bombom292

Reaction score
2
Thớt mấy cái xuân xanh rồi

Được gửi từ iPhone 6 - vozForums

bin.azn

Reaction score
0
6 triệu nhàn vcđ mà bạn còn kêu, mình cũng 6 triệu làm bục mặt ra này

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

fruz

Reaction score
0
talaai1312_ver6 said:
Tưởng vốt dơ ai cũng lương 1k$ :sweat:
Vozer giờ tầng lớp gì cũng có, đến thằng bạn cũ mình bỏ nhà đi móc bọc cũng lên voz nè

viking119

Reaction score
0
mấy thím thường hay xem thông tin tuyển dụng ở đâu ạ, ngoài mấy trang tìm việc thì có kênh thông tin nào để xem tin tuyển dụng ko nhỉ :adore:

duongqua

Reaction score
0
Nói thật h muốn làm ăn phải có vốn cả tỉ chưa chắc đã ăn thua

Tinh_Em_Xu_Quang

Reaction score
0
ocervn said:
Quăng hồ sơ lên CareerBuilder và chịu khó rình rập, siêng rải hồ sơ.
Bản thân mình không sợ thất nghiệp, mình chỉ cần quăng hs lên timviecnhanh hoặc vieclam24h là có người gọi đi làm. Nhưng đặc điêm cái nghề mình là lương không cao. Nếu một mình bản thân mình sống tốt, nhưng đèo bòng gia đình nữa thì khoai lắm :sosad:

tuankruise

Reaction score
0
thớt muốn cải thiện hơn trong cuộc sống thì vào group mình. Inbox để mình invite

iklunio

Reaction score
3
Tinh_Em_Xu_Quang said:
Hiện mình làm cho một công ty viễn thông, công việc chỉ làm theo ca 12h. Tuần làm có 4 ngày, nếu tuần nào làm ca đêm 3 hôm thì coi như tuần đó ban ngày ở nhà cả tuần. Thời gian rảnh rất nhiều, đến nỗi nhiều hàng xóm bạn bè tưởng mình thất nghiệp ở nhà :surrender:

Công việc khỏe là vậy nên thu nhập có 6tr. Trong khi đó ba mẹ mình cũng đã già yếu, mong muốn làm lương cao chút để giúp đỡ cho gia đình đỡ khổ. Mà sao kiếm tiền khó quá.
Nhiều lúc nghe ba mình đi làm bị người ta này nọ mình chỉ muốn khóc.

Thời gian rảnh đầu tiên mình bán hàng online, cũng chạy lên mấy xưởng may bình thạnh lấy hàng về bán facebook. Nhưng lẹt đẹt chuyến nào cũng lỗ vài trăm.
Sau đó mình mua máy tính cũ về nâng cấp, rồi bán lại cho người ta, nhưng cũng không ăn thua vì mình không phải mở tiệm nên người ta sợ không mua, rốt cuộc ôm 2 cái vì bị trả hàng.
Sau đó xin đi làm phục vụ quá cf nhưng vì thời gian mình làm không cố định nên cũng không có chỗ nào nhận.
Sau đó thử theo mấy bác làm youtube, cũng đầu tư kênh, quay clip hướng dẫn mấy thủ thuật máy tính, hướng dẫn phần mềm, rốt cuộc cũng chỉ có nổi view.

Giờ ngồi ngẫm lại kiếm tiền ít thì dễ, mà kiếm tiền nhiều thì thật là khó !

Muốn có việc để làm cũng không có !
hay không bằng hên :beauty: