[Lego] Mới ráp xong con xe phê vãi các thím ạ :sexy:

vnbtram

Reaction score
2
lumia925 said:
dư nhưng là do.mình lắp thiếu ấy bác, mà k biết thiếu ở đâu
Dựa vào đâu bác nghĩ mình lắp thiếu? Nếu tự tin mình lắp đúng, đủ gạch cho từng bước, thì khi ráp xong có dư part cũng không ảnh hưởng đến phần đã ráp.
Nếu extra parts của bác là những mảnh nhỏ 1x1 thì dư 7 hay dư 9 cũng như nhau, để dành đó sau này ráp cái khác.
Nếu mảnh dư kích thước lớn hơn thì chắc ráp thiếu đâu đó thật. Tìm trong hướng dẫn mảnh đó được ráp ở phần nào, tách phần đó ra xem xét lại là được. :haha:

Sent from LGE LG-V500 using vozFApp

lumia925

Reaction score
0
vnbtram said:
Dựa vào đâu bác nghĩ mình lắp thiếu? Nếu tự tin mình lắp đúng, đủ gạch cho từng bước, thì khi ráp xong có dư part cũng không ảnh hưởng đến phần đã ráp.
Nếu extra parts của bác là những mảnh nhỏ 1x1 thì dư 7 hay dư 9 cũng như nhau, để dành đó sau này ráp cái khác.
Nếu mảnh dư kích thước lớn hơn thì chắc ráp thiếu đâu đó thật. Tìm trong hướng dẫn mảnh đó được ráp ở phần nào, tách phần đó ra xem xét lại là được. :haha:

Sent from LGE LG-V500 using vozFApp
xem extra part là biết mà bác, nếu số dư của mình đúng với số extra part trên web thì là ráp đúng k thừa thiếu mảnh nào
của e ráp 2 thiếu mảnh đinh nhỏ 2 đầu để gắn 2 part to vào nhau thôi bác
tính e hơi cầu toàn nên hơi khó chịu thế cũng giống như tháo cái j ra đến lúc ráp vào lại thừa mấy con ốc ấy :D

Gửi từ HMD Global Nokia 6.1 Plus bằng vozFApp

Agalloch

Reaction score
0
Lepin có loại to như duplo ko các thím? Ai biết giới thiệu giùm mình chỗ mua luôn nhé, mua cho con gái 3t nó chơi, đã mua lego gạch mà bé quá chưa thích

eebola

Reaction score
0
libra89 said:
Có hãng nào của Tàu mà bán online k thím. Giá rẻ hơn tầm nhiêu vậy. Ông cu ưng mà lego mua dứt ruột quá. Mình chỉ cần nó fit tốt như lego thôi. Màu xấu tí k sao.
Có lepin đó rẻ hơn 80%

d3K.Or

Reaction score
0
Ủa năm ngoái đọc tin tức thì Lepin phá sản rồi mà sao năm nay vẫn mua đc hàng của nó nhỉ?

blackovercoat

Reaction score
0
d3K.Or said:
Ủa năm ngoái đọc tin tức thì Lepin phá sản rồi mà sao năm nay vẫn mua đc hàng của nó nhỉ?
nó không được ss vs xài thương hiệu nữa, nhưng còn khối cty con sợ gì, hàng tồn trên thị trường thì vẫn bán thôi

tôi mới đú xong con này :adore:

foureyes8x

Reaction score
0
Cho hỏi hàng logo mua ở mykingdom thế nào.
Sao mình mua hàng bên mỹ. Cảm nhận khác xa so vs hàng của mykingdom. Sợ hàng nhái