gmentertainment

Reaction score
0
Mình đang học CNTT năm 4.5, GPA có mỗi 6.5 KHTN HCM hiện tại còn nợ vài môn. Mình hiện tại biết cơ bản Java, OOP, Data structure, alogirthm, biết dùng Spring Framework, Hibernate, frontend biết code React/Redux. Có làm qua vài projects cá nhân trên Github (dùng Spring React làm SPA). CV mình trình bày cũng gọn gàng chả mày mè gì có. Tình hình là nguyên tháng nay mình gửi CV đi tầm 10 cty lớn nhỏ, hầu hết các cty thấy CV của mình toàn không hồi âm, một số thì bảo không có nhu cầu nhận fresher/intern như mình, một số thì bảo chỉ tuyển sv gpa 7.0 trở lên.
Có ai nghía qua cho mình 1 lời khuyên, chả lẽ bây giờ các cty chỉ nhìn vào tấm bằng, không thèm quan tâm ứng viên biết những gì :sosad:

135246

Reaction score
0
Thì vì những người kia cũng biết cái gì đó, và GPA cao hơn thớt chứ sao :)

askri79

Reaction score
0
Mấy công ty đa phần tuyển GPA >= 7.0 ah, lúc viết cv thì đừng đưa gpa vào :shame: viết mấy cái đồ án/ khoá luận vào :shame:

Ah, đéo phải người ta nhìn vào tấm bằng nhé, đừng lôi bằng cấp ra đổ thừa. Đặt GPA là để chon mấy thằng không quá ngu, khó đào tạo thôi, chứ sinh viên mới ra trường, kinh nghiệm không có, thì phải dựa vào điểm số để xem học hành thế nào :shame:

gmentertainment

Reaction score
0
askri79 said:
Mấy công ty đa phần tuyển GPA >= 7.0 ah, lúc viết cv thì đừng đưa gpa vào :shame: viết mấy cái đồ án/ khoá luận vào :shame:
7.0 là tối thiểu bác ơi, họ prefer >8.0 cơ, còn dưới p>

**Doremon**

Reaction score
2
Mình xác định ra làm trái ngành chút nên GPA cũng như cẹc :badsmell: cái ngành mình đang học chỉ có 1/3 kiến thức là sau mình dùng :stick: , sơ tuyển mà cần GPA cao chắc chết quá :brick:
Sent from my 0xFF using vozForums

LMagicz

Reaction score
1
Up lên hộ cho ông thớt. Năm sau tính vô SG mà không biết ra sao đây. Chúc thớt may mắn tìm được cty :haha:

WANWULIN

Reaction score
0
cho tôi hỏi GPA là điểm gì vậy? và nó max là mấy vì tôi thấy ở Mỹ dùng thang 4 mà

gmentertainment

Reaction score
0
Mấy Cty h tuyển toàn coi GPA thôi, họ đâu biết bọn GPA>7 thường là 2 loại, 1 là đi loại đi học đầy đủ, lúc học thì chăm chăm vào con điểm, thầy cô cho gì học đấy tranh điểm chứ không thèm nghiên cứu ngoài, mình có quen vài đứa GPA>7 thì tiếng Anh như cức, cũng chả biết code, chủ yếu là đến thi thì lấy code của bọn khóa trên về chỉnh sửa lại nộp. Mình đếch thích làm thế toàn tự làm từ A-Z nên điểm thấp hơn chúng nó, lại hay thích gánh team nên có môn điểm cao có môn điểm thấp. Còn loại 2 là thành phần siêu nhân, nó giỏi sẵn từ khi vô ĐH rồi nên học hành rất thư thả (thường là bọn APCS), bọn này thì mình nể thật.