Kể ra cái luật không cho đeo tai nghe khi lái xe chán nhỉ

thanh164

Reaction score
0
haule_nth said:
Đùa, tôi đã bảo chỉ nghe 1 tai, lại là nghe giọng đọc, làm gì mà k nghe thấy còi xe. Có phải bít cả 2 tai, điếc đặc đâu.
Thực tế, ngồi trên xe hơi thì cũng chỉ điều khiển giao thông bằng thị lực là chính chứ có nghe ngóng gì đâu mà vẫn tham gia giao thông bth.
Tôi hiểu là luật ra để đảm bảo an toàn và dù k thích tôi vẫn chấp hành, nhưng đang nói là luật vẫn chưa hoàn toàn ổn
khoa học đã chứng minh rồi bác , đã đeo là ít nhiều cũng sẽ bị phân tâm :stick:
nhiều khi chỉ chậm nửa giây thôi là được 1 khoá đầu thai miễn phí :go:

kaylee0011

Reaction score
0
từ trước là đã không được dùng tai nghe rồi thím, giờ nặng hơn thôi. Em đi đường xa toàn đeo tai nghe 1 bên rồi đi chứ đi không buồn ngủ lắm. Bật âm lương vừa thôi chứ bật to cx đau tai bome

myblacktshirt

Reaction score
0
Mình hay đeo tai nghe để nghe Maps đọc chỉ đường, giờ ko đc rồi vì phạt cả 1 triệu, ko dám nghe, anh em chạy grab cũng hay đeo tai nghe để nghe đọc chỉ đường

discovery_w123

Reaction score
0
Lupine said:
=)) mới bị cấm à , mình vẫn đang nghe chủ yếu gg chỉ đường ,
phạt 600-1000k lần sau để ý k bị bắt lại kêu oan.

kuroneko7601

Reaction score
1
hungfocus91 said:
Đeo tai nghe còn đỡ, lâu lâu chạy ngoài đg thấy mấy ông xồn xồn 1 tay cầm đt facetime 1 tay chạy xe, mắt thì dán vào màn hình chỉ mong nó húc vào cột điện cmn đi, đéo hiểu não chứa cái cc gì nữa :go:
Từng bị đỡ đạn dùm 1 thằng như thế rồi. Đm lúc ấy ước gì mình chạy chậm lại cho nó húc cột điện thay mình

canvas103

Reaction score
1
thanh164 said:
khoa học đã chứng minh rồi bác , đã đeo là ít nhiều cũng sẽ bị phân tâm :stick:
nhiều khi chỉ chậm nửa giây thôi là được 1 khoá đầu thai miễn phí :go:
Tùy tình huống nữa, đã đeo là phân tâm, nhưng nếu đeo trên cung đường dài và nhàm chán lại có thể có chứng năng giúp tỉnh táo, tránh buồn ngủ.

kuroneko7601

Reaction score
1
Trừ khi não thằng thớt siêu phân luồng và xung nhịp mạnh, còn không thôi bỏ ngay ý nghĩ đó đi

barca_droid

Reaction score
0
Mình trước đeo tai nghe dây bị cs tóm mới biết là không cho đeo, sau hôm đấy mua cái samsung bud đeo trộm vía chuaw bị tóm, mình thì hay nghe tiếng anh khi đi làm, mỗi ngày đi làm 45 p 2 chiều là 90 p nghe tiếng anh bổ ích phết