Cần giúp đỡ Lenovo 320s i5 8250U bị giật lag không làm việc được.

quark_mta

Reaction score
0
Chào các bác,
Cuối tuần vừa rồi em có xúc con máy Lenovo 320s 14IKBR
nhưng về mới chỉ bung win bản quyền ra và cài chrome thì chạy chậm khủng khiếp. lag hơn con máy cùi 5 năm tuổi nữa. Lúc nào cũng 100% disk. e đã làm các thủ thuật trên mạng nhưng vẫn lag. bật ứng dụng 30s mới lên, chuyển ứng dụng thì treo 10s

Liệu đây có phải máy lỗi không ạ? :adore:

1 điều nữa là soi mã QR lên trang lenovo thì thấy bảo hành chỉ còn 327 ngày liệu có bình thường không ạ?

Cám ơn các bác :adore:

galaxy_note

Reaction score
0
Thứ 1 : Win 10 Full Disk các phần mềm dùng thử của Lenovo nên bác gỡ sạch ra tự Update Win tắt luôn --- Nên chậm là bình thường
Thứ 2 : Cách khắc phục chỉ có lên SSD nha hoặc xóa hết cài lại Windows, cài bản Windows 10 home tự động active nha

LuuKienMinh

Reaction score
0
quark_mta said:
Chào các bác,
Cuối tuần vừa rồi em có xúc con máy Lenovo 320s 14IKBR
nhưng về mới chỉ bung win bản quyền ra và cài chrome thì chạy chậm khủng khiếp. lag hơn con máy cùi 5 năm tuổi nữa. Lúc nào cũng 100% disk. e đã làm các thủ thuật trên mạng nhưng vẫn lag. bật ứng dụng 30s mới lên, chuyển ứng dụng thì treo 10s

Liệu đây có phải máy lỗi không ạ? :adore:

1 điều nữa là soi mã QR lên trang lenovo thì thấy bảo hành chỉ còn 327 ngày liệu có bình thường không ạ?

Cám ơn các bác :adore:
Mình nghĩ bạn xui thôi. Chứ cái 100% thì máy bị máy không.
Sent from my Redmi Note 3 using vozForums

quark_mta

Reaction score
0
Cám ơn các bác.

Em vừa cài lại windows 10 thì hết tình trạng 100% disk rồi nhưng vẫn lăn tăn vụ bảo hành chỉ còn 327 ngày.

Đọc trên mạng thì bảo ngày trên trang lenovo là ngày xuất kho và lenovo bắt đầu kích hoạt bảo hành. Nhưng như vậy thì làm sao trung tâm bảo hành biết mình mua hôm nào mà bảo hành được.