Không những hộ chiếu mà bằng cấp của Việt Nam không có giá trị ở nước ngoài

vNV_1310

Reaction score
1
Gadget-tq said:
Nhân cách vn đ*o có tí giá trị chứ nói gì đến hộ chiếu với bằng cấp, xem nó đặt biển cấm bằng tiếng Việt là đủ hiểu nó coi dân việt chỉ như lũ cặn bã rồi ko cần nể nang chi hết
:))) nó đéo nể mình thì mình cũng đéo nể nó. Chứ nó đéo nể mình thì phens lại đi về chửi đồng loại mình à :sogood:
via vozForums for iPhone

fud_etra

Reaction score
0
(TT.TT) said:
Học cái :lol: gì ở VN đến mức ngu quá thể nó bắt học lại những 2 năm?:surrender:
Bằng ĐH ở BK loại khá đến giỏi ra nước ngoài chả ngán bố con thằng nào hết nhanh cho nó vuông. Khá thì sang Hàn sang Nhật, giỏi thì Âu Mỹ. Không thiếu những người xin học bổng học cao học, làm tiến sỹ ở các nước tư bản.
Vậy t hỏi lại thằng #1 là éo có giá trị thì nó có nhận những người như trên không?
Nói về hộ chiếu thì lập lờ, câu trước thì nói éo có giá trị, bị vặn lại thì câu sau lại giá trị thấp.
Cả nước bao nhiêu trường đại học và bao nhiêu trường được như Bách Khoa? Mấy anh vozer lập luận càng ngày nghe càng chán.
via vozForums for iPhone

.Unlimited.20

Reaction score
0
Hộ chiếu vịt thì trước giờ luôn nằm ở top 20% dưới rồi mà, xét trong khối dna cũng vậy

Sent from my iPad using vozForums

(TT.TT)

Reaction score
0
fud_etra said:
Cả nước bao nhiêu trường đại học và bao nhiêu trường được như Bách Khoa? Mấy anh vozer lập luận càng ngày nghe càng chán.

via vozForums for iPhone
Xin hỏi là lập luận chán là ntn? Thằng #1 nó bảo bằng ĐH ở VN éo có giá trị ở nước ngoài vậy bình luận trên của tôi chỉ ra bằng VN ra nước ngoài vẫn được công nhận thì lại sai à?
Trước bình luận của tôi cũng có người đưa ra các ví dụ dùng bằng ở các trường khác rồi đấy. Đọc cho kỹ nhé.

ginta133

Reaction score
0
Tại Việt Nam cũng đâu còn giá trị. Chính nhà nước ko coi trọng nó thì ra ngoài có ai thèm coi

via vozForums for iPhone

ha_banned

Reaction score
1
nguyenhieuvp2k said:
Tôi thì ko rõ vấn đề này nhưng tôi biết nhiều thằng con quan ngu, dốt đặc nhưng đc bố mẹ cho sang trời Tây học (tất nhiên rồi, vì ở VN bọn này đ học đc phải tống đi sớm). Về cái bằng của nó thì đúng là giá trị thật nhưng bản chất thì vẫn ngu.
Một thanh niên lesor ăn mì gói chia sẻ :look_down:
via vozForums for iPhone

blah02

Reaction score
0
(TT.TT) said:
Xin hỏi là lập luận chán là ntn? Thằng #1 nó bảo bằng ĐH ở VN éo có giá trị ở nước ngoài vậy bình luận trên của tôi chỉ ra bằng VN ra nước ngoài vẫn được công nhận thì lại sai à?
Trước bình luận của tôi cũng có người đưa ra các ví dụ dùng bằng ở các trường khác rồi đấy. Đọc cho kỹ nhé.
Đúng vậy, năng lực ko đủ để có bằng cấp của 1 trường được quốc tế công nhận thì là do năng lực bản thân ko đủ, phải học trường kém hơn. Sau lại vơ đũa cả nắm bằng cấp VN ko có giá trị :go:
Giá trị ở bản thân chứ k phải tấm bằng, nếu có khả năng thực sự thì đã chả phải xoắn. Thay vì tự nhục thì nên âm thầm mà phấn đấu :sogood:

dkt999

Reaction score
0
Bạn nói thế là bạn đang hiểu sai chiều rồi có thể bạn đang nghĩ giá trị tấm bằng làm nên con người nhưng mà xã hội ai nghĩ thế nên ai cũng học đại học với suy nghĩ

Ừ tao học ĐH có tấm bằng thì sẽ cao hơn.

OK! Fine thế thí dụ bạn thấy học DEV có cần học ĐH không ?

Thực tế không cần thiết nhưng do suốt 12 năm thầy cô bạn bè ai cũng theo cái trend vào ĐH bỏ các bậc thấp hơn vì nghĩ nó không có giá. Nhưng cuối cũng không ít bạn theo DEV dù DEV không nhất thiết phải vào ĐH thậm chỉ bạn có thể học một ngành không liên quan nhưng vẫn theo được chỉ cần bỏ 3-6 tháng + cố gắng + khả năng bạn hoàn toàn có thể đổi nghề được. Còn nhìn lại ở VN rất ít thứ được nước ngoài để ý tới thí dụ với 1 bạn học ĐH ra thì kỹ năng và tư duy lập trình trên lý thuyết sẽ cao hơn một bạn CĐ nhưng nếu theo DEV cả đời thì bạn cũng đang lãng phí giá trị của mình. VÀ cái quan trọng bạn giỏi thì liệu bạn có đóng góp được nhiều cho ngành không? Hay chỉ ngồi chờ người khác làm xong rồi copy về? Bạn có sẵn sàng chia sẽ kiến thức, kinh nghiệm, những thứ có giá trị với những người khác trên toàn thế giới hay chỉ nghĩ code để kiếm tiền qua ngày.

Mình lấy DEV vì một số bạn do lúc đầu học sai hướng nhưng sau khi tìm lại được đam mê khi thoát khỏi cái trend vào ĐH 12 năm và thành công trong việc tìm lại bản thân. Chứ không có ý nói DEV dễ ăn nha. Chính vì nó khó ăn nên lương nó mới cao đó.

NÊN không chỉ ở VN mà nếu bản thân cái người học mà không có làm nên trò trống gì thì tấm bằng gì cũng như vứt. Còn nếu bạn có thể làm được nhiều thứ hơn tấm bằng thì bạn thấy tấm bằng cũng bình thường thôi nhưng với người ngoài nhìn vào thì chính bạn mới là người thể hiện được giá trị tấm bằng.

Còn ai cứ quan điểm bằng VN giá trị thấp kém là cho những người đó loser thôi. Lí do là quá dài dòng phía trên rồi.