Làm sao để nhận biết máy tính của mình đang bị hacker xâm nhập?

Kino

Reaction score
0
Chẳng là dạo này lục lọi ***** patch tè le nên hình như cái lap bị "thứ gì đó" xâm nhập :pudency:
Bằng chứng:
1. Máy có nối mạng, ko chương trình nào liên quan đến ứng dụng web (như outlook hay firefox,...) được bật nhưng phần mêm quan lý income và outcome của net vẫn nhảy :canny: Mình có dùng eset smart security để xem có port nào open ko nhưng ko thấy (bình thường thì tất cả những ứng dụng đang lên mạng đều bị thấy hết, kể cả những tác vụ của windows)
2. Yahoo của mình tự nhiên phát tán email có link lạ cho tất cả friends trong list :chaymau:
3. Vừa rồi thì Yh của mình còn bị đổi pass nữa :surrender: Đến cả gmail cũng bị đổi pass nốt :go:
4. Bình thường 2 máy nhà mình vẫn có thể link và trao đổi tài liệu với nhau bình thường qua lan, nhưng từ khi mấy hiện tượng trên xuất hiện thì đứt hết :((
5. Mình có scan kỹ lại ổ C bằng eset smart security và phát hiện có 2 file lạ có tên ...screen recorder...

Giờ mình có 2 câu hỏi:
1. Làm sao để nhận biết máy tính của mình đang bị hacker xâm nhập?
2. Việc cài lại windows có giúp ích gì ko?

BKIDZ02

Reaction score
0
1. Tùy cảm nhận mỗi người thôi.
2. Có, và tốt nhất khi Clean Install

tranhoaian

Reaction score
0
Có thể nó nằm vùng trong máy pác rồi...*****, patch, keggen lúc nào nó chả bonus con trojan.....:shame:

Kino

Reaction score
0
tranhoaian said:
Có thể nó nằm vùng trong máy pác rồi...*****, patch, keggen lúc nào nó chả bonus con trojan.....:shame:
Mình mới chỉ lục lọi thôi, chưa download về, cũng chưa dùng cái ***** hay patch nào trên cái lap này cả? :go:

tranhoaian

Reaction score
0
Kino said:
Mình mới chỉ lục lọi thôi, chưa download về, cũng chưa dùng cái ***** hay patch nào trên cái lap này cả? :go:
Thông thường khi vào mấy trang đó, chỉ cần click nhằm 1 vài link mà ko chắc chắn là dính ngay..............vào mấy trang tin tưởng sẽ an tâm hơn, chơi mấy cái ***** thể nào cũng dính..........:sweat:

Kino

Reaction score
0
tranhoaian said:
Thông thường khi vào mấy trang đó, chỉ cần click nhằm 1 vài link mà ko chắc chắn là dính ngay..............vào mấy trang tin tưởng sẽ an tâm hơn, chơi mấy cái ***** thể nào cũng dính..........:sweat:
uhm, chắc là mình đã click vào 1 trong mấy cái đó.
Về việc phòng thì mình biết rồi nhưng cái chính ở đây là mình muốn tìm cách phát hiện có thằng nào đang "dạo chơi" trong máy của mình?! :canny:

P/S: nếu được thì "chơi lại" thằng đó :gach:

tranhoaian

Reaction score
0
Kino said:
uhm, chắc là mình đã click vào 1 trong mấy cái đó.
Về việc phòng thì mình biết rồi nhưng cái chính ở đây là mình muốn tìm cách phát hiện có thằng nào đang "dạo chơi" trong máy của mình?! :canny:

P/S: nếu được thì "chơi lại" thằng đó :gach:
Ca này khó...phải hỏi chuyên gia...tớ cũng mày mò chứ ko đến mức thượng thừa để giải đáp câu này cho cậu.........tớ phòng thân 1 bản ghost thôi.....:sweat:

Kino

Reaction score
0
post vào đây để mấy anh bkav giúp đỡ mà ko thấy mấy ảnh reply =.=
nếu mấy anh ko muốn public bí kíp thì cứ mail cho em