laptop yếu thì nên dùng phầm mềm giả lập nào

Monster in Paris

Reaction score
1
Laptop của mình cũng không có giả lập nào chạy nỗi Liên Quân Mobile. Phương án của mình là cài Phoenix OS, cho chạy song song với Windows. Phiên bản mới nhất có thể chạy game này với 30FPS rất đều và hỗ trợ thiết lập phím ( phiên bản cách đây 3 tháng chưa thiết lập được với game LQM).

HUST IN MY HEART

Reaction score
0
Monster in Paris said:
Laptop của mình cũng không có giả lập nào chạy nỗi Liên Quân Mobile. Phương án của mình là cài Phoenix OS, cho chạy song song với Windows. Phiên bản mới nhất có thể chạy game này với 30FPS rất đều và hỗ trợ thiết lập phím ( phiên bản cách đây 3 tháng chưa thiết lập được với game LQM).
tóm lại là máy em yếu nên dùng Phoenix OS đúng k bác

Monster in Paris

Reaction score
1
HUST IN MY HEART said:
tóm lại là máy em yếu nên dùng Phoenix OS đúng k bác
Tóm lại là nếu bác đã thử qua Bluestack, BigNox, Memu và thấy máy không lết nỗi LQM thì cài Phoenix OS.

HUST IN MY HEART

Reaction score
0
Monster in Paris said:
Tóm lại là nếu bác đã thử qua Bluestack, BigNox, Memu và thấy máy không lết nỗi LQM thì cài Phoenix OS.
thanks bác ạ, em cài bluestack nó giật quá

thang hue

Reaction score
0
phần mềm giả ;ập nào cũng ăn ram rất nhiều, máy bàn chứ laptop yếu là chịu

/!\

Reaction score
0
No mượt nhất rồi, bàn phím ảo ngon. cài gltool là đc ~50fps với đk k được login gmail trên nox :gach:

Monster in Paris

Reaction score
1
/!\ said:
No mượt nhất rồi, bàn phím ảo ngon. cài gltool là đc ~50fps với đk k được login gmail trên nox :gach:
Điều kiện mà bác chủ topic đưa ra là chạy mượt trên laptop yếu. Nếu máy bác ấy cũng chạy thảm như laptop của mình thì giả lập nào cũng lết thôi. Mình đã thử 3 loại giả lập phổ biến nhất, cuối cùng phải dùng tới 2 cái Android OS là Remix và Phoenix mới chơi mượt được Liên Quân mobile.

vmhoang0109

Reaction score
0
Con lap của mình i7 5500u, ram 8g, card r9m375 mà cài thử cái nox vô, giật cũng tung chảo, có xài gtool gì luôn mà ko lết nổi.