[khoe] mới sửa được cổng Ethenet cho laptop bị gãy hết chân

drwpls

Reaction score
2
Cái cổng nối USB mình mua về phải hàn nữa hả bác?

kyokoyo

Reaction score
0

nhìn cái mối kiểu này cứ qua được 7749 ngày làm con cho thớt

vnking

Reaction score
0
Mình cũng hay tự sửa như thím, mặc dù có thể mua hoặc đem đi sửa đc nhưng vẫn thích mày mò tự làm, sau khi hoàn thành cảm thấy sướng và mãn nguyện, mặc dù hình thức k đc đẹp cho lắm

Gửi từ Samsung SM-N950U bằng vozFApp

anhdao1522

Reaction score
0
di.ia.bi.ban.tia.4 said:
mình cũng mua cục này nhưng nó quá to và dầy, ko thể chế vào được bác ạ , cũng suy tính đủ đường mới quyết định làm đó
Do bạn ko đủ đồ với non tay. Chứ kia nó p khò mạch cơ.
Được gửi từ iPhone 7 - vozForums

di.ia.bi.ban.tia.4

Reaction score
0
anhdao1522 said:
Do bạn ko đủ đồ với non tay. Chứ kia nó p khò mạch cơ.

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums
- rất quan trọng bề ngang của cái cục này nó to hơn cái khoảng cắt lỗ của bo mạch bác. Hơn nữa chiều cao của nó khi mình ướm vào nó thừa ra cả nửa cm bác. Do cái đế máy em cũng ko dầy lắm, chỉ có tầm 1.5cm, sau khi trừ đi --- từ bo mạch tới đế trên --- đã hơn nửa cm. vậy từ bo mạch tới đế dưới - (koảng không gian để hàn RJ45) chỉ còn tầm 0.7Cm
- mà chiều cao cục RJ45 này là 1.3Cm, làm cố, hàn cho nó vào vẫn được, nhưng dư ra khi mình kê máy xuống sẽ cấn, gãy bo mạch bác ah :(((

di.ia.bi.ban.tia.4

Reaction score
0
kyokoyo said:

nhìn cái mối kiểu này cứ qua được 7749 ngày làm con cho thớt:go:
kệ bác, có 9 ngàn bạc, hư làm cái khác, mình có thể làm 10 cái dự phòng cũng được, và cũng có thể thay 10 cái cổng usb kia bằng cách gỡ mối hàn ra

di.ia.bi.ban.tia.4

Reaction score
0
drwpls said:
Cái cổng nối USB mình mua về phải hàn nữa hả bác?
đúng rồi bác, cái cổng chuyển "USB to LAN" kia mất khá nhiều time của mình, do ko có đồ, với ko cẩn thận khi tách dây và hàn nó sẽ dính nhau, rất khó chịu

CougarPoint said:
Mua cục chuyển USB to LAN, chi cực vậy thím :D
mình thử rồi bác, trước có mua cục 150k, mà chậm lắm, nó phải qua chip xử lý rồi từ usb rồi qua chip chuyển từ usb thành mạng, quá nhiều công đoạn gây độ trễ. vớii tốc độ giảm nhiều.
mình chưa thử loại đắt tiền vì chưa có tiền mua, ko biết loại đó như thế nào. ping có bị giiamr hay ko...