Lập group cùng nhau quyết toán thuế TNCN

supper_man

Reaction score
0
endlesskid said:
năm ngoái nhảy 5 chỗ, chả biết làm sao, thôi kệ mợ nó vậy :D
Năm sau mà nộp thừa thuế thì phải quyết toán năm trước rồi mới được hoàn tiền nhé :sexy:

amazing20

Reaction score
0
supper_man said:
Năm sau mà nộp thừa thuế thì phải quyết toán năm trước rồi mới được hoàn tiền nhé :sexy:
Em cũng đang làm, công ty cũ thiếu cái Thư xác nhận thu nhập bên thuế phải về công ty cũ lấy :surrender:

OngToDanTau

Reaction score
1
amazing20 said:
Em cũng đang làm, công ty cũ thiếu cái Thư xác nhận thu nhập bên thuế phải về công ty cũ lấy :surrender:
hồi xưa 2k12, 2k13 có CCT CG là đòi thư này mà dạo đó thư đó dành cho người nước ngoài. CCT quận khác lại ko đòi.

thanhbinh019

Reaction score
0
david_martin said:
Hôm qua e lên cục thuế nó còn dán băng rôn tổ bố trước cổng là 31/3 là hết hạn đó thím. :stick:
Đang lo đây, giờ phải thứ 2 lên công ty yêu cầu làm lại thư xác nhận thu nhập cho đúng chuẩn nữa, đậu phộng, ko khéo làm ko kịp mất mấy triệu oan ức.:sweat:
tieubavuong1312 said:
Nếu phải nộp thêm thì trước 31/3 là phải nộp đấy thím :gach:
Uh đúng rồi. Nộp thêm thuế thì hạn 31/3. Đòi hoàn thuế thì thoải mái. :byebye:
http://m.tapchitaichinh.vn/su-kien-noi-bat/tong-cuc-thue-giai-dap-vuong-mac-ve-quyet-toan-thue-thu-nhap-ca-nhan-2018-303838.html
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

amazing20

Reaction score
0
OngToDanTau said:
hồi xưa 2k12, 2k13 có CCT CG là đòi thư này mà dạo đó thư đó dành cho người nước ngoài. CCT quận khác lại ko đòi.
Giờ nó đòi hết, mình có cái giấy đỏ mà nó cũng ko chịu :pudency:

Reaction score
0
Mình cho cò 500k nó làm cho hết, mấy năm nay toàn thế vì mình có 2 nguồn thu nhập :nosebleed:

foaato

Reaction score
0
từ năm 2017 thì giờ còn đòi hoàn đc ko các bác

noobcat

Reaction score
0
Thank thớt, năm nay cũng phải tự qt rồi.

Sent from Samsung SM-N935F using vozFApp

yesornoweb

Reaction score
0
Nếu không muốn tự làm thì có thể nhờ dịch vụ họ làm cho, thường ở chi cục thuế lớn họ sẽ có dịch vụ vào mấy ngày này, còn không vẫn có bộ phận hỗ trợ nhé, các bác chỉ cần thu thập đủ giấy tờ rồi nhờ họ nhập rồi in ra luôn
Chú ý khi ngoại nộp bản in ra giấy thì phải nộp online trước trên website cục thuế nữa nha các bác