Là anh chị em ruột thì phải bắt buộc phải quan tâm hỏi han nhau thường xuyên?

happy_heart

Reaction score
0
Bác nói tình thân, quan tâm ở trong lòng. Thế lỡ người thân bệnh, hay có việc cần giúp đỡ thì trong lòng có tự biết được không?

Mẹ bác đã gọi nói "anh đang buồn, sang thăm anh đi" thì mình nghĩ là có vấn đề rồi đấy.

Tuổi Mới Nhú

Reaction score
0
linh_mucin said:
gia đình - tình thân là 1 thứ chả giải thích dc
như mình đây
con giữa , 1 chi 1 em trai, chi làm o HCM ( chung cty _ em o ngoài quê)
bố me o ngoai quê
-> mình o đây, hàng ngày gặp chi nhưng k nio1 chuyện vì tính cách 2 ng rất khác, Con gái khác con trai o chỗ k phải cứ quánh nhau 1 trận là xong , cứ âm ỉ cháy, âm ỉ xa
-> tính cách: K biết do tuỗi hay do số mệnh mình ( m k tâm linh nhé, nhưng cần 1 nơi bám víu vào), mình thì tính rất tốt ( theo nhận xét của bản thân và nhiều ng, Bạn bè khá nhiều....) Nhưng k hạp ai o gia đình ( gia đình vẫn rất yêu rất thương nhưng ngồi xuống là gây lộn.... Tính cách thì tạo cho mình 1vo ngoài khá cứng rắn, mạnh mẽ, con gái nhưng cực kỳ mạnh mẽ , có thễ bỏ thời gian an ũi mọi ng nhưng moi ng k ai nghe mình than,.... ai cũng nghĩ mình dễ gần nhưng muốn hiêu hay biết về mình thì k dễ
quay về gia đình: mình đi khỏi nhà năm 18T, năm nay 31 tuổi, đi học và từ đó đi khỏi nha, di khỏi nhà o đây là ít khi về quê :"> vài ba năm về 1 lần. về ngày thường chã về tết ... đến nổi ông già gọi dt vào: con k có tiền thì ba cho tiền về quê, chứ mày lủi thũi hoài 1 m à con... nghe ứa nước mắt, nhưng cuối cùng cũng k về :"> mình k phải k có tiền nhưng vê thì có thể se xảy ra cải nhau.. đầu năm k happy nên thui, thà mình cô đơn ngày đầu năm còn hơn gia đình xào xáo cả năm....
Cái cảm giác tết cả ngàn ng về, Cài SG này nó rộng lắm mội ng ạ
rộng và trống vắng cực kỳ.. 13 năm xa quê chắc ve que 3 lan vào tết còn lại thì 10 năm mình ăn tết 1 m , mình ở trọ cũng 1 mình
nên hồi bữa có đó 10 cái điều chứng tõ bản là master của cô đơn thì mình đã làm tới 9 cái r, cái thứ 10 thì chết 1 m , cài này chưa chết chưa biết :gach:
nhưng gia đỉnh k phải bõ mình, vẫn rất lo
năm 2016, mình bị bệnh mỗ cấp cứu, Chị gái đi mượn nợ ứng tiền cho mình mỗ gấp, Ba thì bán đồ mượn tiền vang ngoài quê cho mẹ mang vào, giục mẹ mình đi len xe vào HCM lo nuôi mình mỗ, tiền bạc thì ba gui vào sau... lúc này mới thấy cảm giác tình thận nó có cái gì , như thế nào và lúc nào...
và mình cụng thế
chi gái k hop khẫu nhưng việc gì cần vẫn gồng gánh cho chi
EM trai k thích tính cách nhưng vẫn yêu vẫn quý vần quà cáp vẫn thương yêu, tất nhiên theo kiễu con trai kín đáo chứ k như con gái... mình cảm nhận nó yêu thương thật
ba me thì k nói, ba k nói nhưng nhớ mình đến mức hạ cái tôi của đàn ộng để gọi dt kêu mình về , cái này là cưc quý, mẹ thì k nói,tất cả vì con
và mình thì sao, bố mẹ anh chi xin gì , nếu đáp ứng dc, khả nang xoay dc vân cố gắng làm cho bố mẹ cho gia đình, 13 nam xa xứ , thứ mình dư là 1 đống nợ nhưng tiền hàng tháng gia đình mình vẫn lo.... nợ mình làm dc trả dc nhưng k muốn gia đình lo....
tình thân là ỡ chỗ này, k cần hỏi thăm k cạn tiếp xúc, chỉ là khi cần có nhau thoi
Gia đình chính là động lực đầu tiên và sau cùng để mình có nghị lực phấn đấu trong cuộc sống. Bạn có một cái tôi quá lớn, một tính cách có phần rất cố chấp. Tính cách này sẽ tự làm khổ bạn, khổ lây lan sang cả người khác. Tất nhiên tính cách thì khó thay đổi, tính cách của bạn cũng ko có gì đáng trách. Có thể bạn quá hướng nội, hướng nội đến mức chỉ muốn ng khác hiểu mình, nghe mình nhưng bản thân bạn thì ngược lại khép kín và ko muốn hiểu hoặc chẳng hiểu cho người khác.

