Làm nội thất chung cư chọn MDF hay gỗ tự nhiên ?

haily19

Reaction score
0
sàn với ốp tường thì công nghiệp, còn lại gỗ tự nhiên :go:

thuychut

Reaction score
0
MDF mẫu mã có nhiều mẫu đẹp, tủ bếp muốn đẹp hơn thì dùng acrylic :sexy:, bóng bẩy nhìn đẹp mắt, dễ lau chùi.
Lõi xanh chống ẩm hết càng tốt, giá sẽ đắt hơn thường 1 chút mà bền hơn. :beauty:
MDF dễ lên thiết kế tổng thể cho đẹp, càng đồ gỗ tự nhiên nhà biệt thự, nhà phố mix với bàn ghế decor nhìn mới đã :byebye:

BichNgoc101

Reaction score
0
ChauTinhTo said:
Cần bản vẽ căn hộ không thím? :gach::gach::gach:
Có chứ bác nói chung em tư vấn giá cả thím tham khảo thêm các chỗ khác rồi oke thì làm :sweat::sweat:

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 bằng vozFApp

dung.lonely

Reaction score
1
mdf an cường lõi xanh là dùng thoải mái chục năm rồi.
dễ phối dễ làm
dư tiền thì đầu tư vào cái khác, trần, cửa, phụ kiện và đồ gia dụng cho xịn, để tính đồng bộ tăng cao.
nhiều thằng dồn vài trăm củ vào gỗ tự nhiên xong hết tiền làm cái khác, nhà cửa nhìn khập khiễng k chịu dc
nên thuê thiết kế và bản vẽ, dễ giám sát.

alocoba

Reaction score
0
langthangdaydo said:
Môi trường nhà thím dùng có ẩm thấp gì ko ạ
Nhà em chung cư, không ẩm thấp gì nhiều nhưng dùng thấy ok lắm. :beauty:

hoahongden_jakers

Reaction score
0
langthangdaydo said:
Chả là em sắp làm nội thất bếp vs phòng khách, phòng ngủ.
Mà giờ em băn khoăn chưa biết nên lựa chọn vật liệu nào, trong khi tiền thì có hạn.
Em tính làm bếp thì gỗ tự nhiên, còn phòng ngủ thì MDF chống ẩm. Các thým thấy okie không ạ :D
Thým nào đã xài MDF hay gỗ tự nhiên làm nội thất chung cư rồi cho em lời khuyên với :stick:
Bếp mà bác làm gỗ tự nhiên e thấy hơi phí của đắt . Bếp bác làm mdf an cường chống ẩm, bề mặt sơn tốt là đc ( sơn inchem) . Riêng phần khoang chậu rửa bác dùng gỗ nhựa ( picomax) để chịu nước tốt hơn nhé ) phòng khách thì cần đẹp e nghĩ nên làm gỗ tụ nhiên cái bàn trà,đôn thôi. Còn muốn trang trí hay vách ốp bác cũng làm hết mdf hết cho em.phòng ngủ thì dường,tủ bàn làm việc bàn phấn ,kiinh tế bác khá thì làm gỗ tự nhiên cho chất. Còn ko thì cứ mdf lõi xanh chống ẩm an cường,sơn inchem là bao đẹp,bao bền

via vozForums for iPhone

stone123

Reaction score
0
Gỗ tự nhiên so với gỗ công nghiệp ngư cứt so với thiên nga nếu so về riêng thẩm mỹ,thời nào rồi còn gỗ tự nhiên,gỗ tự nhiên kết hợp gỗ công nghiệp là đẹp nhất,gỗ tự nhiên ưu điểm về đồ cong queo,gỗ công nghiệp ưu điểm màu sắc,vân gỗ cực đẹp,ưu điểm mặt phẳng,chống cong vênh

tungthieuza

Reaction score
3
bếp thì dùng loại inox đi thím ,cho bền, giá hơi cao tí
phòng ngù thì gỗ tự nhiên cũng đc, chung cư nên ko lo đâu

tungthieuza

Reaction score
3
stone123 said:
Gỗ tự nhiên so với gỗ công nghiệp ngư cứt so với thiên nga nếu so về riêng thẩm mỹ,thời nào rồi còn gỗ tự nhiên,gỗ tự nhiên kết hợp gỗ công nghiệp là đẹp nhất,gỗ tự nhiên ưu điểm về đồ cong queo,gỗ công nghiệp ưu điểm màu sắc,vân gỗ cực đẹp,ưu điểm mặt phẳng,chống cong vênh
dùng thử gỗ óc chó xem có xấu ko phen, 3 cái loại gỗ cn sờ vào đã chán đời rồi

I'm V N

Reaction score
0
stone123 said:
2 từ bần nông tặng cho bạn :lmao: