thuthu101

Reaction score
0
mới phát hiện cách kiếm $ MMO, nếu trụ được ôm máy cả ngày thì cũng ~ 3tr/ ngày :chaymau::chaymau:

Tuanbnn

Reaction score
0
mà giờ cty nào cũng làm ca 12 tiếng hay sao ý, mệt vkl ra

Tinh_Em_Xu_Quang

Reaction score
0
tuankruise said:
thớt muốn cải thiện hơn trong cuộc sống thì vào group mình. Inbox để mình invite
Chưa đủ post bạn ơi, mình ít vào voz lắm nên không có post

yourhappiness

Reaction score
0
Tinh_Em_Xu_Quang said:
Hiện mình làm cho một công ty viễn thông, công việc chỉ làm theo ca 12h. Tuần làm có 4 ngày, nếu tuần nào làm ca đêm 3 hôm thì coi như tuần đó ban ngày ở nhà cả tuần. Thời gian rảnh rất nhiều, đến nỗi nhiều hàng xóm bạn bè tưởng mình thất nghiệp ở nhà :surrender:

Công việc khỏe là vậy nên thu nhập có 6tr. Trong khi đó ba mẹ mình cũng đã già yếu, mong muốn làm lương cao chút để giúp đỡ cho gia đình đỡ khổ. Mà sao kiếm tiền khó quá.
Nhiều lúc nghe ba mình đi làm bị người ta này nọ mình chỉ muốn khóc.

Thời gian rảnh đầu tiên mình bán hàng online, cũng chạy lên mấy xưởng may bình thạnh lấy hàng về bán facebook. Nhưng lẹt đẹt chuyến nào cũng lỗ vài trăm.
Sau đó mình mua máy tính cũ về nâng cấp, rồi bán lại cho người ta, nhưng cũng không ăn thua vì mình không phải mở tiệm nên người ta sợ không mua, rốt cuộc ôm 2 cái vì bị trả hàng.
Sau đó xin đi làm phục vụ quá cf nhưng vì thời gian mình làm không cố định nên cũng không có chỗ nào nhận.
Sau đó thử theo mấy bác làm youtube, cũng đầu tư kênh, quay clip hướng dẫn mấy thủ thuật máy tính, hướng dẫn phần mềm, rốt cuộc cũng chỉ có nổi view.

Giờ ngồi ngẫm lại kiếm tiền ít thì dễ, mà kiếm tiền nhiều thì thật là khó !

Muốn có việc để làm cũng không có !
Cố lên bạn, cơ hội chẳng biết lúc nào nó đến với mình đâu. Mình ra trường 6 năm nay rồi, năm ngoái ngày này có tháng vẫn còn cầm đồng lương chết đói (3tr/tháng, mình làm theo kiểu không đủ KPI không được nhận đủ lương cứng), năm nay tháng này bung ra ngoài nhảy việc 1 cái đã tiến hóa lên trung bình 50tr/tháng :gach:

(Mình hiện đang làm hướng dẫn viên du lịch chuyên dẫn tour nước ngoài cho bạn nào bảo mình bốc phét nhé, tính riêng công tác phí là tiền công ty trả cứng cho 1 ngày là 600 - 700k, 1 tháng đi trung bình 20 ngày cũng được 12 13tr rồi, mà thực ra HDV có ai trông chờ vào mấy đồng công tác phí đâu, chủ yếu nhìn vào tip (tip tour nước ngoài là bị ép buộc nhé, không có chuyện khách quý thì trả đâu, bắt buộc phải tip theo quy định cho HDV) và tiền khách mua sắm, cái này thì vô số tận lắm :gach: )

Abdurahman

Reaction score
0
Tinh_Em_Xu_Quang said:
Hiện mình làm cho một công ty viễn thông, công việc chỉ làm theo ca 12h. Tuần làm có 4 ngày, nếu tuần nào làm ca đêm 3 hôm thì coi như tuần đó ban ngày ở nhà cả tuần. Thời gian rảnh rất nhiều, đến nỗi nhiều hàng xóm bạn bè tưởng mình thất nghiệp ở nhà :surrender:

Công việc khỏe là vậy nên thu nhập có 6tr. Trong khi đó ba mẹ mình cũng đã già yếu, mong muốn làm lương cao chút để giúp đỡ cho gia đình đỡ khổ. Mà sao kiếm tiền khó quá.
Nhiều lúc nghe ba mình đi làm bị người ta này nọ mình chỉ muốn khóc.

