Ko đeo nhẫn cưới sau khi cưới!

mark20

Reaction score
0
E và con vợ mới cưới, vì công việc chưa sắp xếp đc làm ở gần nhau đc nên tạm mỗi người 1 nơi, nó ở HN. hôm qua video call e thấy nó đeo nhẫn ngón giữa. Thế là e làm gắt bắt nó đeo cho đúng ngón. Nó bảo ko thik đeo trang sức:">
E mới bảo ko thik đeo thì gửi trả về tao bán.
Rồi e nói thêm câu "Gửi nhanh rồi tranh thủ mà kiếm thằng khác." (Vì trc đây e có nói nso là đeo nhẫn để người khác biết mình đã kết hôn và ko cưa cẩm, cũng là trách nhiệm với nhau). Thì nó bảo "Đã muốn nói kiểu như thế thì ko cần dặn":nosebleed:
e điên máu mới nói "1 là đeo cho đúng, ko thì gửi trả đây"
Từ luk đó thấy nó Seen nhưng ko thấy nó rep câu nào nữa. Đéo biết nó có thấy hối hận ko:nosebleed:
Nó mà gửi về thật e viết đơn ly hôn ngay dù mới cưới có 1 tháng.
Bố là bố đéo nhân nhượng chuyện này.:">
Theo các thím e làm thế có gắt quá ko?

askri79

Reaction score
0
Vàng đang lên đó bạn tôi, đòi về bán chứ đừng để vợ bán mất nhé

thang2max-nuce

Reaction score
0
Ly hôn đi thím , sợ clg nó , cái loại con gái cứ thích lệch chồng là phải cho bye bye luôn

Nha Tien Tri

Reaction score
1
Gắt như thế là đúng! Nt mà seen, lúc đầu mà nó xem thường chồng con như thế rồi thì mai mốt sẽ ra sao đây

tinhyeucuatoi182

Reaction score
0
đeo mấy tháng đầu thôi, sau thì cũng tháo ra cho tiện làm việc. mà đáng lý ra cưới nhau mới vài tháng mặn nồng chứ đéo gì như chó với mèo vậy

mhh8792

Reaction score
0
Tôi không muốn đeo mà vợ cứ ép, đeo vô thấy ngứa ngứa khó chịu vãi, làm việc chân tay cứ sợ móp nhẫn.

/Thằng chủ topic này chắc bakey, gia trưởng quá

o0o_nohssiw_o0o

Reaction score
0
Mình đeo cứ thấy bị khó chịu. Nhiều khi đổi qua đổi lại ngón áp út ở 2 bàn

ArterNis

Reaction score
5
Nhẫn ko đại diện cho việc sở hữu. Nó đại diện cho sự tôn trọng giữa 2 vợ chồng, riêng chữ nhẫn nó cũng hàm ý nhường nhịn nhau trong cuộc sống và hạnh phúc rồi. Nó cũng bao hàm cả việc kiên nhẫn, nhẫn nại lắng nghe, thấu hiểu nhau.

Nên nếu một người có gia đình phải làm công việc đặc thù ko đc đeo nữ trang như đầu bếp, vi mạch. Thì hoàn toàn thông cảm đc, còn tất cả các thể loại khác, t loại ngay trong 1 nốt nhạc.

Chỉ có những thằng đéo đứng đắn, những con ko đàng hoàng mới viện lý do bỏ nhẫn ra khỏi tay khi đã lập gia đình

Nhẫn móp nắn lại đc, chưa kể đa số nhẫn cưới là vàng 18k hoặc bạch kim nên cứng. Ko mềm như 24k nên chuyện móp vô lý lắm. Còn tình cảm mất rồi, ko thể hiện sự tôn trọng nhau thì nắn đc cc lại như ban đầu