Những người trong gia đình bạn tốt vậy mình nghĩ họ sẽ rất buồn cho bạn. Như kiểu thương một người nhưng ng đó có một thế giới nội tâm xa lạ. Một người cùng huyết thống nhưng lại luôn giữ khoảng cách cho riêng mình.

HaJi Won

Reaction score
0
Nhà tôi bên họ nội, ae ruột còn không có sđt của nhau

Hỏi han, quan tâm nhau hay không chủ yếu là sự giáo dục từ nhỏ của cha mẹ.

Legaaa

Reaction score
0
Em trai mình 3 năm chưa về nhà, 1 năm chưa gọi đt cho mình. Chẳng có mâu thuẫn gì, lâu lâu vẫn minh chủ động gọi nc bình thường...

Reaction score
0
Mình cả năm mới vác mặt vào nhà chị ruột mình, không có công có việc hay sự việc gì cũng chả gọi điện hỏi han.

FC.Taliban

Reaction score
0
Chắc ông bà đánh tiếng mấy chuyện 2 nàng dâu thôi. Ngẫm lại thì gốc gác, bố mẹ, ông bà là nơi mà anh em họ hàng tụ họp quây quần. Nhưng đến khi không còn ai nữa thì sẽ ít về quê hơn.

bich phuong

Reaction score
0
NguoiChienBinhYenLang said:
Bạn sống đếch có tình nghĩa. Làm người ai làm thế!
Đừng hỏi vì sao có 1 ngày bạn nằm thoi thóp nhưng ko ai tới ngồi bên
via vozForums for iPhone
Xàm chết là hết, quan trọng lúc sống chứ lúc chết đến cạnh bên làm đc gì...hay nc mắt cá sấu:look_down:
Gửi từ Samsung SM-G930S bằng vozFApp

vandaibk1

Reaction score
0
ở xa là tốt đấy. ở gần lâu ngày kiểu đéo gì cũng xinh chuyện.

okaybn

Reaction score
0
EmAssMatMong said:
Em vừa bị mẹ gọi điện mắng cho 1 trận thì tội 3 tháng nay ko đến nhà ông anh trai chơi, cũng không gọi điện hỏi han gì. :pudency:

Hai anh em nhà em đều đã có gia đình riêng, ở riêng và nhà gần nhau. Bình thường thì cũng hay qua nhà nhau chơi, ít nhất 1 tháng 1 lần. Nhưng đợt này do công việc bận rộn nên em bẵng đi 1 thời gian không tiếp xúc.

Quan điểm của em thì anh em ruột thì chả bao giờ bỏ được nhau, bận rộn công việc mới ít gặp nhau 1 tí mà mẹ em đã nói như kiểu anh em sắp bỏ nhau tới nơi, nhà mình nát quá bla bla. :sweat::sweat:

Các thím cho em hỏi là do em sai hay là do mẹ em đã quá nhạy cảm? Gia đình các thím có thế không?

Edit 1: Em giải thích thêm 1 chút về lý do dạo gần đây em ít tiếp xúc với gia đình anh trai. Công việc là 1 phần thôi, nhưng chủ yếu do xích mích giữa vợ em và bà chị dâu. Nên em nghĩ thôi thì xa thơm gần thối, hạn chế tiếp xúc đi 1 tí thì nhà cửa yên ấm hơn, còn 2 a e ruột thì máu mủ, bỏ nhau thế nào được, quan tâm ở trong tâm, đâu cần phải cứ phải thể hiện ra.

Hiện tại mình cảm thấy rất mệt mỏi khi phải cân bằng giữa 2 mối quan hệ: với gia đình "cũ" (bố mẹ và anh trai) và gia đình riêng của mình.:sosad:
Cái gì cũng để "trong tâm" thì ko ai nhìn thấy đâu, lâu dần trở lên xa cách nhé.

Mà việc v vs chị dâu thì kệ chứ, việc anh em quan tâm nhau là việc khác mà.

Trafalgar

Reaction score
0
Tuổi Mới Nhú said:
Gia đình chính là động lực đầu tiên và sau cùng để mình có nghị lực phấn đấu trong cuộc sống. Bạn có một cái tôi quá lớn, một tính cách có phần rất cố chấp. Tính cách này sẽ tự làm khổ bạn, khổ lây lan sang cả người khác. Tất nhiên tính cách thì khó thay đổi, tính cách của bạn cũng ko có gì đáng trách. Có thể bạn quá hướng nội, hướng nội đến mức chỉ muốn ng khác hiểu mình, nghe mình nhưng bản thân bạn thì ngược lại khép kín và ko muốn hiểu hoặc chẳng hiểu cho người khác.

Những người trong gia đình bạn tốt vậy mình nghĩ họ sẽ rất buồn cho bạn. Như kiểu thương một người nhưng ng đó có một thế giới nội tâm xa lạ. Một người cùng huyết thống nhưng lại luôn giữ khoảng cách cho riêng mình.
Đảm bảo thím đó hối hận cả đời.:go:

Tội ba mẹ về già ước con cháu xum vầy chứ care đéo gì tiền bạc địa vị đâu:sosad:

Vậy mà 1 năm cũng k được 1 lần:">:">