[Khảo sát] Có ai đi ngoài đường nhìn giống thế này không?

JustSimple

Reaction score
3
Hôm qua đi khám mắt, test thị lực được 9/10 (đọc chữ, vẫn ra nhưng nhoè) sau qua phòng thì ông bác sĩ đo bằng cái máy gì mà có cái đèn rất sáng, cảm nhận chắc là thua cả máy ở tiệm kính. Rồi kết luận mắt tốt, em bảo là nhìn vẫn thấy nhưng bị nhoè với thấy bóng của vật lem ra mà thằng cha có vẻ ko quan tâm rồi phán bớt dùng điện thoại lại :chaymau:

Em có đi đo mắt thì người ta bảo chỉ có 1 tí độ loạn ko đáng kể nên em loại trừ là bị loạn mặc dù trước có một thời giam đeo kính loạn và rõ hơn tí

Giờ mấy thím cho em hỏi vào trời chập tối mấy thím có bị tương tự hình này không, nhoè thì em thấy ko ảnh hưởng vào buổi sáng nhưng buổi tối toàn như này thì khó đi xe quá. Nếu thím nào cũng giống vậy thì có thể là mắt em bình thường như bao người :chaymau:. Em chỉ sợ bị gì trong đầu rồi ảnh hưởng sau này thôi

via vozForums for iPhone

kidvip12

Reaction score
0
em cũng đang bị ntn , đang định lập thớt hỏi các thím xem có mắt kính nào chống lóa không . Đi đường tối mà méo nhìn thấy gì , hoa hết cả mắt

ceoVHH

Reaction score
0
Nhớ hồi bữa ông hỏi mua mắt kính giờ chưa mua mà còn lập topic gì chi nữa vậy

bookmarks

Reaction score
1
mới đi cắt kính đây, nó bảo cận thời sv gì đó. ko có kính vẫn sinh hoạt bt, chỉ có ko đọc đc các biển quảng cáo, ng cách 4m ko rõ mặt

Gửi từ RIM Classic bằng vozFApp

vnking

Reaction score
0
Mình cũng bị giống thím, buổi tối đi ngoài đường toàn nhìn bị thế này, mặc dù mắt mình rất tốt

Gửi từ Samsung SM-N950U bằng vozFApp