Lập group cùng nhau quyết toán thuế TNCN

nguyenhieu.hna

Reaction score
0
ViruSs said:
Các thím ơi cho em hỏi làm sao để xuất file pdf ạ? Tại nhà em không có máy in nên không in trực tiếp được

via vozForums for iPhone
Tải phần mềm in to pdf về xong ấn in, chọn máy in

fRzzi

Reaction score
0
asklyking said:
năm ngoái thừa thuế giờ có hoàn đc ko các thím.
Thím làm năm 2019 à?nếu thừa thì thím có 2 lựa chọn. 1 là nhận lại tiền vào tk ngân hàng của mình.2 là chuyển để trừ năm sau.

via vozForums for iPhone

ecoly

Reaction score
0
các thím cho mình hỏi chút
Mình nộp file hồ sơ online rồi.
Giờ cần hoàn thiện hồ sơ giấy để nộp cho chi cục thuế. Trong danh mục có ghi "bản chụp" chứng từ thuế. Tức là mình chỉ cần chụp ảnh rồi in ra hoặc photo là được, không cần bản gốc đúng không.
Mình thuộc diện phải nộp thêm thuế, thì đi nộp như thế nào nhỉ. Không biết trình tự thế nào luôn.
Các thím cứu em với

nguyenhieu.hna

Reaction score
0
ecoly said:
các thím cho mình hỏi chút
Mình nộp file hồ sơ online rồi.
Giờ cần hoàn thiện hồ sơ giấy để nộp cho chi cục thuế. Trong danh mục có ghi "bản chụp" chứng từ thuế. Tức là mình chỉ cần chụp ảnh rồi in ra hoặc photo là được, không cần bản gốc đúng không.
Mình thuộc diện phải nộp thêm thuế, thì đi nộp như thế nào nhỉ. Không biết trình tự thế nào luôn.
Các thím cứu em với
Thím photo các chứng từ khấu trừ thuế của các cty trả thu nhập, ký vào đấy (ký sao y bản chính) Tờ khai đã nộp (Khi đi copy bản mềm tờ khai đã nộp vào USB mang theo dự phòng). Có phần mềm HTKK thì in thêm cái tờ bìa nữa cho đẹp. Làm 2 bộ như vậy lên cơ quan thuế quản lý Cty để nộp. À thêm nữa ko biết Cty các thím thế nào chứ Cty tôi vừa được cán bộ quản lý báo tập hợp hết lại đưa cho họ nộp thay ko phải nhiều người lên nộp. Năm nay covid họ cũng sợ tiếp xúc nhiều :sogood:

Jim Raynor

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi 1 chút năm vừa rồi em làm 3 công ty, em tạo 3 tờ khai nhưng lúc submit lên canhan.gdt.gov.vn nó chỉ nhận cái tờ khai đầu tiên và tờ khai cuối cùng, vậy là chỉ được tạo 1 tờ chính thức và 1 tờ bổ sung đúng không ạ?

furyfish

Reaction score
0
Trong năm mình làm ở 2 công ty. Giờ mình đi làm quyết toán 1 công ty hiện tại thôi đc ko các thím. Tại giờ ngại về công ty cũ xin giấy tờ

via vozForums for iPhone

ecoly

Reaction score
0
nguyenhieu.hna said:
Thím photo các chứng từ khấu trừ thuế của các cty trả thu nhập, ký vào đấy (ký sao y bản chính) Tờ khai đã nộp (Khi đi copy bản mềm tờ khai đã nộp vào USB mang theo dự phòng). Có phần mềm HTKK thì in thêm cái tờ bìa nữa cho đẹp. Làm 2 bộ như vậy lên cơ quan thuế quản lý Cty để nộp. À thêm nữa ko biết Cty các thím thế nào chứ Cty tôi vừa được cán bộ quản lý báo tập hợp hết lại đưa cho họ nộp thay ko phải nhiều người lên nộp. Năm nay covid họ cũng sợ tiếp xúc nhiều :sogood:
Thế cái bước đóng tiền là bước nào, làm ở đâu thím nhỉ

Bexuanmai

Reaction score
0
Không làm thủ tục hoàn thuế có bị sao không vậy ?

Mọi năm cty đều làm cho, mà 2019 nhảy mất chỗ liền :brick:

Saitama V2.0

Reaction score
0
ecoly said:
Thế cái bước đóng tiền là bước nào, làm ở đâu thím nhỉ
Cầm tiền mặt ra ngân hàng hoặc tài khoản sẵn tiền ra ngân hàng bảo các em giao dịch viên làm cho. In thêm 1 bản tờ khai cho chúng nó lấy thông tin lập chứng từ nộp thuế