Kể lại giây phút trước cái chết của một người

levisak

Reaction score
0
super.quang said:
Bố mình nghiện rượu, lúc hấp hối vẫn thèm rượu, lúc ấy nhà không có rượu bèn lấy chai rượu gừng xoa bóp cho ổng làm ngụm. Chì kịp dặn dò mai nhà có khách , nhớ đi chợ mua thịt trâu, thịt bò đãi khách ( tức là biết trước sắp đi). Rồi ra đi trong vòng tay ông anh mình, lúc ấy có 2 ae canh bố. Cảm giác nhẹ nhàng, trống rỗng, không buồn nổi, không khóc nổi. Được cái bố mình ra đi không đau đớn gì với chuẩn bị tinh thần từ trước
:surrender: có khi nào do nốc cái rượu - cồn xoa bóp đó mà ông chú qua đời sớm hơn bình thường không? thay vì còn vài tuần?
Gửi từ Sony G8342 bằng vozFApp

mrbigcock

Reaction score
0
Ba mình mất vì ung thư , ba cũng đã liệu trước ngày ba mất nhưng nói mọi người đừng cho mình biết vì đó là học kỳ cuối đại học của mình , không gặp ba đc vào phút cuối có lẽ là một trong những điều hối tiếc nhất cuộc đời mình

hoiquanngo1

Reaction score
0
levisak said:
:surrender: có khi nào do nốc cái rượu - cồn xoa bóp đó mà ông chú qua đời sớm hơn bình thường không? thay vì còn vài tuần?

Gửi từ Sony G8342 bằng vozFApp
không có ý gì đâu nhưng mình cũng băn khoăn y như bác này :stick::stick:

Kira_Kira

Reaction score
0
Ne_Yo said:
chỗ này nước có gì mà mấy ông ấy vùng vẫy rồi chìm luôn vậy thím
Cái clip này mô tả luôn việc chủ thớt dìm bạn đấy, trực quan luôn.
3 ông ko biết bơi chỗ nước sâu chỉ có chết, mãi mãi là anh em cái lol,
Chết đuối, chết đói, sợ vkl
Sent from my iPhone using vozForums

chatnever

Reaction score
0
Anh ruột tôi, buổi sáng đi làm bị trẻ trâu đi xe đâm trúng, ngày bệnh viện trả về, tôi ở cạnh bên nhìn anh trút những hơi thở cuối cùng, tôi thật không nói nên lời, 30 năm anh em có nhau giờ chia tay trong 3 phút ngắn ngủi (nhà có mỗi 2 anh em)

Thực ra những cảm xúc đau buồn, shock, tiếc nuối, giận dữ, hận thù... sẽ rất mạnh mẽ sau khoảng một tuần đầu, giảm dần tới 01 tháng. Càng về sau thì công việc, cuộc sống, bạn bè, yêu đương, những thú vui khác nó sẽ giúp mình đỡ nghĩ về cái mất mát đó đi. Nhưng những kỷ niệm thì mãi mãi không bao giờ mất được, và khi nó tràn về, tôi chỉ biết ôm mặt khóc một mình.

Thế nên các thím nào vẫn may mắn còn đầy đủ gia đình, thì hãy quý trọng nhé. Các thím đã may mắn hơn rất nhiều người rồi đó.

Hoahuongduong1995

Reaction score
0
vnnaval said:
Cách đây khá lâu rồi, chỉ nhớ là thời còn chưa bắt buộc đội mũ bảo hiểm, cũng chứng kiến tai nạn giao thông, ám ảnh khủng khiếp. Anh này chạy xe máy giữa đường, vừa vượt qua mình thì một xe máy khác từ hẻm bên trái phi ngang qua đường để sang làn bên phải (để đi cùng chiều với mình). Anh phanh gấp, không va chạm nhưng xe trượt một đoạn 5-7 m và ngã đập đầu vào Mốc Lộ Giới. :sosad:
Mình và một số người dừng lại, bối rối vkl, chả biết làm gì do chưa va vấp nhiều :sosad: Anh đau đớn một lúc rồi lịm dần, thì thào đại ý là ân hận vì lấy tiền vợ đánh bạc gì đó, và đám ma đưa anh ấy đi qua nhà cũ cho anh ấy được ngắm ngôi nhà thời thơ ấu
Thật không anh, sao như phim thế? :pudency:
Gửi từ Samsung SM-G950U1 bằng vozFApp

duccanbk

Reaction score
0
namtu98 said:
Image Tôi không được ở gần bố lúc bố mất... Bố tôi mất ở bệnh viện và lúc đó tôi còn bé quá để trực cạnh bố hàng ngày... Bố tôi mất không nói được lời nào cả... Tôi còn nhớ câu cuối cùng bố nói là nhờ mẹ tôi bật đèn lên rồi bố á khẩu từ lúc ấy... Chỉ có ấn tượng không bao giờ quên là lúc tôi sang thăm bố... Bố nằm thở oxy và mắt mở nhìn tôi, mặc dù vậy bác sĩ bảo rằng ông ấy nhìn trong vô thức và đã mất nhận thức rồi... Cái ánh mắt ấy tôi không bao giờ quên được... Tôi thì luôn tin bố tôi còn nhận thức và thực sự nhìn con trai của mình...Image
Thím giống em, ngày bố em mất cũng là ở bệnh viện. Hôm đó đi học, trưa về đi đường thì cảm giác kiểu bất an suy nghĩ về bố nhưng tự nói với bản thân chắc bố không sao đâu. Về nhà thì thấy bố được bệnh viện đưa về rồi. :pudency::pudency:
Sent from Xiaomi Redmi K20 using vozFApp

crystal_wind

Reaction score
0
tunghungqn85 said:
114 là số cứu hoả mà :surrender:
115 mới là cấp cứu chứ
Mà gọi mấy đầu này thường phải thêm mã vùng nữa chứ :stick:
Confirm là k cần mã vùng nhé bro. Nó tự kết nối vs trung tâm 115 gần nhât
via vozForums for iPad