Là anh chị em ruột thì phải bắt buộc phải quan tâm hỏi han nhau thường xuyên?

linh_mucin

Reaction score
0
mình k về tết nhưng mình về ngày thường

Thời gian m về là trong năm

có thể 2 nam ve 1 tuần

tết về đông đủ sẻ gây nhau

bác k hiểu cái cảm giác khắc khẩu là như thế nào đâu

về tết cải nhau==> mất cái KK tết, thà m 1 m de cả nhà vui, cái này k có sai nhé bác

theo ý mình thôi

linh_mucin

Reaction score
0
Tuổi Mới Nhú said:
Gia đình chính là động lực đầu tiên và sau cùng để mình có nghị lực phấn đấu trong cuộc sống. Bạn có một cái tôi quá lớn, một tính cách có phần rất cố chấp. Tính cách này sẽ tự làm khổ bạn, khổ lây lan sang cả người khác. Tất nhiên tính cách thì khó thay đổi, tính cách của bạn cũng ko có gì đáng trách. Có thể bạn quá hướng nội, hướng nội đến mức chỉ muốn ng khác hiểu mình, nghe mình nhưng bản thân bạn thì ngược lại khép kín và ko muốn hiểu hoặc chẳng hiểu cho người khác.

Những người trong gia đình bạn tốt vậy mình nghĩ họ sẽ rất buồn cho bạn. Như kiểu thương một người nhưng ng đó có một thế giới nội tâm xa lạ. Một người cùng huyết thống nhưng lại luôn giữ khoảng cách cho riêng mình.
doi khi ghi ra là để nhẹ lòng 1 tí
trải lòng ra 1 tí
cám ơn bác
nhưng chắc cũng k thay đổi dc gì
Cs vốn đã thế
thì cứ cho nó như thế đi

linh_mucin

Reaction score
0
Trafalgar said:
Đảm bảo thím đó hối hận cả đời.:go:

Tội ba mẹ về già ước con cháu xum vầy chứ care đéo gì tiền bạc địa vị đâu:sosad:

Vậy mà 1 năm cũng k được 1 lần:">:">
:gach: tien bac dia vi là 2 cái cả đời này mình chưa bao giờ có và chưa bao giờ quá tin vào hay lao đầu vào
chỉ là khắc khẩu quá, về lại cãi nhau
mà mình G, coi như bama gã lấy ck xa đi :gach:

Dr SuKuTo

Reaction score
0
nhà anh mà giàu > chắc thằng này hỏi han để chuẩn bị xin tiền

nhà anh nghèo > chắc nó thương hại muốn bố thí cho mình

kuroneko7601

Reaction score
1
Vấn đề của thớt là phải giải quyết đc mâu thuẫn của 2 chị em cột chèo

xman2911

Reaction score
1
happy_heart said:
Bác nói tình thân, quan tâm ở trong lòng. Thế lỡ người thân bệnh, hay có việc cần giúp đỡ thì trong lòng có tự biết được không?

Mẹ bác đã gọi nói "anh đang buồn, sang thăm anh đi" thì mình nghĩ là có vấn đề rồi đấy.
Đúng rồi, điều quan trọng là đây mà mình thấy cả chủ thớt lẫn đa số ae trong topic đều không nhận ra.

AuToBotOp

Reaction score
0
Nhà có 3 thằng đực, hồi nhỏ thì kình lộn cãi nhau, đánh nhau như chó với mèo, từ lúc lên SG học đại học tới đi làm tới giờ, chưa một lần nào gọi điện hỏi thăm sức khỏe :D. Nhưng lúc thằng em thiếu tiền mua quần áo hay dắt con ghệ đi chơi, chỉ cần nó hú 1 tiếng là em bắn cho nó 500 1 triệu:lmao:. Đàn ông con trai mà thím, thương để trong lòng thôi, ít thể hiện ra ngoài lắm. :byebye: quan trọng sau này có vợ con rồi thì không biết sao :sad:
Sent from HUAWEI MAR-LX2 using vozFApp

EmAssMatMong

Reaction score
0
kuroneko7601 said:
Vấn đề của thớt là phải giải quyết đc mâu thuẫn của 2 chị em cột chèo
còn có cả mâu thuẫn giữa vợ em và mẹ em nữa thím ạ. Rắc rối lắm
Thường khi xảy ra mâu thuẫn giữa 2 chị em dâu thì mẹ em hay bênh bà chị dâu.

thddakmil

Reaction score
0
2 anh em t có khi nữa năm không hỏi han nhau lấy 1 câu. có chuyện thì mới hỏi thôi. còn không thì thằng nào tự lo thằng đó, lớn hết rồi còn đợi phải nhắc gì nữa.

j0ngdg

Reaction score
0
EmAssMatMong said:
còn có cả mâu thuẫn giữa vợ em và mẹ em nữa thím ạ. Rắc rối lắm
Thường khi xảy ra mâu thuẫn giữa 2 chị em dâu thì mẹ em hay bênh bà chị dâu.
Vậy có khả năng là mẹ bác bị bà chị dâu bơm đểu gì rồi mới điện mắng thím đó :stick:
Bả chỉ cần nói : con B dạo này quản thằng A quá, chẳng cho sang nhà con chơi thì mẹ bác chả tức lên :stick: