Không được gia đình ủng hộ mở quán rượu(barmini)

rongqui

Reaction score
0
dtqb said:
Vào miền Nam vụ thể là miền Tây ,tôi cũng có dự định như ông,đang triển khai từ từ,cần thêm đối tác,
Trong này thị trường nó cạnh tranh ko nhiều và tôi thấy được cái thiếu của thị trường trong này
Vốn đầu tư lại ko quá cao
Nếu hứng thú hợp tác hay tâm sự thì hộp Zalo cho tôi nhé Mai friend

Gửi từ Google Pixel 3 bằng vozFApp
Dân miền tây đây, vào khởi nghiệp đi rồi bán nhà:byebye:, trong này thích trải chiếu ngồi nhậu hơn lên bar nhâm nhi, tiếp xúc với nhiều lão 3x-4x toàn thích bia với rượu ngâm hơn rượu tây mai fen ạ
dear thớt: thôi bỏ đi mà làm người, nghĩ thì lại chả hay, còn làm...:sexy: khéo phá sản lần 2 đấy

biostar13

Reaction score
0
nói chung ông thớt vẫn chỉ là suy nghĩ cho lợi ích của mình là chính, dù là lợi ích đó đánh đổi bằng căn nhà của gia đình. Được thì thớt hưởng, thiệt thì nhà chịu. Ích kỉ vcl còn đòi kinh doanh

Không thì theo # trang trước, đi làm nhân viên 1 quán minibar nào đó một thời gian mà lấy kinh nghiệm. Chứ đ' phải là TỰ LÀM NHÂN VIÊN QUÁN CỦA MÌNH, đến cả đọc cmt cũng không hiểu ý thì..

carrie

Reaction score
0
Đồng ý tưởng. Nhưng với tiềm lực kinh tế và văn hóa ở chỗ tôi thì chưa làm được.

Robb_Stark

Reaction score
0
Quan điểm cá nhân nhé

bạn bảo vấn đề về vốn, mình thấy k ổn lắm, cái KH kinh doanh bn vẽ ra n cũng chưa rõ ràng.

cũng có thể ở đây bn chưa trình bày rõ, ví dụ như là doanh thu thời gian đầu thì tnao, nhập thì giá cả tnao, chi phí cố định, các loại chi phí khác ra sao

Xin giấy phép kinh doanh tnao, vs 1 số cái đặc thù này chắc phải có điều kiện, r quan hệ vs phường xã, hành chính loanh quanh trông thế thôi mà ko đơn giản tẹo nào

theo mình, thấy có bác nào cm ở trên là bác thử đi làm nhân viên ở những quán theo kiểu bác định mở đi xem n thế nào, 1 vài tháng thôi cũng dc

cái nữa là mình mới làm thì nên chung với ng nào có kn (về mảng này thì tốt quá, ko thì cũng phải gần gần giống, như kiểu ai đó đã từng mở quán ăn uống chẳng hạn) và ko nên phụ thuộc 100% vào vốn vay vì n giống đánh liều quá

Mình làm bank, rất hay phải thẩm định các phương án KD (cá nhân thì tất nhiên vẽ vời thôi nhưng cũng hình dung ra dc 1 vài phần thực tế)

Đôi dòng quan điểm cá nhân...

Zunkt

Reaction score
0
Ý ông thread là giờ muốn làm rồi. Từ đầu thread tới giờ 1 người nói thì có vẻ sai nhưng ai cũng bảo mà vẫn muốn làm thì ích kỹ vcl. Kinh nghiệm không có, khả năng quản lí không có. Toàn lý thuyết suông. Ae nói thẳng mặt thì tự ái. Thích thì cứ đi làm nhân viên quèn thử đi đời nó đ** bao giờ màu hồng đâu. Sĩ diện hại cái thân thôi. Bỏ đi mà làm người.

Sertyyy

Reaction score
2
quan trọng là giờ thớt muốn gì, tiền hay chỉ là 1 quán nhỏ kiếm sống vừa đủ qua ngày. Vì loại hình này ko mở rộng đc, khá kén khách ở VN, cùng lắm chỉ đủ ăn, lấy công làm lời như đi làm thuê thôi.

y3uthienthan

Reaction score
0
Ông chả có tí kinh nghiệm j, dc mỗi cái vẽ ra rồi bắt cả nhà đánh đổi khả năng ra đường vì cái đam mê của mình

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

ghostalonehn10

Reaction score
0
tự bỏ tiền ra mà làm. bắt cả nhà chịu khổ ah sướng mình chịu. lớn lên di

taothichthe1207

Reaction score
0
Ông anh trai tôi sau 2 lần khởi nghiệp thất bại thì tôi bảo nghỉ đừng làm nữa mệt người, giờ thì ngồi nhà trông con vs chơi game rồi

Từ suy nghĩ tính toán đến thực tế làm dc ra tiền nó khó lắm, vay nợ các kiểu vào mà chết là kéo cả gia đình theo ý chứ

0904264819

Reaction score
0
Thích thì thích thật, chủ thớt có mở mình cũng sẽ tới ủng hộ. Nhưng thực sự là nó hông khả thi đâu.

Ông thớt nên tìm thử con đường khác đi