Keo tản nhiệt chuyên dùng cho VGA

truylongtien

Reaction score
0
Tỷ lệ keo trét khít mấy phần lồi lõm của ống đồng ko biết có được nổi 5% tổng diện tích bề mặt ống đồng ko nữa. Mỗi loại keo khác nhau thôi mà hét chênh 2 chục độ
Bỏ mẹ nửa số ống đồng đi nó cũng tăng chục độ hết cỡ.

OhMyGod

Reaction score
0
truylongtien said:
Tỷ lệ keo trét khít mấy phần lồi lõm của ống đồng ko biết có được nổi 5% tổng diện tích bề mặt ống đồng ko nữa. Mỗi loại keo khác nhau thôi mà hét chênh 2 chục độ :surrender: Bỏ mẹ nửa số ống đồng đi nó cũng tăng chục độ hết cỡ.:">
mấy ông bảo trét keo giảm chục độ chắc cái keo cũ khô như vôi bột rồi, chủ yếu là laptop

duo8

Member
Reaction score
1
Hôm nọ xem dc cái video khá hay về kem tản nhiệt

Tóm lại:
  • Kem giảm hiệu năng là do bị đẩy ra ngoài bề mặt tiếp xúc (pump out). Chứ ko phải do bị biến chất hay bị khô
  • Không có chuyện có bọt khí giữa 2 bề mặt tiếp xúc. Trét kiểu gì cũng dc miễn sao độ phủ tốt.
Còn mấy cái nữa mà quên mất r

hoanganhzip

Reaction score
0
truylongtien said:
Tỷ lệ keo trét khít mấy phần lồi lõm của ống đồng ko biết có được nổi 5% tổng diện tích bề mặt ống đồng ko nữa. Mỗi loại keo khác nhau thôi mà hét chênh 2 chục độ :surrender: Bỏ mẹ nửa số ống đồng đi nó cũng tăng chục độ hết cỡ.:">
Keo tản nhiệt tốt hay ko tốt nó cũng có giá trị của riêng nó đấy, khi mà tản nhiệt tốt rồi mà muốn giảm 5 độ để ko vượt 100 độ C thì mới thấy quý. chứ keo lởm 60 độ keo xịn 50 độ thì cũng ko đáng để xuống tiền mua hàng hịn

duongDKH

Reaction score
0
levandao02031989 said:
Ai nhìn 2 cái bảng đó cũng hiểu mà bác, ko lẻ bác ko hiểu sao mà hỏi thế. Còn vẫn chưa hiểu, hay ko tin cứ cầm cây kryonaut qua shop mình test cho, trực tiếp trên máy bác luôn:surrender: Sản phẩm tự tay mình test và lấy ý kiến của rấ nhiều ng dùng mới dám mạnh miệng đánh giá nó thế nào. Bác nghĩ kryonaut nó top 1 là ngon hả bác, marketing giỏi thì thành top thôi bác vấn đề đơn giản mà. Còn vấn đề bác nói kem tản nhiệt thôi thần thánh nó quá, đặt vấn đề ngược lại nếu ko có kem tản nhiệt thì tản nhiệt liệu giảm nhiệt có nhanh được ko?:gach: Đây là thread tư vấn dùng loại nào tốt, phù hợp thì tôi khuyến cáo lên cho ae bik, còn vấn đề mua hay ko tùy mỗi người, tự khách hàng chọn lựa. Ok:beauty:

Bonus thêm lời khách đánh giá
Bác cho hỏi , delid bôi kim loại thì sau bao lâu mới phải bôi lại bác nhỉ :gach:

hoanganhzip

Reaction score
0
duongDKH said:
Bác cho hỏi , delid bôi kim loại thì sau bao lâu mới phải bôi lại bác nhỉ :gach:
khi nào thím cậy ra lau nó đi thì khi đó phải bôi lại

lovelingxiaoyu

Reaction score
0
DrJoker said:
Ý nghĩa của keo/kem tản nhiệt là lấp khoảng trống giữa cpu/vga với heatsink để tăng khả năng truyền dẫn nhiệt cơ mà, chứ đâu có chuyện hạ nhiệt cho cpu/vga. Quan trọng là cái tản có ra gì không chứ tản stock intel trét ic diamon cũng sấp mặt với mấy con tản ra hồn xài kem đánh răng
Cần cả 2, keo tản và cái tản chứ. Keo tản các nó cũng có chỉ số truyền dẫn nhiệt # nhau mà.

huuloc12

Reaction score
1
Bữa e cũng mới tra lại keo mx4 cho con gtx 650 đời cổ
Thấy giảm đc tầm 5 độ khi chơi game

Sent from Xiaomi Redmi Note 7 using vozFApp