Lập group cùng nhau quyết toán thuế TNCN

Saitama V2.0

Reaction score
0
Bexuanmai said:
Không làm thủ tục hoàn thuế có bị sao không vậy ?

Mọi năm cty đều làm cho, mà 2019 nhảy mất chỗ liền :brick:
Không hoàn thì ko sao. Thiếu mới lo chứ thừa ko lấy ko ai ý kiến cả

Single

Reaction score
0
Làm sao để lấy được thông tin người phụ thuộc các bác nhỉ :(

ecoly

Reaction score
0
Saitama V2.0 said:
Cầm tiền mặt ra ngân hàng hoặc tài khoản sẵn tiền ra ngân hàng bảo các em giao dịch viên làm cho. In thêm 1 bản tờ khai cho chúng nó lấy thông tin lập chứng từ nộp thuế
Nộp tiền thuế ở ngân hàng xong rồi mới mang hồ sơ bản cứng ra chi cục thuế hay ngược lại thím ơi.
Mà đang dịch như thế này sợ nộp qua đường bưu điện lại chẳng biết thừa thiếu giấy tờ như thế nào.
Năm đầu phải tự làm quyết toán rõ khổ :(

gunner7605

Reaction score
0
nguyenhieu.hna said:
Thím photo các chứng từ khấu trừ thuế của các cty trả thu nhập, ký vào đấy (ký sao y bản chính) Tờ khai đã nộp (Khi đi copy bản mềm tờ khai đã nộp vào USB mang theo dự phòng). Có phần mềm HTKK thì in thêm cái tờ bìa nữa cho đẹp. Làm 2 bộ như vậy lên cơ quan thuế quản lý Cty để nộp. À thêm nữa ko biết Cty các thím thế nào chứ Cty tôi vừa được cán bộ quản lý báo tập hợp hết lại đưa cho họ nộp thay ko phải nhiều người lên nộp. Năm nay covid họ cũng sợ tiếp xúc nhiều :sogood:
thím cho em hỏi là cty mới cho mình 3 bản trong đó có 1 bản như biên lai đỏ, 2 bản còn lại là giấy in bình thường, thì mình phải photo cả 3 tờ đó luôn à thím?:adore:

khoione

Reaction score
0
Các thím cho hỏi lúc lên chi cục thuế quận tại nơi cư trú làm thủ tục hoàn thuế người ta có kiểm tra CMND đã đăng kí trong MST không nhỉ, mình làm lại CCCD mà chưa update trên MST đọc trong bài thấy có thím nói phạt 1tr4 nên rén lên hoàn thuế quá, khi không mất tiền.

Saitama V2.0

Reaction score
0
ecoly said:
Nộp tiền thuế ở ngân hàng xong rồi mới mang hồ sơ bản cứng ra chi cục thuế hay ngược lại thím ơi.
Mà đang dịch như thế này sợ nộp qua đường bưu điện lại chẳng biết thừa thiếu giấy tờ như thế nào.
Năm đầu phải tự làm quyết toán rõ khổ :(
Nộp tiền trước hay sau đều được, giữ lại 1 liên cất đi là được

gunner7605 said:
thím cho em hỏi là cty mới cho mình 3 bản trong đó có 1 bản như biên lai đỏ, 2 bản còn lại là giấy in bình thường, thì mình phải photo cả 3 tờ đó luôn à thím?:adore:
Thím chỉ cần photo liên đỏ và tờ xác nhận thu nhập để xem Công ty đã khấu trừ những khoản nào, bao nhiêu tiền. Thường tờ xác nhận thu nhập sẽ có 1 mục thu nhập chịu thuế, Giảm trừ gia cảnh, giảm trừ BHXH, giảm trừ khác (nếu có) số thuế đã khấu trừ. Thím căn cứ vào tờ đấy để nhập các mục Thu nhập tính thuế và các khoản khấu trừ khi tự quyết toán.

moonspirit

Reaction score
0
có phải là nếu số thuế còn dư được khấu trừ hoặc được hoàn, thì mình có thể nộp sau ngày 30/3 phải không các bác

Saitama V2.0

Reaction score
0
Single said:
Làm sao để lấy được thông tin người phụ thuộc các bác nhỉ :(
Cty nhỏ thì chắc là kế toán làm còn Cty nhớn thì nhân sự làm. Thím hỏi bộ phận đấy đề nghị họ cung cấp cho kết quả họ khai báo với thuế nhé