Khẩn cầu vOzer - Vì virus Corona: Bác sĩ bv Việt Đức kêu gọi hiến máu, kho dự trữ nhóm máu O chỉ còn đủ dùng 1 ngày!

seke

Reaction score
0
dwthanh said:
Thấy bảo B cũng thiếu, vậy mà bị đuổi về à bro :sweat:
Tôi cũng B , cũng chưa hiến máu lần nào, định đi hiến mà nghe thấy máu B ko cần, ko biết thực hư ra sao :sweat:

vo la so 1

Reaction score
1
tôi nhóm máu O đây, vừa đi hiến đợt tháng 12 vừa rồi, theo quy định thì sau 6 tháng mới được hiến tiếp.

StevenTyler

Reaction score
0
vo la so 1 said:
tôi nhóm máu O đây, vừa đi hiến đợt tháng 12 vừa rồi, theo quy định thì sau 6 tháng mới được hiến tiếp.
3 tháng thôi chạn vương à.

ryan_lonely

Reaction score
0
StevenTyler said:
Mình ở HCM, chưa đi hiến lần nào.
Bro cho mình hỏi, là tự đi xe máy, hiến máu xong thì tự chạy xe về nổi ko? Hay phải đi grab.
Mình đi có cần book trước ko? Hay chỉ vô đó đăng ký là xong và khi đi thì chuẩn bị cái gì.
Thanks bro.

Miss.Miao

Reaction score
0
ryan_lonely said:
Bro cho mình hỏi, là tự đi xe máy, hiến máu xong thì tự chạy xe về nổi ko? Hay phải đi grab.
Mình đi có cần book trước ko? Hay chỉ vô đó đăng ký là xong và khi đi thì chuẩn bị cái gì.
Thanks bro.
Khoẻ mạnh bình thường thì hiến xong cũng tự về bình thường được nhé thím. Vô đăng ký là được bro

StevenTyler

Reaction score
0
ryan_lonely said:
Thanks bro.
Nên đi grab cho an toàn bro à. Mọi lần Steven đi hiến toàn grab hoặc bus.
Không cần book trước đâu. Bro tới mấy doanh nghiệp, tập thể hiến, người ta còn quý mình hơn nữa. Cũng là lúc để người ta ghi điểm lấy thành tích mà. Một số nơi còn cử vài em xinh tươi ra hướng dẫn, giọng ngọt như mía lùi, thổi vào tai mát rượi cả tâm hồn.
Khi đi nhớ mang theo CMND/CCCD là được.
Tối trước đó thì ngủ sớm, không nhậu nhẹt hay cafe. Ngủ chay nha.

zeldaxlove64

Reaction score
0
StevenTyler said:
3 tháng là thời gian tối thiểu để máu tái tạo.
Trước ở HN tớ thường 1 năm 3 nháy, toàn ra viện huyết học nằm.
Mà y tá ở đấy toàn già với xấu