Khổ |>âm win 7 với Coffee Lake

Discussion in 'Phần cứng chung' started by number222, Mar 13, 2019.

1. number222

number222 New Member

Last Updated 14-03-2019 at 00:21
    Nói khổ râm là tại tự mình làm khổ khi đi thích cái win 7 bị bỏ rơi, chứ cài đặt win 7 trên dòng main với chip đời Coffee Lake này dễ hơn là trên Sky Lake (Kaby Lake mình ko cài nên ko biết). Mà chỉ "thực sự dễ" khi cài trên dòng main chipset H310 v2.0 vì phiên bản 2.0 được sản xuất để phục vụ cho cái đám thích khổ râm với win 7. Hiện em thấy chỉ có Asus VN cho ra dòng main này, bên Giga VN chưa thấy. Em đã cài và thấy rất ngọt nước, drivers trang chủ Asus có đầy đủ :beauty:
    Chia sẻ cho bác nào đồng râm với em :hug:
    Còn bác nào ko yêu cũng đừng nói lời cay đắng nhé :chaymau:

Last Updated 13-03-2019 at 00:21
    Nói khổ râm là tại tự mình làm khổ khi đi thích cái win 7 bị bỏ rơi, chứ cài đặt win 7 trên dòng main với chip đời Coffee Lake này dễ hơn là trên Sky Lake (Kaby Lake mình ko cài nên ko biết). Mà chỉ "thực sự dễ" khi cài trên dòng main chipset H310 v2.0 vì phiên bản 2.0 được sản xuất để phục vụ cho cái đám thích khổ râm với win 7. Hiện em thấy chỉ có Asus VN cho ra dòng main này, bên Giga VN chưa thấy. Em đã cài và thấy rất ngọt nước, drivers trang chủ Asus có đầy đủ :beauty:

Last Updated 14-03-2019 at 00:21

Last Updated 13-03-2019 at 00:21

Nói khổ râm là tại tự mình làm khổ khi đi thích cái win 7 bị bỏ rơi, chứ cài đặt win 7 trên dòng main với chip đời Coffee Lake này dễ hơn là trên Sky Lake (Kaby Lake mình ko cài nên ko biết). Mà chỉ "thực sự dễ" khi cài trên dòng main chipset H310 v2.0 vì phiên bản 2.0 được sản xuất để phục vụ cho cái đám thích khổ râm với win 7. Hiện em thấy chỉ có Asus cho ra dòng main này, bên Giga chưa thấy. Em đã cài và thấy rất ngọt nước, drivers trang chủ Asus có đầy đủ :beauty:

2. ss3000

ss3000 New Member

ĐM. Cái máy tính mình bỏ tiền ra mua chứ có xin được méo đâu. Nó tròn hay méo phải do mình quyết chứ méo hợp thì lượn. Nhà 2 máy, 1 chạy W7. 1 chạy W10. Nhưng cái máy w10 thì cũng làm cho thật giống máy w7 mới thấy đỡ xấu. Suốt thời gian ngồi ôm nó mà nhìn cái giao diện như in trên giấy A4 xấu méo ngửi nổi.
    Đợt rảnh rỗi thả con w10 cho nó update, mất nửa ngày nó tha 1đống linh tinh về. Trong đấy có cả cái system bỏ mẹ gì chạy mất cụ ~30% hiệu năng. Đến khi tìm hiểu thì cái đấy chỉ có tác dụng quản lý store xem mình có xài hàng lậu hay không. Thôi ném cho cái ghost vào mẹt, tống tiễn luôn.

3. ss3000

ss3000 New Member

ĐM. Cái máy tính mình bỏ tiền ra mua chứ có xin được méo đâu. Nó tròn hay méo phải do mình quyết chứ méo hợp thì lượn. Nhà 2 máy, 1 chạy W7. 1 chạy W10. Nhưng cái máy w10 thì cũng làm cho thật giống máy w7 mới thấy đỡ xấu. Suốt thời gian ngồi ôm nó mà nhìn cái giao diện như in trên giấy A4 xấu méo ngửi nổi.
    Đợt rảnh rỗi thả con w10 cho nó update, mất nửa ngày nó tha 1đống linh tinh về. Trong đấy có cả cái system bỏ mẹ gì chạy mất cụ ~30% hiệu năng. Đến khi tìm hiểu thì cái đấy chỉ có tác dụng quản lý store xem mình có xài hàng lậu hay không. Thôi ném cho cái ghost vào mẹt, tống tiễn luôn.

4. K46CM

K46CM New Member

Bao giờ B360 có nhỉ. Em chán win10 tới cổ rồi. Dàn dưới sign ráp xong rồi mới biết k cài win7 được. Đành cắn răng ráp thêm dàn 4790 để xài win7 (Tại em code dùng sqlserver2005. Mà chả hiểu sao cài 2005 lên win10 nó lỗi hoài. :surrender:)

5. khinhvuphiduong

khinhvuphiduong New Member

Máy bác chê win 10 nhỉ? Mình dùng Win10 giờ quay lại Win7 không nổi.

Bác cho em xin tên cái process ấy với em check xem máy em có không?

Mình code với DB hay bật Hyper-V lên, tạo máy ảo cài cài xóa xóa nhẹ như không.

6. khinhvuphiduong

khinhvuphiduong New Member

Máy bác chê win 10 nhỉ? Mình dùng Win10 giờ quay lại Win7 không nổi.

Bác cho em xin tên cái process ấy với em check xem máy em có không?

Mình code với DB hay bật Hyper-V lên, tạo máy ảo cài cài xóa xóa nhẹ như không.

7. ognlaido

ognlaido New Member

Win 10 dùng ngon và mướt mà, win 7 dùng cũng ok hi2 mình làm photoshop với premiere nên chả thấy lỗi gì trên 2 loại win này

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

8. ss3000

ss3000 New Member

Máy mới bị cách đây không lâu lắm nên chắc bản update mới nhất thôi. Tên thì nhớ thế quái nào được, thím cứ bật máy lên để không, không làm gì cả rồi xem taks manager xem có thằng nào ăn nhiều CPU không? Nếu có thì tìm thử bằng Google xem.

9. number222

number222 New Member

Mới đọc câu đầu tưởng bác chửi em :sosad:

10. ss3000

ss3000 New Member

Sẵn cái ức chế thằng W10, lại gặp người khoái W7 giống mình nên chửi bậy 1 câu. Không nhằm ai cả. :sexy:

comments powered by Disqus

Share This Page

1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice