[Khảo sát] Có ai đi ngoài đường nhìn giống thế này không?

cutruong91

Reaction score
0
Loá thế này thì chỉ có đeo kính như kính 0 độ là mình nhìn nhoè thế này. Còn 0 có kính vẫn bt mà. Nghiện game từ lớp 6. Học đh cntt cũng nhìn màn hình thâu đêm suốt sáng. Đến giờ thì suốt ngày cắm mặt vô cái đt tí hon. Cảm thấy mắt vẫn tốt. Nếu có đi khám mình nghĩ bị cận nhẹ. Vẫn cân đc hết :sexy:
via vozForums for iPhone

JustSimple

Reaction score
3
xicalo2 said:
Mình bị giống ông thớt, nhưng của mình có khả năng nặng hơn. Ban ngày nhìn hơi mờ mờ, ánh sáng phản chiếu qua gương kính ô tô nhìn loá, chói.
Còn về ban đêm thì nhìn ánh đèn cứ toả ra hào quang xung quanh, ánh đèn ngược chiều thì còn kinh hơn nữa.
Mình nhìn nó giống như vậy, nhưng hình này tia hào quang nó còn kém hơn so vs khi mình nhìn:sosad:
Em kiểu thế này, kết hợp thêm nó nhân hai nhân ba ra rồi lem lem :chaymau:
via vozForums for iPhone

JustSimple

Reaction score
3
cutruong91 said:
Loá thế này thì chỉ có đeo kính như kính 0 độ là mình nhìn nhoè thế này. Còn 0 có kính vẫn bt mà. Nghiện game từ lớp 6. Học đh cntt cũng nhìn màn hình thâu đêm suốt sáng. Đến giờ thì suốt ngày cắm mặt vô cái đt tí hon. Cảm thấy mắt vẫn tốt. Nếu có đi khám mình nghĩ bị cận nhẹ. Vẫn cân đc hết :sexy:
via vozForums for iPhone
Em ko kính nó cũng thế này
via vozForums for iPhone

JustSimple

Reaction score
3
em chua tung biet said:
Thế chuyển qua khám thần kinh xem :chaymau:
Gửi từ Xiaomi Mi 9T bằng vozFApp
Định sắp tới đi phòng khám tư thôi :chaymau: ko ra nữa chắc đợi nó nặng hơn quá
via vozForums for iPhone

Rox Kuro

Reaction score
0
Bệnh này tiếng Anh là astigmatism, tiếng Việt gọi là loạn thị. Triệu chứng thường thấy là mờ mắt, mỏi mắt, nhức đầu. Biểu hiện là khi về đêm khi nhìn vào mấy ánh đèn: đèn cột điện, đèn xe hơi, đèn xe máy,... mấy ánh sáng bị nhòe ra như ảnh của thớt. Cách điều trị là vô viện khám họ sẽ làm cho mình một cái kính để điều chỉnh lại cho phù hợp với mắt

JustSimple

Reaction score
3
Rox Kuro said:
Bệnh này tiếng Anh là astigmatism, tiếng Việt gọi là loạn thị. Triệu chứng thường thấy là mờ mắt, mỏi mắt, nhức đầu. Biểu hiện là khi về đêm khi nhìn vào mấy ánh đèn: đèn cột điện, đèn xe hơi, đèn xe máy,... mấy ánh sáng bị nhòe ra như ảnh của thớt. Cách điều trị là vô viện khám họ sẽ làm cho mình một cái kính để điều chỉnh lại cho phù hợp với mắt :beauty:
bọn bệnh viện ở huế nó chỉ soi đèn vào rồi phán :stick:

xicalo2

Reaction score
0
Uống nước ép cà rốt pác ak. Cải thiện dc kha khá đó. Mình bị như thớt và có để ý là trong bữa ăn mà có cà rốt, cà chua. Hôm sau thấy mắt nó tốt hơn hôm qua chút tý.

Giờ đang chuẩn bị mua máy xay ép nước cà rốt, kết hợp vs cam thành nước ép cà rốt cam

Uống 3 lần/tuần xem tn. 1lần tầm dưới 500ml.

soiloveher

Reaction score
0
Mắt bị cận thì thường bị như vậy là đúng rồi. Tôi cận có 2 độ nhưng đi buổi tối rất nhòe và loá mắt, nên ít đi buổi tối, hoặc phải có người cầm lái

Gửi từ Sony SOV32 bằng vozFApp

alpha_1k3

Reaction score
0
Loạn thị có thể đo sai số hoặc mắt kính kém quá nên bị quang sai

JustSimple

Reaction score
3
alpha_1k3 said:
Loạn thị có thể đo sai số hoặc mắt kính kém quá nên bị quang sai
Tức là đo sai à thím
soiloveher said:
Mắt bị cận thì thường bị như vậy là đúng rồi. Tôi cận có 2 độ nhưng đi buổi tối rất nhòe và loá mắt, nên ít đi buổi tối, hoặc phải có người cầm lái
Gửi từ Sony SOV32 bằng vozFApp
Em đo thì bình thường mới căng
via vozForums for iPhone