Là anh chị em ruột thì phải bắt buộc phải quan tâm hỏi han nhau thường xuyên?

EmAssMatMong

Reaction score
0
Last Updated 06-12-2019 at 15:39
Em vừa bị mẹ gọi điện mắng cho 1 trận thì tội 3 tháng nay ko đến nhà ông anh trai chơi, cũng không gọi điện hỏi han gì. :pudency:

Hai anh em nhà em đều đã có gia đình riêng, ở riêng và nhà gần nhau. Bình thường thì cũng hay qua nhà nhau chơi, ít nhất 1 tháng 1 lần. Nhưng đợt này do công việc bận rộn nên em bẵng đi 1 thời gian không tiếp xúc.

Quan điểm của em thì anh em ruột thì chả bao giờ bỏ được nhau, bận rộn công việc mới ít gặp nhau 1 tí mà mẹ em đã nói như kiểu anh em sắp bỏ nhau tới nơi, nhà mình nát quá bla bla. :sweat::sweat:

Các thím cho em hỏi là do em sai hay là do mẹ em đã quá nhạy cảm? Gia đình các thím có thế không?

Edit 1: Em giải thích thêm 1 chút về lý do dạo gần đây em ít tiếp xúc với gia đình anh trai. Công việc là 1 phần thôi, nhưng chủ yếu do xích mích giữa vợ em và bà chị dâu. Nên em nghĩ thôi thì xa thơm gần thối, hạn chế tiếp xúc đi 1 tí thì nhà cửa yên ấm hơn, còn 2 a e ruột thì máu mủ, bỏ nhau thế nào được, quan tâm ở trong tâm, đâu cần phải cứ phải thể hiện ra.

Hiện tại mình cảm thấy rất mệt mỏi khi phải cân bằng giữa 2 mối quan hệ: với gia đình "cũ" (bố mẹ và anh trai) và gia đình riêng của mình.:sosad:

Last Updated 06-12-2019 at 14:09
Em vừa bị mẹ gọi điện mắng cho 1 trận thì tội 3 tháng nay ko đến nhà ông anh trai chơi, cũng không gọi điện hỏi han gì. :pudency:

Hai anh em nhà em đều đã có gia đình riêng, ở riêng và nhà gần nhau. Bình thường thì cũng hay qua nhà nhau chơi, ít nhất 1 tháng 1 lần. Nhưng đợt này do công việc bận rộn nên em bẵng đi 1 thời gian không tiếp xúc.

Quan điểm của em thì anh em ruột thì chả bao giờ bỏ được nhau, bận rộn công việc mới ít gặp nhau 1 tí mà mẹ em đã nói như kiểu anh em sắp bỏ nhau tới nơi, nhà mình nát quá bla bla. :sweat::sweat:

Các thím cho em hỏi là do em sai hay là do mẹ em đã quá nhạy cảm? Gia đình các thím có thế không?

Edit 1: Em giải thích thêm 1 chút về lý do dạo gần đây em ít tiếp xúc với gia đình anh trai. Công việc là 1 phần thôi, nhưng chủ yếu do xích mích giữa vợ em và bà chị dâu. Nên em nghĩ thôi thì xa thơm gần thối, hạn chế tiếp xúc đi 1 tí thì nhà cửa yên ấm hơn, còn 2 a e ruột thì máu mủ, bỏ nhau thế nào được, quan tâm ở trong tâm, đâu cần phải cứ phải thể hiện ra.

dontxiaolin.6

Reaction score
0
hên là mày ở xa đấy, chứ 2 ae sát vách nhau mà mày qua ngày 1 thì bà già có nước vái lạy mày

via vozForums for iPad

Xinzhao

Reaction score
0
EmAssMatMong said:

Các cụ lo nghĩ nhiều nên thế! Chứ đàn ông con trai ít khi thân mật lắm! Mình với bố với cả ông anh trai cũng có mấy khi gọi điện nói chuyện với nhau đâu! Quan trọng là trong tâm như thế nào thôi! :byebye::byebye::byebye:

EmAssMatMong

Reaction score
0
popo8684 said:
bạn người miền Bắc à ?
Đúng rồi mình ở ngoài Bắc thím ạ.

Mình đang cảm thấy rất khó hiểu luôn. Cảm giác trong mắt mẹ mình bây giờ, mình như 1 thằng sống vô tâm, không biết kính trên nhường dưới, là 1 nỗi thất vọng lớn. Trong khi mình chả làm gì cả :sosad:

Lee Con Ki

Reaction score
0
Nhà 3 anh chị em này nhưng 1 năm gọi + nhắn tin chưa đến con số 20 nữa. Mỗi lần có số người thân gọi vào là sợ có chuyện ko may nên càng ít càng tốt.

WENBIE

Reaction score
4
Hồi xưa mới đi làm thì mẹ cũng hay bảo đi đâu phải bảo chị nha. Chị e mình ở HN

Sau đi làm lung tung đến Huế, Đà Nẵng thì chả bảo ai nữa, cứ thế tự đi

popo8684

Reaction score
0
EmAssMatMong said:
Đúng rồi mình ở ngoài Bắc thím ạ.

Mình đang cảm thấy rất khó hiểu luôn. Cảm giác trong mắt mẹ mình bây giờ, mình như 1 thằng sống vô tâm, không biết kính trên nhường dưới, là 1 nỗi thất vọng lớn. Trong khi mình chả làm gì cả :sosad:
vì mình là người miền Nam, việc không thăm anh em cũng rất bình thường thôi, không có chuyện ba mẹ gọi trách thế này, anh em ko đâm chém nhau là quý rồi, mình cũng biết miền Bắc lễ nghĩa nhưng thế này thì cũng hơi nặng nề :amazed:

EmAssMatMong

Reaction score
0
Xinzhao said:
Các cụ lo nghĩ nhiều nên thế! Chứ đàn ông con trai ít khi thân mật lắm! Mình với bố với cả ông anh trai cũng có mấy khi gọi điện nói chuyện với nhau đâu! Quan trọng là trong tâm như thế nào thôi! :byebye::byebye::byebye:
Còn 1 chuyện nữa là không hiểu tại sao mẹ lại cứ gán trách nhiệm phải hỏi han cho mình, mà không phải là anh trai mình. Gọi điện thoại thì chỉ trách: "anh mày đang buồn đấy, gọi điện mà hỏi han anh mày đi" :surrender:

celeron_ver2

Reaction score
0
EmAssMatMong said:

Cũng tùy gia đình bro. ae thông cảm nhau bận công việc thì chả trách gì đâu, vì là gia đình nên thím cũng giành chút chứ đừng vùi quá vào cv.

dontxiaolin.6 said:
hên là mày ở xa đấy, chứ 2 ae sát vách nhau mà mày qua ngày 1 thì bà già có nước vái lạy mày

via vozForums for iPad
nhà t sát vách nhà a trai t đây. đi làm 8-9h tối về vẫn sang ngồi chơi với bố mẹ ac với cháu 1 lát mới về :">