Làm sao bỏ bước F1 khi vào win trên main Acer q77h2

conchorua

Reaction score
0
Em mới thay con main acer q77h2 mà chỉnh mấy lần trong bios nhưng chỉ sai bị đen màn hình không lên bios mấy lần. Phải tháo pin cmos ra mới lên hình lúc khởi động bios.
Hôm bữa anh thợ ngoài tiệm sửa có chỉnh bỏ qua bước F1 được nhưng hôm nay thay vga thì nó bị lại. Em quên nói ảnh chỉnh dùm nên đem về nhà rồi mà ko biết chỉnh sao vì giao diện khác với các hướng dẫn trên google hay youtube (trên mạng hướng dẫn main các main phổ biến thôi). cảm ơn các anh em ạ.
:byebye:

the_bao

Reaction score
0
Chassis open warning -> Disable

Chassis open -> No

conchorua

Reaction score
0
the_bao said:
Chassis opened warning -> Disable
Chassis opened -> No
em đã chỉnh Chassis opened warning -> Disable
còn dòng Chassis opened thì nó màu xám nên không chỉnh được nên nó là Chassis opened -> Yes .
Reset lại thì nó vào thẳng win luôn. không hiện cái logo main để ấn Delete vào bios được.
(Lúc vào tới win thì nó mới hiện màn hình, trước đó thì màn hình không có, lúc màn hình đen thì em có ấn delete liên tục để vào bios nhưng nó màn hình đen quài luôn)
Thank anh :sweat:

conchorua

Reaction score
0
the_bao said:
Chassis opened -> No
Chassis opened -> Yes (do màu xám không chỉnh được)
bây thì thì kiểu vào Bios ko dc. em đã thử vào Bios từ win Recovery>Restart Now>Troubleshoot >Advanced options>UEFI Firmware Settings
Nhưng khi khởi động lại là màn hình ko nhận. chỉ toàn màu đen. kiểu như vào Bios thì màn hình ko nhận.
Em ấn crtl atl delete thì khởi động lại và vẫn tới vào win thì mới nhận màn hình. không thể vào được Bois anh ạ :sosad:

okaybn

Reaction score
0
Để ý mấy cái này làm gì. Có tý thôi mà.

the_bao

Reaction score
0
conchorua said:
Chassis opened -> Yes (do màu xám không chỉnh được)
bây thì thì kiểu vào Bios ko dc. em đã thử vào Bios từ win Recovery>Restart Now>Troubleshoot >Advanced options>UEFI Firmware Settings
Nhưng khi khởi động lại là màn hình ko nhận. chỉ toàn màu đen. kiểu như vào Bios thì màn hình ko nhận.
Em ấn crtl atl delete thì khởi động lại và vẫn tới vào win thì mới nhận màn hình. không thể vào được Bois anh ạ :sosad:
Bạn xem trong bios đang để VGA ưu tiên là gì ạ?

Thinh2717

Reaction score
0
Cắm màn hình bằng cổng DVI nhé. HDMI hay Display port nhiều khi không có.

hoande

Reaction score
0
Trước dùng mainboard này, vừa bán cách đây ít tháng. Tắt như hình là được !