Khẩu trang loại nào chống bụi mịn tốt ?

BOT

Administrator
Reaction score
4
xcloverz said:
Ảnh

Vừa check thử thấy ok thím nhé, theo cảm quan và đeo ổn chắc chắn nhìn không lởm đâu :chaymau:
Bạn tin được mấy cái này

3m Việt Nam giờ ko bán cái này giờ mua cũng hơi khó, chắc chỉ có đặt ship nước ngoài về thôi

Reaction score
0
hoangtupede said:
loại 3M này mã nhiu bạn ey. xài ngon ko hem. đang làm hoá chất formalin tính mua đeo. :shame:
Tầm 3-400k gì đấy, hóa chất thì quan trọng cái phin lọc ấy pác, loại mình mua chỉ dùng đc hơi sơn, xăng xe, khói bụi vv ... có mấy loại phin lọc khác dùng cho thuốc trừ sâu , hóa chất thì options khác, cái này mua thêm đc :gach::gach::gach:
Cái này mình mua trên Shopee ko biết fake hay ko :pudency: nhưng có lần gặp xe tải rác đi sau test thử thì ko ngửi thấy mùi gì :gach::gach: còn mún chắc cú thì ra mấy cửa hàng bán đồ pảo hộ ld mà cầm nắm, tư vấn cho kĩ pác, ở HN thì ra 24 Yết Kiêu, hum nọ ông anh mình cũng ra mua 1 cái 550k kèm phin lun , mình mua trên s.pee cũng 50/50 lắm, nhưng về cảm nhận thực tế : ngon
Gửi từ LGE LGM-V300S bằng vozFApp

Fantastik

Reaction score
0
Mấy cái khẩu trang rẻ bèo ở hàng thuốc có xi nhê gì ko nhỉ . qua thấy em hàng thuốc ngon ngon làm mình lên cơn ngu hốt mẹ nó 1 bịch 50k 50 cái về xong thấy mỏng tang đeo như đéo đeo ấy

Sent from Xiaomi Redmi K20 Pro using vozFApp

hoasuaden

Reaction score
0
bụi mịn thì khẩu trang kín hết mới có tác dụng, mấy khẩu trang giấy hở trên hở dưới chả có tác dụng gì đâu

querystring

Reaction score
0

Chắc phải chơi loại chống độc chứ 3M giờ khéo k ăn thua ;(

hoa5988

Reaction score
0
Vừa mới mua chục cái xài

Các bác chú ý chọn loại khẩu trang nào cho đúng chuẩn nha

Chuẩn của Mỹ N90, N95, N99: tương ứng là khả năng lọc bụi PM2.5 PM10 95%, 99%, và 99.97%

Chuẩn TQ thì KN90, KN95, KN99

Không cần thiếc phải mua loại P90, P95, R90, R95 hoặc KP90, KP95. Vì những loại này có khả năng chống bụi có dầu, thường dùng trong công nghiệp. Bụi ngoài đường bthường thì không có dầu. Những loại này giá sẽ cao hơn.

abaosuicao

Reaction score
1
hoangtupede said:
loại 3M này mã nhiu bạn ey. xài ngon ko hem. đang làm hoá chất formalin tính mua đeo. :shame:
con 3m 6200 này chính hãng tq, dùng thoải mái
chủ yếu là cái mặt nạ nó fit với mặt mình, van khí tốt k hở là được
hóa chất của thím thì mua 1 con mặt nạ này với 2 cái cartridge cho formaldehyde code 60925, tầm 5-700k cặp