái sơ cua

tiếp theo mình khoét lỗ nhét cái psu đồng thời câu dây nguồn từ cục zin của ps3 tiện thể làm thêm 1 cái tray main bằng mica dùng keo con dog để dán vào tray main ps3 zin mình làm cái tray này vì độ cao của tray zin lồi lõm không có lỗ gắn main rất dễ chạm chập nếu như dùng 4 con ốc chân main theo kiểu truyền thống, dây ziser chơi vga rời như hình

chú ý
case ps3 nhìn vậy thôi chứ nó rất mỏng ( nó chỉ dầy ở giữa còn hai bên mỏng dính) muốn mod case này thì bắt buộc phải dùng hfs như hình con vga cũng vậy , toàn bộ hơi nóng sẽ được đẩy ra bên hông ( có lỗ sẵn rồi) . khi nhìn từ ngoài vào sẽ không thấy bất kì 1 vết tích cắt gọn nào nha các bác , all các dây sẽ luồn qua lỗ zin như hình ( vga nên cắm hdmi hoặc display mini cho gọn) , không thì dùng bàn phím không dây , wifi, tai nghe blutut , là không có sợi dây nào luôn..!

1 điều quan trọng nữa là các bác nên tránh 6 cái lỗ bắt ốc để khi đóng nắp lại thì có cái mà gắn hdd và psu dính với nhau bằng keo silicon..

đoạn cuối cho 1 cuộc tình
Cái gì đến rồi cũng sẽ đi , cái gì ở lại cũng chỉ là kỉ niệm , mình chỉ mong là 1 kỉ niệm đẹp trong lòng các bác . cám ơn all mọi người đã tạo điều kiện cho yman thỏa mãn trong suốt những năm qua, cám ơn bác thachgia đã đồng hành cùng yman xuyên suốt tất cả các tác phẩm .
15 giây cho quàng cáo
Từ những ngày đầu mod case đến giờ , mình toàn lên ý tưởng hoặc vẽ sẵn lên trên nhôm ,sắt rồi đưa cho bác Thạch hoàn thiện, mình chỉ làm trên chất liệu nhựa thôi..! bác ấy rất nhiệt tình , giá cả phải chăng, không ngâm hàng quá lâu , và đặc biệt call là nghe máy 24/24 ..! nhà ở đường Đồng Nai ( Tô Hiến Thành) . tính tình hiền lành , it nói hay cười 1 mình , nhà cũng có bán dầu ăn nên khi các bác qua mod đỡ phải xách theo lỉnh kỉnh ..:beauty: tell 0903929464
Mình định đặt tên cho món cuối cùng là Đừng Ngoảnh Lại
với mong muốn dứt khoát giải nghệ không tiếc nuối cái gì nữa..! các bác xem tiếp nhé
nhìn tồng thể thì nó thế này giống như chơi lego xếp hình vậy đó mà...! khả năng sáng tạo phong phú và ý tưởng không bao giờ là đủ đối với những bác khéo tay hay làm

mặt tiền là 1 cái rad 24 và 1 cái bơm mình dự định dùng chính cái khung làm đường nước luôn nên luồn sẵn 1 ống nước vào trong nó

vẽ vời và chuẩn bị mang gia công..!

gồng mình lên bẻ thì nó thành thế này...nhôm 4 ly nhé

bác vdz mà nhìn thấy mình bẻ thế này thì bác ấy thích lắm ạ..!

gần hoàn thiện rồi ạ

yman1978

Reaction score
0
1 mẫu case htpc đang trong giai đoạn phát triển

chà nhám và sơn bóng

cũng có tí khoai nhà trồng được

mặt tiền nó không đơn giản chỉ thế này đâu nhé các bác 5 ngày nữa sẽ có bất ngờ..!

cả 1 ngày chủ nhật của mình đó ạ...!

tính mang cái khung đi sơn trét matit cho nó không thấy đường nối cơ mà phát hiện ra em nó có 1 chút " quân đội " nhẹ nên thôi không sơn nữa tốn tiền

đằng sau mình không nối liền mà để hở mục đích là giấu dây và hdd ,.... thêm 8 cục cao su chống rung tự sản xuất

khi úp những dòng này thì mình đã không còn ở VN nữa , mình nghĩ caí case như vậy là tạm ổn 50% rồi . nếu có cơ hội thì mình sẽ up data sau . chúc các bác ở lại vui vẻ và có 1 năm mới an khang thịnh vượng vạn sự như ý..!
1 số thứ còn thiếu để lên đỉnh
1. hai tấm mika 8ly ( 1 màu trà 1 trong suốt) sẽ được đục lỗ và gắn vào cái khung bằng dây dù ở 4 góc thôi , tất nhiên tấm màu trà sẽ gắn đằng sau để che dây và hdd
2. mặt tiền sẽ là 1 tấm mica 8ly trong khắc laser tùy chủ đề 2 cái fan led sẽ hắt anh sáng ra ngoài nhờ vậy mà chữ được khắc sẽ nổi bật, tấm mica sẽ cách tấm nhôm 1đoạn 1,5 cm để fan nó còn có chỗ mà hút.
3. làm lại bộ áo của main , vga , ram , hfs , psu .fan ,..theo màu quân đội ..v..v.
4. bộ khung trét matit đánh bóng rồi sơn .....

dechec9

Reaction score
0
đặt gạch hóng !
ruột cái amp có bán ko bác :)

Bleuu_Nam

Reaction score
0
xí chỗ thế có đủ không bác ơi. ra nước ngoài có khi lại nhiều của để mod hơn í chứ :byebye: