Làm chống ồn cho trần thạch cao chung cư như thế nào?

Tnu69

Reaction score
0
Em ko ở chung cư, nên thắc mắc. Ví dụ phang gấu mà nó hét hơi lớn, hàng xóm nghe thấy ko các bác :sweat:

Tnu69

Reaction score
0
Cảm giác sáng dậy đi làm mà ông hàng xóm bảo "anh kêu chị nhà tối rên nhỏ tiếng lại cho nhà tôi ngủ" chắc nhục chết :gach:

300km/h

Reaction score
0
Công ty mới xây tòa nhà trần thạch cao ở tầng trên xả nước tầng dưới nghe rõ nhiều lúc ngồi sợ nước chảy mẹ nó vào đầu

AnLonChoVo

Reaction score
0
Thế ở các chung cư cao cấp nó xây có đỡ hơn nhiều không các bác :stick::stick:

Sent from Vozer using vozFApp

cong72

Reaction score
0
E cũng đang ở chung cư Nam cường và đang chịu cảnh như vậy, nói chung là hơi khoai, bọn trẻ con hiếu động vãi. Khổ nỗi chúng nó nhảy múa trên nhà nó thì thấy bt nhưng dưới nhà mình thì nghe to lắm. Lúc đầu về cũng ức chế lắm lên nói nhiều nhưng giờ cũng nghĩ thôi kệ ko nên hoãn sự sung sướng của trẻ nhỏ lại nên cũng quen dần, hy vọng vài năm nữa chúng nó lớn cũng đỡ nghịch ngợm.

buppy

Reaction score
1
Chung cư hạn chế chọn hướng hồ bơi sân chơi nhé các fence, tụi nhỏ nó giỡn la hét suốt ngày :go:

Sent from my iPad using vozForums

mrphamvn

Reaction score
0
Tnu69 said:
Em ko ở chung cư, nên thắc mắc. Ví dụ phang gấu mà nó hét hơi lớn, hàng xóm nghe thấy ko các bác :sweat:
Cũng giống bạn phang gấu ở tầng trên, bố mẹ bạn ở tầng dưới thôi

CCCC thì chắc họ đổ sàn dầy hơn nên cách âm tốt hơn. Cơ mà phần lớn là ý thức “hàng xóm” nữa. Mình ở royal city thì rất yên tĩnh, cơ bản vì hàng xóm cũng lịch sự và lành tính

Chứ hàng xóm nó phang 1 dàn karaoke thì thánh đỡ :))

Sent from my iPhone using vozForums

tamtamvn

Reaction score
0
Với cách xây dựng hiện nay, không một chung cư nào đủ cách âm cả.
Nhà bên mà nghe nhạc sàn, thì coi như mất ngủ!

tw2ts

Reaction score
0
Xaolozqua said:
chung cư 0-1 nhà đất?
0-1 gì b ơi, hàng xòm ý thức như loằn thì nhà đất cũng thế. Khu em cứ trưa tầm 2h nó kéo loa ra hát tới 12h đêm, thằng con em nó éo ngủ được luôn. Cứ ngày nào được nghỉ ở nhà để xả stress thì gặp hàng xóm bắn stress qua. Riết cuối tuàn là em phải dọn đồ qua nhà ông bà trốn tạm.