làm hết tháng sau xin nghỉ các bác ạ!

anhNuce

Reaction score
0
pmt0001 said:
như tit ạ e định làm hết tháng 2 viết đơn xin nghỉ, xong làm thêm 30 ngày nữa chờ tuyển được người mới vào làm rồi đào tạo rồi mới nghỉ
e nghỉ để học và đầu quân vào 1 công ty khác đang tuyển kỹ sư tiến cử sang nhật ( Haken), nhưng mà phải học tiếng mới cho đi chắc là phải mất thêm 1 đến 1.5 năm. nói chung là e đi để học hỏi môi trường cuộc sống ở nhật sau là để có cái tiếng N3 về VN làm cho dễ lên lương. chứ làm ở việt nam e ko lên tay nổi thì chỉ có dậm chân tại chỗ haizzz. đang trong tam tai mà e lại làm điều liều lĩnh cũng thấy hoang mang lắm ạ :">:">
Xác định theo tiến cử là cực kì rủi ro nhé phen, mà học tiếng gì mà tận gần 1,5 năm. Nếu mà thế thì học đến n3 rồi mới đi hả, như thế thì đi có mất phí không ?
Ở VN mà phen ko lên tay được thì đừng mong sang đây lên tay được, vì bên này nó làm theo công đoạn, phen chỉ có thể làm chuyên 1 việc đến khi về nước. N3 giơ ở VN bạn mình nó học 6 tháng là có rồi nhé, chậm chạp thì 1 năm là oke :surrender:
Nói chung đừng nghe bọn môi giới lừa, ko nó bán sang đây làm vỡ mặt, kĩ sư VN sang đây khác gì xkld đâu :sosad:

pmt0001

Reaction score
1
BiBanViUpTopicSex said:
Tớ 92 và cũng đang có ý định y như thím, chỉ chờ tìm được trung tâm là xin nghỉ việc luôn
nếu ở SG thì bác qua sakura học, e cũng định học ở đấy mà qua tết mới mở lớp

caodai37

Reaction score
3
Tôi cũng định vài tháng nữa té, cứ phải cố sống giả tạo nản vô cùng, công ty việc thì nhiều nhưng doanh thu kém đứa nào cũng nghĩ mình là thiên tài nên chả ai nể ai, cứ lựa cơ hội để hạ bệ đứa khác xuống. Cái quan trọng nhất là nghĩ cách kiếm ra tiền thì không tìm hướng giải quyết, cứ làm ba cái chuyện tầm phào. Khen nhau trên fb thấy up ảnh gia đình của nhau thì khen gia đình kiểu mẫu, chụp ảnh xinh quá bla bla bla. Cảm giác không cùng chí hướng trong khi tuổi cũng không trẻ có những người chỉ biết an phận với cuộc sống, không có tiền thì đổ tại số mỗi người rồi kể mình sống khổ như nào, làm đủ thứ việc cái gì cũng thành thạo nhưng ông trời phụ, nói chuyện vừa nhạt vừa không đầu đuôi xong tự cho mình đầy ẩn ý, trong khi chả có cc gì sâu sắc.

via vozForums for iPhone

pmt0001

Reaction score
1
anhNuce said:
Xác định theo tiến cử là cực kì rủi ro nhé phen, mà học tiếng gì mà tận gần 1,5 năm. Nếu mà thế thì học đến n3 rồi mới đi hả, như thế thì đi có mất phí không ?
Ở VN mà phen ko lên tay được thì đừng mong sang đây lên tay được, vì bên này nó làm theo công đoạn, phen chỉ có thể làm chuyên 1 việc đến khi về nước. N3 giơ ở VN bạn mình nó học 6 tháng là có rồi nhé, chậm chạp thì 1 năm là oke :surrender:
Nói chung đừng nghe bọn môi giới lừa, ko nó bán sang đây làm vỡ mặt, kĩ sư VN sang đây khác gì xkld đâu :sosad:
e ko biết có rủi ro ko nhưng đọc mô tả thì nó như dạng cho đi đào tạo bên Nhật xong 3 năm về VN làm, công việc là thiết kế, lập trình CAM. qua tìm hiểu thì có nhiều người đi rồi, kiểu như cho đi đào tạo về làm nhân viên nồng cốt của cty ấy bác, kỹ sư nguồn. vâng ở đây nó yêu cầu phải có N3 ạ, trong qua trình học nó hỗ trợ chi phí học tiếng 70% :adore:

anhNuce

Reaction score
0
pmt0001 said:
e ko biết có rủi ro ko nhưng đọc mô tả thì nó như dạng cho đi đào tạo bên Nhật xong 3 năm về VN làm, công việc là thiết kế, lập trình CAM. qua tìm hiểu thì có nhiều người đi rồi, kiểu như cho đi đào tạo về làm nhân viên nồng cốt của cty ấy bác, kỹ sư nguồn. vâng ở đây nó yêu cầu phải có N3 ạ, trong qua trình học nó hỗ trợ chi phí học tiếng 70% :adore:
Tìm hiểu cho kĩ nhé phen, chúc may mắn nhé :adore:

pmt0001

Reaction score
1
caodai37 said:
Tôi cũng định vài tháng nữa té, cứ phải cố sống giả tạo nản vô cùng, công ty việc thì nhiều nhưng doanh thu kém đứa nào cũng nghĩ mình là thiên tài nên chả ai nể ai, cứ lựa cơ hội để hạ bệ đứa khác xuống. Cái quan trọng nhất là làm kiếm ra tiền thì không tìm cách giải quyết, cứ làm ba cái chuyện tầm phào, khen nhau trên fb thấy up ảnh gia đình của nhau thì khen gia đình kiểu mẫu, chụp ảnh xinh quá bla bla bla. Cảm giác không cùng chí hướng trong khi tuổi cùng không trẻ có những người chỉ biết an phận với cuộc sống, không có tiền thì tại số mỗi người rồi kể mình sống khổ như nào, làm đủ thứ việc cái gì cũng thành thạo, nói chuyện vừa nhạt vừa không đầu đuôi xong tự cho mình đầy ẩn ý, trong khi chả có cc gì sâu sắc.

via vozForums for iPhone
môi trường của em cũng tương tự như vậy, e mới vào 1 năm thôi. trong cty toàn các ông u30 trở lên thôi :sweat:

anhNuce

Reaction score
0
Mà n3 vs có bằng đại học thì ở VN mà làm còn ngon hơn, NB ko phải màu hồng đâu mà phen nghĩ sang đó học hỏi hay trau dồi qq gì cả. Rồi xa nhà xa gia đình, ngày lễ tết buồn lắm. Mình cũng đang bên này, lần đầu tiên xa nhà thấy nhớ gia đình vô cùng.
Tôi cũng ko hiểu dạng phen đi kiểu gì, đi hackken là hình thức đi phái cử, kiểu dạng lính đánh thuê thời vụ bên này, bạn có thể được điều đi bất cứ đâu và làm sẽ tính tiền theo giờ, làm nhiêu ăn đó, và ko có cty cố định hay chế độ cũng khá là ít. Được cái ra visa nhanh và ko phải chờ đợi lâu. Thế thì đào đâu ra công ti mẹ mà cho bạn sang đó đào tạo rồi về VN làm nhân viên nguồn, vớ vẩn vậy ????

kidcrying

Reaction score
0
pmt0001 said:
e biết trước nên đã dự trù trong thời gian 1 năm qua 1 số tiền cỡ 65tr với tiền bảo hiểm cũng cỡ 24tr nữa đủ để đăng ký học, và tiêu xài 1 vài tháng đầu với lại cty mới này đang cần ứng viên sang nhật đào tạo và làm nên cũng ko có khó khi xin, có khó khăn cũng chỉ là khó khăn trong quá trình học tiếng. đi 3 năm vừa về cũng là hết tam tai rồi :adore:
Công ty nào vậy Bác. Cho em đi với.

via vozForums for iPhone