Xem [Korea] All about Showbiz, Music, Drama, Idol, etc. (Part 3)

dungdinua

Reaction score
0
Lee Qri said:
Sài Gòn, ngày nghỉ và em.
---
Cũng gần nửa năm rồi ko đăng cái gì, chắc do lười, hoặc chẳng có gì hay ho.
Tôi từng tự nhủ, nếu mai là tận thế, chắc cũng ráng nghĩ ra cái gì đó. Nhưng không, trái đất vẫn sẽ quay đều, không có thiên thạch nào lạc đường, cũng chẳng có dịch bệnh nào xuất hiện, Thanos cuối cùng cũng chỉ là một diễn viên.
Vậy thì, vẫn phải đăng bài chứ, suy nghĩ nội dung xem, quanh mình có gì thú vị?
À, có chứ, nó chẳng đến mức gọi là mặn mà, nhưng cũng không đến nỗi vô vị như pha mì quên bỏ muối.
Tựa đề là, ừm...
Sài Gòn, ngày nghỉ và em.
Tôi gọi em là Hạ Hạ.
Nghe có vẻ sến súa, nhưng tôi vẫn hay tự gọi em là Hạ Hạ.
Bởi vì muốn nhắc đến em nhiều lần, mỗi lần nhắc đến lại gấp đôi bình thường, nên tôi chọn cái tên có hai âm tiết trùng nhau, Hạ Hạ.
Khiêm tốn mà nói, hóa ra tôi cũng có khiếu đặt tên.
Nói về Hạ Hạ, em xuất hiện trong đời tôi vào một ngày hè tháng bốn. Lúc vừa nhìn thấy em, tôi đã biết em chính là định mệnh của đời mình. Trong tương lai, nếu không phải là em thì tôi chẳng thể chung nhà với ai khác.
Đời người biết bao lựa chọn, tôi chọn em và em cũng chọn tôi. Hạ Hạ là một cô gái kì lạ.
Đôi mắt biết cười của em chứa ma lực đầy mộng mị, dễ khiến bất kì ai cũng như bị hút vào.
Nụ cười em tỏa nắng, đốn gục sức kháng cự của những người đối diện.
Cử chỉ yêu kiều, điệu đà, song lại có phần năng động, mạnh mẽ.
Giọng nói trong trẻo, đáng yêu, tuy không mời gọi nhưng lại khiến người khác có cảm giác bị dụ dỗ.
Hạ Hạ chính là như thế, đặc biệt và duy nhất.
Nếu nói về tính cách, cô gái này thật ra cũng có phần khác lạ.
Cho là tôi nghĩ về em ba lần một ngày, mỗi lần sáu tiếng, vị chi là mười tám tiếng để tự nói với mình rằng mình cần phải sống có ích. Sáu tiếng còn lại, tôi để cho em nghĩ về tôi, vậy cũng đủ.
Nhưng Hạ Hạ không dùng nhiều thời gian đến thế. Ít thì một lần một tuần, nhiều thì hai lần một ngày, em xuất hiện trước mặt tôi, làm chân tay tôi bủn rủn, tâm trí rã rời, tim đập loạn nhịp.
Có đọc hết năm cuốn Mác, mười cuốn tư tưởng cũng không khiến tôi có được trải nghiệm đó. Vậy mà, chỉ cần nhận thức được sự tồn tại của em, ngay cạnh mình, linh hồn của tôi như muốn tan đi.
Vậy mà hóa ra, là do tôi đã tưởng tượng quá nhiều.
Tưởng rằng em nhớ đến tôi nên mới xuất hiện, tưởng em ở ngay cạnh tôi có nghĩa là sẽ tiếp tục như thế.
Năm sáu tuổi, bắt được con ve, tưởng như nắm giữ được trọn cả mùa hè. Năm hai mươi tuổi, nắm được đôi tay, cuối cùng tôi cũng biết mình không thể giữ được cả đời người.
Hạ Hạ, nơi góc phòng, nhìn tôi trân trối như muốn nói gì đó.
Tôi bỏ điện thoại xuống, cố không đánh thức thằng bạn vẫn còn đang say ngủ vì một đêm căng thẳng cày game sau những giờ học thư giãn. Nếu biết Hạ Hạ đang ở đó, nó sẽ thăng mất.
Mười tám tiếng tôi nghĩ về em cũng không đủ làm em xuất hiện. Vậy mà chỉ vì gói mì tôm ăn dở cũng khiến em động lòng?
Khoảnh khắc đó, tôi nhận ra hóa ra chúng tôi không hợp nhau như tôi nghĩ.
Tôi không phải là gió và em cũng chẳng phải là mây. Có quấn quít bên nhau đến mấy cũng chẳng thể đến được chân trời.
Chụp lấy cán chổi, đè nén mọi kỉ niệm từ bấy lâu, con tim tôi nhói đau khi lao vào Hạ Hạ.
Đau đớn thay, Hạ Hạ không chống cự.
Tôi khống chế được Hạ Hạ chỉ với một đòn duy nhất, trong chưa tới năm giây.
Tại sao Hạ Hạ lại ngờ nghệch đến thế?
Phải chăng là do em quá tin tưởng tôi? Nghĩ rằng tôi không thể nào phản bội lại em?
Đoạn này tôi đã định để Copyright, hay ít ra là ghi lấy cảm hứng từ đâu đó, nhưng hơi lười nên bỏ đi.
Hạ Hạ, giờ chỉ nằm bẹp một chỗ, gói mì đang gặm dở vẫn còn vương vãi, phát ra những tiếng kêu "chít chít" yếu đuối.
Chứng kiến cảnh tượng đó, tôi thật ra lại cảm thấy thoải mái. Dù tàn nhẫn nhưng lại có chút hưng phấn, Adrenaline làm tôi đờ đẫn một lúc sau, trước khi mang Hạ Hạ ra ngoài.
Vậy là xong.
Giống như được sinh ra lần nữa, tôi có thể nói như thế.
Cuộc đời tôi giờ không còn Hạ Hạ, có thể nó sẽ buồn chán hơn, nhưng cũng có thể nó sẽ tốt đẹp hơn. Ít ra thì, đồ đạc trong phòng sẽ đỡ bị cắn xé, và những giấc ngủ sẽ ngon hơn khi không phải lo sợ sự xuất hiện trong đêm của Hạ Hạ.
Ngày hôm nay, trong không khí hân hoan cả nước chào đón 43 năm ngày hoàn toàn giải phóng miền Nam thống nhất đất nước, Thu Thu quyết định chuyển đến phòng tôi ở cùng...

:sosad::sosad::sosad:
vừa quay lại voz thì đập vào mặt là cái post này

Nayeonismylove

Reaction score
0
KhungLongTaiTho said:
Welcome back người anh em :sosad::sosad:
Chào tên tai thối :doubt:
Thớt vắng quá chắc đợi oăn xừ comeback rồi quay lại quá :pudency:
Gửi từ Samsung bằng vozFApp

KhungLongTaiTho

Reaction score
2
Nayeonismylove said:

Vẫn đang chửi nhau suốt ngày trên discord :gach::gach:
Dạo này mấy anh ấy nhiều dự án vl, đang chạy 1 cái page Giáo sư Kpop trên fb nữa :sexy::sexy:

CheonSana

Reaction score
0
Nayeonismylove said:

Trên này h chỉ đăng hình thôi, anh em tụ tập bên discord hết rồi :doubt: