Làm sao từ chối nghỉ khi đã được nhận vào làm việc???

zeino1

Reaction score
0
Chào các bác. Hôm trước em vừa ứng tuyển vào một công ty, sau khi trao đổi thì đã có thư mời nhận việc đầy đủ và sẽ bắt đầu đi làm từ ngày mai. Nhưng hôm nay em lại suy nghĩ về mức lương chưa hợp lý lắm vì trừ đầu trừ đít còn lại cũng k đc bao nhiêu. Bây giờ làm sao từ chối cho lịch sự ạ?? Có bị đưa vào back list của nhân sự không ạ??? Em cảm ơn!!!

nannhancuamodkhung

Reaction score
0
zeino1 said:
Bây giờ làm sao từ chối cho lịch sự ạ??
Cứ gọi lại, nói như những gì đã viết ở đây
zeino1 said:
Có bị đưa vào back list của nhân sự không ạ???
Làm đéo gì có cái black list huyền thoại đó :sogood:

Doan-Dai-Hiep

Reaction score
0
Cứ làm đi, rồi âm thầm đơm cty khác thơm hơn hợp lý hơn, cty khác ổn thì lượn dcm bên ngoài có hỏi thới thì quẳng câu thần thánh, môi trường dell hợp, có gì đâu.

quantrot

Reaction score
0
Doan-Dai-Hiep said:
Cứ làm đi, rồi âm thầm đơm cty khác thơm hơn hợp lý hơn, cty khác ổn thì lượn dcm bên ngoài có hỏi thới thì quẳng câu thần thánh, môi trường dell hợp, có gì đâu.
Đúng là Doãn ca nói chỉ có chuẩn. Trc hết cứ vào làm vài hôm đã, trong lúc đấy tìm chỗ khác :D

GeminiStorm

Reaction score
0
công ty mình ra vô như cơm bữa, có người làm dc đúng 1 ngày xong xin nghỉ luôn đâu thấy blacklist gì? đã kí hợp đồng gì đâu. :">:">

zeino1

Reaction score
0
GeminiStorm said:
công ty mình ra vô như cơm bữa, có người làm dc đúng 1 ngày xong xin nghỉ luôn đâu thấy blacklist gì? đã kí hợp đồng gì đâu. :">:">
Doan-Dai-Hiep said:
Mình chỉ sợ vì nộp trên vietnamwork nên nó cho vào black list. Sau này ứng tuyển cũng khó hơn.

tizz

Reaction score
0
zeino1 said:
Chào các bác. Hôm trước em vừa ứng tuyển vào một công ty, sau khi trao đổi thì đã có thư mời nhận việc đầy đủ và sẽ bắt đầu đi làm từ ngày mai. Nhưng hôm nay em lại suy nghĩ về mức lương chưa hợp lý lắm vì trừ đầu trừ đít còn lại cũng k đc bao nhiêu.
Bây giờ làm sao từ chối cho lịch sự ạ??
Có bị đưa vào back list của nhân sự không ạ???
Em cảm ơn!!!
Lên cảm nhận môi trường và deal sòng phẳng 2 bên lại lần nữa đi thím. Ứng tuyển vô cũng như mình bán sức lao động, thuận mua vừa bán thím đừng ngại, nhớ để ý tiêu chí thời gian lên lương khi deal nhen thím. Quan trọng thím tự tin kèm thái độ thiện chí, có khi hrm đánh giá cao thím rồi đồng ý ngay.:adore::adore:

zeino1

Reaction score
0
tizz said:
Lên cảm nhận môi trường và deal sòng phẳng 2 bên lại lần nữa đi thím. Ứng tuyển vô cũng như mình bán sức lao động, thuận mua vừa bán thím đừng ngại, nhớ để ý tiêu chí thời gian lên lương khi deal nhen thím. Quan trọng thím tự tin kèm thái độ thiện chí, có khi hrm đánh giá cao thím rồi đồng ý ngay.:adore::adore:
Cảm ơn bác nhiều. E đi làm cũng nhiều cty rồi nhưng bg lại muốn tìm chỗ ổn định mà nhiều băn khoăn quá. Nhưng họ vừa bảo mình ở khung lương bậc 3/4 mỗi cái công ty lại k phải đặc thù mình làm. Em làm IT ạ