Là anh chị em ruột thì phải bắt buộc phải quan tâm hỏi han nhau thường xuyên?

tuanm65

Reaction score
0
Mỗi nhà mỗi phong cách.

Bác Hồ khi ra Hà Nội làm việc bận đến mức có anh chị ở quê không thèm về thăm, anh chị chết cũng không về dự đám tang, cũng có sao đâu.

Trong khi gia đình bạn thì anh chị em cũng chưa già, chưa ai chết cả

conganh10101993

Reaction score
0
EmAssMatMong said:
Công việc là 1 phần thôi, nhưng chủ yếu do xích mích giữa vợ em và bà chị dâu. Nên em nghĩ thôi thì xa thơm gần thối, hạn chế tiếp xúc đi 1 tí thì nhà cửa yên ấm hơn, còn 2 a e ruột thì máu mủ, bỏ nhau thế nào được, quan tâm ở trong tâm, đâu cần phải cứ phải thể hiện ra.
Mẹ thím thấy được cái vấn đề là 2 nhà có xích mích nên mới vậy đó.
Tất nhiên là 2 anh em thì không thể nào bỏ nhau được, nhưng thím ko hỏi han ko qua lại, thì thím nghĩ mấy đứa con thím và con của anh thim nó có chắc là sẽ còn gần nữa ko?:">

EmAssMatMong

Reaction score
0
conganh10101993 said:
Mẹ thím thấy được cái vấn đề là 2 nhà có xích mích nên mới vậy đó.
Tất nhiên là 2 anh em thì không thể nào bỏ nhau được, nhưng thím ko hỏi han ko qua lại, thì thím nghĩ mấy đứa con thím và con của anh thim nó có chắc là sẽ còn gần nữa ko?:">
Mình mới có vợ chứ chưa có con thím ạ.

Reaction score
0
Bạn sống đếch có tình nghĩa. Làm người ai làm thế!
Đừng hỏi vì sao có 1 ngày bạn nằm thoi thóp nhưng ko ai tới ngồi bên
via vozForums for iPhone

conganh10101993

Reaction score
0
EmAssMatMong said:
Mình mới có vợ chứ chưa có con thím ạ.
Ca này khó, phụ nữ mà ghét nhau là ghét tới chết luôn ko giải được đâu :stick:

revir

Reaction score
0
Gần thì thỉnh thoảng qua nhà làm cố rượu huynhd dệ cho vui.

Tuổi Mới Nhú

Reaction score
0
Cứ qua thôi, chị em dâu xích mích bạn càng phải qua để nắm tình hình, thái độ đôi bên. Tuỳ theo đó mà có hướng giải quyết về sau.

linh_mucin

Reaction score
0
gia đình - tình thân là 1 thứ chả giải thích dc

như mình đây

con giữa , 1 chi 1 em trai, chi làm o HCM ( chung cty _ em o ngoài quê)

bố me o ngoai quê

-> mình o đây, hàng ngày gặp chi nhưng k nio1 chuyện vì tính cách 2 ng rất khác, Con gái khác con trai o chỗ k phải cứ quánh nhau 1 trận là xong , cứ âm ỉ cháy, âm ỉ xa

-> tính cách: K biết do tuỗi hay do số mệnh mình ( m k tâm linh nhé, nhưng cần 1 nơi bám víu vào), mình thì tính rất tốt ( theo nhận xét của bản thân và nhiều ng, Bạn bè khá nhiều....) Nhưng k hạp ai o gia đình ( gia đình vẫn rất yêu rất thương nhưng ngồi xuống là gây lộn.... Tính cách thì tạo cho mình 1vo ngoài khá cứng rắn, mạnh mẽ, con gái nhưng cực kỳ mạnh mẽ , có thễ bỏ thời gian an ũi mọi ng nhưng moi ng k ai nghe mình than,.... ai cũng nghĩ mình dễ gần nhưng muốn hiêu hay biết về mình thì k dễ

quay về gia đình: mình đi khỏi nhà năm 18T, năm nay 31 tuổi, đi học và từ đó đi khỏi nha, di khỏi nhà o đây là ít khi về quê
vài ba năm về 1 lần. về ngày thường chã về tết ... đến nổi ông già gọi dt vào: con k có tiền thì ba cho tiền về quê, chứ mày lủi thũi hoài 1 m à con... nghe ứa nước mắt, nhưng cuối cùng cũng k về
mình k phải k có tiền nhưng vê thì có thể se xảy ra cải nhau.. đầu năm k happy nên thui, thà mình cô đơn ngày đầu năm còn hơn gia đình xào xáo cả năm....

Cái cảm giác tết cả ngàn ng về, Cài SG này nó rộng lắm mội ng ạ

rộng và trống vắng cực kỳ.. 13 năm xa quê chắc ve que 3 lan vào tết còn lại thì 10 năm mình ăn tết 1 m , mình ở trọ cũng 1 mình

nên hồi bữa có đó 10 cái điều chứng tõ bản là master của cô đơn thì mình đã làm tới 9 cái r, cái thứ 10 thì chết 1 m , cài này chưa chết chưa biết

nhưng gia đỉnh k phải bõ mình, vẫn rất lo

năm 2016, mình bị bệnh mỗ cấp cứu, Chị gái đi mượn nợ ứng tiền cho mình mỗ gấp, Ba thì bán đồ + mượn tiền vang ngoài quê cho mẹ mang vào, giục mẹ mình đi len xe vào HCM lo nuôi mình mỗ, tiền bạc thì ba gui vào sau... lúc này mới thấy cảm giác tình thận nó có cái gì , như thế nào và lúc nào...

và mình cụng thế

chi gái k hop khẫu nhưng việc gì cần vẫn gồng gánh cho chi

EM trai k thích tính cách nhưng vẫn yêu vẫn quý vần quà cáp vẫn thương yêu, tất nhiên theo kiễu con trai kín đáo chứ k như con gái... mình cảm nhận nó yêu thương thật

ba me thì k nói, ba k nói nhưng nhớ mình đến mức hạ cái tôi của đàn ộng để gọi dt kêu mình về , cái này là cưc quý, mẹ thì k nói,tất cả vì con

và mình thì sao, bố mẹ anh chi xin gì , nếu đáp ứng dc, khả nang xoay dc vân cố gắng làm cho bố mẹ cho gia đình, 13 nam xa xứ , thứ mình dư là 1 đống nợ nhưng tiền hàng tháng gia đình mình vẫn lo.... nợ mình làm dc trả dc nhưng k muốn gia đình lo....

tình thân là ỡ chỗ này, k cần hỏi thăm k cạn tiếp xúc, chỉ là khi cần có nhau thoi

Nobb Gobler

Reaction score
0
Có ae họ hàng gần thì cũng vui mà bác. Đời mà, nhiều khi tối lửa tắt đèn còn có người giúp, lúc đó mới thấy đáng trân trọng. Còn việc qua thường xuyên thì cũng không nhất thiết, quan trọng là nhiều cái dịp lễ rảnh rỗi thì qua chung vui tý hoặc khi người ta nhờ thì giúp là có tâm rồi. Còn anh chị em ruột có xa mấy thì cũng nên hỏi han nhau thường xuyên.

EmAssMatMong

Reaction score
0
Nobb Gobler said:
Có ae họ hàng gần thì cũng vui mà bác. Đời mà, nhiều khi tối lửa tắt đèn còn có người giúp, lúc đó mới thấy đáng trân trọng. Còn việc qua thường xuyên thì cũng không nhất thiết, quan trọng là nhiều cái dịp lễ rảnh rỗi thì qua chung vui tý hoặc khi người ta nhờ thì giúp là có tâm rồi. Còn anh chị em ruột có xa mấy thì cũng nên hỏi han nhau thường xuyên.
Mình đồng ý với thím là có ae họ hàng thì vui vẻ ấm cúng. Nhưng riêng trường hợp nhà mình thì do mâu thuẫn giữa 2 chị em dâu nên cứ gặp nhau là sẽ có chuyện, anh chị ko vừa ý với vợ mình, vợ mình ko bằng lòng với anh chị. Mâu thuẫn lớn đến mức cảm giác không thể hoà giải được.
Ai cũng có cái lý của họ, không có ai đúng hoàn toàn mà cũng chẳng ai là sai hết.
Chỉ có mình đứng ở giữa là khổ nhất.:sosad:
Mình tạm thời hạn chế tiếp xúc 1 thời gian thì đến hôm nay thì mẹ mình cũng lên tiếng trách móc.
Sống làm sao cho vừa ý tất cả mọi người đây.