Thời gian rảnh đầu tiên mình bán hàng online, cũng chạy lên mấy xưởng may bình thạnh lấy hàng về bán facebook. Nhưng lẹt đẹt chuyến nào cũng lỗ vài trăm.
Sau đó mình mua máy tính cũ về nâng cấp, rồi bán lại cho người ta, nhưng cũng không ăn thua vì mình không phải mở tiệm nên người ta sợ không mua, rốt cuộc ôm 2 cái vì bị trả hàng.
Sau đó xin đi làm phục vụ quá cf nhưng vì thời gian mình làm không cố định nên cũng không có chỗ nào nhận.
Sau đó thử theo mấy bác làm youtube, cũng đầu tư kênh, quay clip hướng dẫn mấy thủ thuật máy tính, hướng dẫn phần mềm, rốt cuộc cũng chỉ có nổi view.

Giờ ngồi ngẫm lại kiếm tiền ít thì dễ, mà kiếm tiền nhiều thì thật là khó !

Muốn có việc để làm cũng không có !
Gia nhập tập đoàn đa quốc gia đi bạn
Rảnh lúc nào làm lúc đó, thời gian max linh hoạt
Được phát cả đồng phục
Tháng kiếm thêm dăm ba triệu easy :gach:

Ko thì gia nhập Now.vn cũng ok, chịu khó thì tháng kiếm thêm ko dưới 5 chai đâu :sogood:

M31

Reaction score
1
Chico2chan said:
thật khó hiểu
tại sao buôn bán mà lại thua lỗ được nhỉ :surrender::angry:
Vãi :lol:
:rofl:
// ông thread rảnh đi ship hàng cho shop hoặc ship đơn lẻ cũng đc,cũng kha khá đó
Được gửi từ nhà trẻ - vozForums

JasonP.Skywalker

Reaction score
0
yourhappiness said:
Cố lên bạn, cơ hội chẳng biết lúc nào nó đến với mình đâu. Mình ra trường 6 năm nay rồi, năm ngoái ngày này có tháng vẫn còn cầm đồng lương chết đói (3tr/tháng, mình làm theo kiểu không đủ KPI không được nhận đủ lương cứng), năm nay tháng này bung ra ngoài nhảy việc 1 cái đã tiến hóa lên trung bình 50tr/tháng :gach:

(Mình hiện đang làm hướng dẫn viên du lịch chuyên dẫn tour nước ngoài cho bạn nào bảo mình bốc phét nhé, tính riêng công tác phí là tiền công ty trả cứng cho 1 ngày là 600 - 700k, 1 tháng đi trung bình 20 ngày cũng được 12 13tr rồi, mà thực ra HDV có ai trông chờ vào mấy đồng công tác phí đâu, chủ yếu nhìn vào tip (tip tour nước ngoài là bị ép buộc nhé, không có chuyện khách quý thì trả đâu, bắt buộc phải tip theo quy định cho HDV) và tiền khách mua sắm, cái này thì vô số tận lắm :gach: )
HDV lương cao thế thật à :surrender:

Trinh_Hop_Hue_Tu

Reaction score
1
JasonP.Skywalker said:
Chơi vs mấy ông anh làm HDV. Ông nói vào mấy chỗ mua sắm, ăn 10-15% tiền trên hóa đơn đoàn mua là biết ăn đc nhiêu rồi.

hatrong38

Reaction score
0
thuthu101 said:
mới phát hiện cách kiếm $ MMO, nếu trụ được ôm máy cả ngày thì cũng ~ 3tr/ ngày :chaymau::chaymau:
Làm gì mà có khoai vậy. Nói toẹt ra xem thím. Xạo vừa thôi
Gửi từ hột gạo bằng vozFApp

yourhappiness

Reaction score
0
JasonP.Skywalker said:
Mình tính trung bình thôi, có lúc 200 300 1 tháng, tất nhiên cũng có tháng chỉ đủ tiêu và để ra 1 ít :sweat:

Chủ yếu là may rủi, nếu khách chịu mua sắm thì ấm no hạnh phúc đi 1 tuần tiêu cả năm. Rủi quá (như mùa hè, khách nát) thì tầm như mình kê, đi cả tháng được 40 50tr :sweat: