Làm sao để kiếm thêm lậu trong ngành IT

mrekjjjd

Reaction score
0
Last Updated 2020-01-26 ,20:06
Em 95, năm nay mới nhảy việc cũng deal dc 18 mà tính đi tính lại thì cũng chả đủ để làm gì cả. Hằng ngày chỉ biết đi làm công ty thôi, làm mảng embedded nữa. Em nghe một câu nói lưu truyền đâu đó trong voz này rằng lương là phụ lậu là chính. Vậy có bác nào chia sẻ cho em biết lậu trong cái mảng này kiếm đâu ra không, mấy bác web, mobile, data.... chia sẻ luôn cho vui.
Edit: Ý mình lậu là second income chứ ko có làm ăn gian dối gì đâu nhé :)

Em 95, năm nay mới nhảy việc cũng deal dc 18 mà tính đi tính lại thì cũng chả đủ để làm gì cả. Hằng ngày chỉ biết đi làm công ty thôi, làm mảng embedded nữa. Em nghe một câu nói lưu truyền đâu đó trong voz này rằng lương là phụ lậu là chính. Vậy có bác nào chia sẻ cho em biết lậu trong cái mảng này kiếm đâu ra không, mấy bác web, mobile, data.... chia sẻ luôn cho vui.

Last edited by a moderator:

cph.luu

Reaction score
0
mrekjjjd said:
Embedded mảng nào thế bác. Ở HCM thì cho xin tên cty tham khảo năm nay thử pv hehe :D

dangmt

Reaction score
0
mrekjjjd said:
Mảng này thì làm gì có lậu bạn. Muốn có lậu thì vào làm nhà nước. Mà vào nhà nước cũng phải quan chức mới có lậu. :look_down:

mrekjjjd

Reaction score
0
cph.luu said:
Embedded mảng nào thế bác. Ở HCM thì cho xin tên cty tham khảo năm nay thử pv hehe :D
Vòng vòng có vài cty chứ mấy bác, đoán đi chứ tai vách mạch rừng lắm :byebye:

Reaction score
0
chỉ biết nâng cao trình độ, nhảy việc deal cao hơn thôi.
lậu chắc giống kiểu đi RIP nick facebook dạo ?

dangmt

Reaction score
0
benjamin...Netanyahu said:
chỉ biết nâng cao trình độ, nhảy việc deal cao hơn thôi.
lậu chắc giống kiểu đi RIP nick facebook dạo ?
Ở nước ngoài chẳng thấy ai nói về lậu cả. Người ta bỏ công bỏ sức lao động chân chính làm ăn mới có lương. Còn ở VN mình thì coi thường lương. Chỉ thích lậu thôi. :look_down:

t_style_9x

Reaction score
0
Bác cứ làm mấy role manager, lead đi rồi khác thấy, thưởng dự án rồi thì lương mềm lương cứng mấy tay đó chia chứ ai

VozerJk

Reaction score
0
mrekjjjd said:
T thì ko biết mấy về IT, nhưng mai phen có nói về Web thì như trong nghề của t, 1 dự án mới ra, bọn sales BĐS nó sẽ lao vào làm web. Phen làm được web thì thu 1 cái từ 2tr cho cái lởm, cái ngon thì 5tr, 10tr. Có tháng làm 1-200 cái web là bình thường.
Qua 1 mùa Dự án Ocean Park từ thời Vincity, xong đổi tên thành Vinhomes Ocean Park. Làm 2 web.
Rồi Smart City. Đổi tên từ Vincity Sportia > Vinhomes Sportia > Vinhomes Smart City. Làm 3 web.
Qua 1 mùa năm ngoái, ông bạn t mua 2 con ô tô, mở thêm công ty chi nhánh trong SG. Dự kiến doanh thu trên dưới chục tỉ tiền web.
Vào SG thì lấn sân sang mảng chạy ads dạo, cơ mà thấy cuối năm bảo bỏ mảng chạy ads về tập trung làm web, chắc toang.

hieunguyen04

Reaction score
0
VozerJk said:
T thì ko biết mấy về IT, nhưng mai phen có nói về Web thì như trong nghề của t, 1 dự án mới ra, bọn sales BĐS nó sẽ lao vào làm web. Phen làm được web thì thu 1 cái từ 2tr cho cái lởm, cái ngon thì 5tr, 10tr. Có tháng làm 1-200 cái web là bình thường.
Qua 1 mùa Dự án Ocean Park từ thời Vincity, xong đổi tên thành Vinhomes Ocean Park. Làm 2 web.
Rồi Smart City. Đổi tên từ Vincity Sportia > Vinhomes Sportia > Vinhomes Smart City. Làm 3 web.
Qua 1 mùa năm ngoái, ông bạn t mua 2 con ô tô, mở thêm công ty chi nhánh trong SG. Dự kiến doanh thu trên dưới chục tỉ tiền web.
Vào SG thì lấn sân sang mảng chạy ads dạo, cơ mà thấy cuối năm bảo bỏ mảng chạy ads về tập trung làm web, chắc toang. https:\\i.imgur.com/VdlxcHW.png (Ảnh)
Các project ấy thì kiếm ở đâu bác nhỉ, hay chỉ qua quan hệ thôi :stick::stick:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp