long_beep

Reaction score
1
yourhappiness said:
Tôi học ngôn ngữ ra. Nghề này cực và vất vả lắm, từng đi dài nhất là tour 14 ngày. Tôi cũng con gái, tranh thủ đi được năm nào hay năm ấy thôi. Nói chung nghề này cần sức khỏe tốt và bản lĩnh cao. Và cũng là một nghề siêu cám dỗ nữa. Khuyên thật lòng không nên cho gấu theo nghề nếu không muốn bị cắm vài chục cái sừng :gach:
Nghĩa là thím cũng đã dính vào cái tiêu cực trong nghề này hả? :"> Cá nhân mình cũng biết nghề này đi suốt, nhiều cám dỗ, mà mình thì không tin tưởng lắm về khoản con gấu, tính nó cả tin, cả nể hay bắt chuyện nữa. Tính mình lại hay đa nghi, nó đi 1 đêm thôi là đã không an tân rồi, đi tận 14 ngày thế này chắc không chịu được mất. Cứ nghĩ đi thế vài thằng đại gia nó ve vãn, cám dỗ, là mình đã khó chịu rồi chứ chưa nói đến lúc mọc vài chục cái sừng. Nếu đi tour trong nước có đỡ hơn không thím? Theo ngành này có thực sự là không còn thgian chăm lo cho gia đình không?
Gửi bằng vozFApp

Reaction score
0
Gì cũng có khó khăn của nó nhé :go:
Cuộc sống chưa bao giờ là dễ dàng cả các thím ợ :go:

hieujko

Reaction score
0
thuthu101 said:
mới phát hiện cách kiếm $ MMO, nếu trụ được ôm máy cả ngày thì cũng ~ 3tr/ ngày :chaymau::chaymau:
bác hộp e với . lương đang ýt quá mà cũng phải ôm máy gần cả ngày ý :chaymau: . cám ơn bác :adore:

Tuanbnn

Reaction score
0
Gio_van_hat_thi_tham said:
Gì cũng có khó khăn của nó nhé :go:
Cuộc sống chưa bao giờ là dễ dàng cả các thím ợ :go:
dung roi, nghe nao cung co cai kho khan, phai tim cach vuot qua thoi

yourhappiness

Reaction score
0
long_beep said:
Nghĩa là thím cũng đã dính vào cái tiêu cực trong nghề này hả? :"> Cá nhân mình cũng biết nghề này đi suốt, nhiều cám dỗ, mà mình thì không tin tưởng lắm về khoản con gấu, tính nó cả tin, cả nể hay bắt chuyện nữa. Tính mình lại hay đa nghi, nó đi 1 đêm thôi là đã không an tân rồi, đi tận 14 ngày thế này chắc không chịu được mất. Cứ nghĩ đi thế vài thằng đại gia nó ve vãn, cám dỗ, là mình đã khó chịu rồi chứ chưa nói đến lúc mọc vài chục cái sừng. Nếu đi tour trong nước có đỡ hơn không thím? Theo ngành này có thực sự là không còn thgian chăm lo cho gia đình không?

Gửi bằng vozFApp
Cũng suýt dính, con người mà, ai nói trước được đâu, ai chả có lúc yếu lòng.

Đã từng có 2 người mở miệng ra muốn bao nuôi mình. 1 thì để nghị số tiền còn không bằng 1/3 mình kiếm đc nên mình cười khẩy cho qua. 1 thì không cho tiền nhưng cho cơ hội nâng thị trường nên hơi lăn tăn, mà sau nghĩ mình còn trẻ, tự cố gắng đc, không thích phụ thuộc nên cũng từ chối nốt.

Nghề này sa ngã về tình cảm là chủ yếu thôi. Bọn mình hay cười nhau tiền còn kiếm dễ và nhiều hơn cave thì làm cave làm gì. Mình làm outbound còn đỡ, nhưng gấu bạn làm nội địa thì cực vô cùng tận. Ít ra đi nc ngoài ng ta cũng có ít tiền và trình độ, còn trong nước có khi là khách công nhân này nọ, lại đụng chạm lái xe nhiều. Khổ lắm lắm luôn :stick:

Demacia2214

Reaction score
4
Tinh_Em_Xu_Quang said:
Hiện mình làm cho một công ty viễn thông, công việc chỉ làm theo ca 12h. Tuần làm có 4 ngày, nếu tuần nào làm ca đêm 3 hôm thì coi như tuần đó ban ngày ở nhà cả tuần. Thời gian rảnh rất nhiều, đến nỗi nhiều hàng xóm bạn bè tưởng mình thất nghiệp ở nhà :surrender:

Công việc khỏe là vậy nên thu nhập có 6tr. Trong khi đó ba mẹ mình cũng đã già yếu, mong muốn làm lương cao chút để giúp đỡ cho gia đình đỡ khổ. Mà sao kiếm tiền khó quá.
Nhiều lúc nghe ba mình đi làm bị người ta này nọ mình chỉ muốn khóc.

Thời gian rảnh đầu tiên mình bán hàng online, cũng chạy lên mấy xưởng may bình thạnh lấy hàng về bán facebook. Nhưng lẹt đẹt chuyến nào cũng lỗ vài trăm.
Sau đó mình mua máy tính cũ về nâng cấp, rồi bán lại cho người ta, nhưng cũng không ăn thua vì mình không phải mở tiệm nên người ta sợ không mua, rốt cuộc ôm 2 cái vì bị trả hàng.
Sau đó xin đi làm phục vụ quá cf nhưng vì thời gian mình làm không cố định nên cũng không có chỗ nào nhận.
Sau đó thử theo mấy bác làm youtube, cũng đầu tư kênh, quay clip hướng dẫn mấy thủ thuật máy tính, hướng dẫn phần mềm, rốt cuộc cũng chỉ có nổi view.

Giờ ngồi ngẫm lại kiếm tiền ít thì dễ, mà kiếm tiền nhiều thì thật là khó !

Muốn có việc để làm cũng không có !
cố lên bạn , vạn sự khởi đầu nan mà

KoQuanTrong

Reaction score
0
thuthu101 said:
mới phát hiện cách kiếm $ MMO, nếu trụ được ôm máy cả ngày thì cũng ~ 3tr/ ngày :chaymau::chaymau:
Có hướng dẫn, nhận đệ không bác ơi :'<