Kỷ tỵ 1989 vô đây hàn huyên mấy thím ơi ?

[Revesi]

Reaction score
0
bubu1989 said:
89 vẫn lận đận ! h 30t mới bắt đầu lại từ đầu :( bỏ cv 6tr/tháng để lên sg làm cv 4tr/tháng ko biết qua năm thế nào :sosad:
Tôi HN lương 10-15tr/ tháng còn khó sống (Có nhà ở HN nên ko mất tiền thuê nhà), ông SG mà lương 4-6tr sống sao đc nhỉ. Nội tiền nhà thôi cũng phải 1-1,5tr rồi, ăn uống đi lại các kiểu nữa đủ sao đc nhỉ.

cherokee

Reaction score
0
Cãi nhau với vợ mấy bữa nay.
1 tí tôn trọng chồng cũng ko có. Nản

Lingzo

Reaction score
0
Nghe các thím kể tính ra em còn sướng hơn các thím nhiều.Em thì thu nhập tầm 14-15t, ở chung nhà bà chị chỉ đóng tiền ăn ở 2t, còn lại là tự tiêu, năm vừa rồi cũng bay mất gần 200t, giờ còn lại đc 60-70t. bồ bịch thì chả đâu tới đâu, may obz cho miếng đất giờ bán tầm đc 1ty5. obz có lương hưu, mình con út nên chả phải lo lắng gì, làm cty cũng tương đối thoải mái. làm 7h/ 1 ngày, 5 ngày/ tuần
.chak qua năm bán mẹ đất mua chung cư cho rồi.

sagitdcn

Reaction score
0
Thực sự khuyên thím ko nên bán đất mua chung cư. Mình cũng đang làm trong lĩnh vực BĐS và cùng tuổi với thím :chaymau:

tranhieungan

Reaction score
0
sagitdcn said:
Thực sự khuyên thím ko nên bán đất mua chung cư. Mình cũng đang làm trong lĩnh vực BĐS và cùng tuổi với thím :chaymau:
Mình méo làm bđs cũng thấy ko đến đường cùng thì chả việc gì phải bán đất.

lilotu

Reaction score
0
Năm nay tành tành, nuôi mấy đứa con sml, tính mua 1 con iphone mới mà tiếc tiền đắn đo mãi, nghèo vl.

kubom1989

Reaction score
0
Lingzo said:
Nghe các thím kể tính ra em còn sướng hơn các thím nhiều.Em thì thu nhập tầm 14-15t, ở chung nhà bà chị chỉ đóng tiền ăn ở 2t, còn lại là tự tiêu, năm vừa rồi cũng bay mất gần 200t, giờ còn lại đc 60-70t. bồ bịch thì chả đâu tới đâu, may obz cho miếng đất giờ bán tầm đc 1ty5. obz có lương hưu, mình con út nên chả phải lo lắng gì, làm cty cũng tương đối thoải mái. làm 7h/ 1 ngày, 5 ngày/ tuần :) .chak qua năm bán mẹ đất mua chung cư cho rồi.
fen có đất thế là winner rồi
như tôi làm đéo biết bao h mới mua được cái nhà
năm vừa rồi cũng bay mất 150tr, nói chung cũng đen :sosad:

trongrong_89

Reaction score
1
Lingzo said:
Nghe các thím kể tính ra em còn sướng hơn các thím nhiều.Em thì thu nhập tầm 14-15t, ở chung nhà bà chị chỉ đóng tiền ăn ở 2t, còn lại là tự tiêu, năm vừa rồi cũng bay mất gần 200t, giờ còn lại đc 60-70t. bồ bịch thì chả đâu tới đâu, may obz cho miếng đất giờ bán tầm đc 1ty5. obz có lương hưu, mình con út nên chả phải lo lắng gì, làm cty cũng tương đối thoải mái. làm 7h/ 1 ngày, 5 ngày/ tuần :) .chak qua năm bán mẹ đất mua chung cư cho rồi.
Có cách nào xin ông bà già thì chỉ đi fen ? Tôi là tôi chịu đấy, cứ mỗi lần nói đến tiền là ông bà chơi bài nghèo khổ, thanh niên không nuôi bố mẹ thì thôi, còn xin :gach::gach::gach:
sagitdcn said:
Cho xin cái lý do đi thím! :gach:

duongblhn

Reaction score
0
Chị gái tôi 1989 nay đã mở 2 phòng khám, 1500-2000 khách mỗi tháng

mr.duyhai

Reaction score
0
Chưa thấy làm đc j. Chưa thấy cv j phù hợp. Học hành dở giang. Vợ con đủ cả rồi. Tiền thì nợ nần. Nói chung kém cỏi tự thấy thế.