Làm sao để nhận biết máy tính của mình đang bị hacker xâm nhập?

khunglongcodon

Reaction score
0
Kino said:
Tình hình là bây giờ tới lượt cái desktop của mình bị hack tiếp ngày hôm qua :sosad: Lần này em xin thề là ko có ***** criết cái gì sất :canny: Hiện tượng thì vẫn y chang như cái netbook lần trước :sweat: Chán! :go:
Chắc tại máy mình bảo mật kỹ quá nên tụi hacker nghĩ có cái gì hay hay nên hack thì phải?! :byebye:
Vozers thấy máy bạn khủng quá nên phá chơi ý mà :stick:

Kino

Reaction score
0
mitvan said:
1.Hỏi thằng Ha.cker
2.Không, cắt dây mạng hoặc đổi máy vs thằng hàng xóm đi
=))
không phải spam nhưng đi lòng vòng trên mạng thấy nhiều anh cả tin cho hết mail mủng các thứ, tích cực down cra.ck, ke.yge.n các loại thích giao lưu qua teamviewer 1 cách nhiệt tình thái quá với những người không quen biết, sau đó cũng hỏi y chang:
1. Kiểu này chắc bái sư đại ca hacker nào mới được :sogood:
2. Cài fresh lại thì chắc chắn là trong Win ko virus hay spy có nhưng nhiều khả năng là khi truy cập vào một trong các ổ dữ liệu còn lại thì sẽ bị lại -> cài lại xong dùng thằng Anti virus hay spyware nào quét lại chắc là ok thôi! :byebye:

Thanks bro!

Kino

Reaction score
0
khunglongcodon said:
Vozers thấy máy bạn khủng quá nên phá chơi ý mà :stick:
Máy cùi bắp vậy mà cũng hack -> khổ thân em! :pudency:

Kino

Reaction score
0
Hiện tại mình đang kết hợp ESET Smart Security 5 với ZoneAlarm Pro Firewall 2012. Setup mọi thứ như sau:
1. Để thằng ZPF tăng cường cho firewall (chạy chung với firewall của ESET). Thực ra mình chỉ tính để mỗi firewall thằng ZPF chạy thôi để tránh conflict nhưng firewall thằng ESET ko thể tắt được nên đành phải như vậy :canny:
2. Thằng ESET tốt nhất phần anti-virus nên để nó lo phần còn lại như scan virus hay block spyware.
Hi vọng đây sẽ là "cặp đôi hoàn hảo" :beauty:
Còn ai có ý kiến gì ko? xin giúp đỡ :byebye:

Kino

Reaction score
0
Kino said:
Hiện tại mình đang kết hợp ESET Smart Security 5 với ZoneAlarm Pro Firewall 2012. Setup mọi thứ như sau:
1. Để thằng ZPF tăng cường cho firewall (chạy chung với firewall của ESET). Thực ra mình chỉ tính để mỗi firewall thằng ZPF chạy thôi để tránh conflict nhưng firewall thằng ESET ko thể tắt được nên đành phải như vậy :canny:
2. Thằng ESET tốt nhất phần anti-virus nên để nó lo phần còn lại như scan virus hay block spyware.
Hi vọng đây sẽ là "cặp đôi hoàn hảo" :beauty:
Còn ai có ý kiến gì ko? xin giúp đỡ :byebye:
Tình hình trở nên cực kỳ thảm hại sau khi mình thử trò này, kết quả là "Blue Screen of Death" xuất hiện hằng ngày :sweat: -> Warning cho tất cả những ai muốn thử sự "kết hợp khủng khiếp" này! :surrender: