Keo tản nhiệt chuyên dùng cho VGA

levandao02031989

Reaction score
0
emon2196 said:
Thế không thay thế thì bác có suggest sự lựa chọn hoàn hảo nào không ? :beauty::beauty:

Con zf12 mà so với NH1 vs CF3 thì ntn nhể :adore::adore:
Rẻ thì zf12 có điều kiện thì tf8
p/s tùy theo cách test mỗi người nhưng theo mình zf12 ko thua tf8 kể cả Tf x:gach: .Nói gì thì nói nên thử trải nghiệm thử sẽ rõ, chứ nói ko ai tin cả

QuynhNhu

Reaction score
0
Thớt Keo tản nhiệt chuyên dùng cho VGA mà các bố toàn test trên CPU là thế éo nào?:surrender:

Tear in Rain

Reaction score
0
QuynhNhu said:
Thớt Keo tản nhiệt chuyên dùng cho VGA mà các bố toàn test trên CPU là thế éo nào?:surrender:
Căn bản là nó ngon bác. Trét ZF12 Batman thấy CPU cũng giảm mà GPU cũng giảm thấy phê :beauty:

QuynhNhu

Reaction score
0
Tear in Rain said:
Căn bản là nó ngon bác. Trét ZF12 Batman thấy CPU cũng giảm mà GPU cũng giảm thấy phê :beauty:
Vốn dĩ bọn GPU thường nóng hơn CPU nhiều. Và đa phần mọi người đều nghĩ rằng, CPU 60 là nóng còn VGA 60 vẫn còn mát.
Gửi từ Samsung SM-J320H bằng vozFApp

sigel

Reaction score
2
QuynhNhu said:
GPU là bare die nên kết quả test sẽ khác nhiều so với test cho cpu có IHS :stick:

Tear in Rain

Reaction score
0
QuynhNhu said:
Vốn dĩ bọn GPU thường nóng hơn CPU nhiều. Và đa phần mọi người đều nghĩ rằng, CPU 60 là nóng còn VGA 60 vẫn còn mát.

Em thấy 60 ở CPU hay GPU mà render hay full load là quá mát rồi, dưới 83 độ là vô tư. Miễn idle hay làm tác vụ nhẹ đừng lên như thế là ngọt. :adore:

QuynhNhu

Reaction score
0
Tear in Rain said:
Em thấy 60 ở CPU hay GPU mà render hay full load là quá mát rồi, dưới 83 độ là vô tư. Miễn idle hay làm tác vụ nhẹ đừng lên như thế là ngọt. :adore:
Ờ, ai cũng suy nghĩ như bạn thì cuộc đời đẹp quá trời.
Với lại VGA khủng khủng khi chơi game full load mà lên 68 là có bác lo sốt vó rồi:sogood:
Con evga 980 của mình cũng vậy, tản nó full load là 68-70 liền. Cũng thấy đâu có gì ghê gớm, cơ mà mod lại thì nhiệt bá thật:lmao:

QuynhNhu

Reaction score
0
sigel said:
GPU là bare die nên kết quả test sẽ khác nhiều so với test cho cpu có IHS :stick:
Tính ra bôi lên vga có lẽ là đánh giá cao nhất, vì CPU intel đa số là kem đánh răng nên k chính xác, bọn GPU thì naked die nên mình nghĩ nó sẽ chính xác hơn vì nhiệt dc truyền thẳng từ die lên tản:chaymau:

Tear in Rain

Reaction score
0
QuynhNhu said:
Ờ, ai cũng suy nghĩ như bạn thì cuộc đời đẹp quá trời.
Với lại VGA khủng khủng khi chơi game full load mà lên 68 là có bác lo sốt vó rồi:sogood:
Con evga 980 của mình cũng vậy, tản nó full load là 68-70 liền. Cũng thấy đâu có gì ghê gớm, cơ mà mod lại thì nhiệt bá thật:lmao:

GTX 980 Ref của em đợt trước 79 độ mà em vẫn kệ mẹ nó đây bác. Em khoá ở 83 độ rồi. Giờ thấy max 56 độ quá sướng. Bao giờ nó lên 83 độ em mới xoắn :beauty:

Mr.Diaper

Reaction score
0
Xài kem tản nhiệt dạng kim loại thì con nào tốt nhất hả bác levandao? Em tính xài cho GPU power hơn 300W