[Kể Chuyện] Em bị ung thư ở tuổi 27

susu_0202

Reaction score
0
nokib1280 said:
Cái này phải bs chuyên môn chứ em thực sự không biết thím ạ.
Nhưng theo em biết thì khi bị ung thư các triệu chứng nó không đỡ trừ khi can thiệp y tế. Ví dụ thím chảy máu liên tục mấy hôm mới đáng lo chứ chảy ồ ạt có khi nó trúng mạch máy chảy nhiều mai là hết thì cũng ko lo. Em nghĩ thế.
Tui loser chả có mẹ gì, có chút ít coi là chia sẻ mong thím đừng chê

chúc thím luôn lạc quan và mạnh khỏe, cả gia đình nữa, cố lên!!!:beauty:

tôi chạy cuốc grab cuối rồi cũng về với vợ con, dạo này cướp xe ôm ớn quá

Rảnh lên xạo lồn chém gió với các thím tiếp:sexy:

11031996

Reaction score
1
Holystar said:
Có dấu hiệu và chỉ định khi khám lâm sàng thì mới làm sinh thiết, ko ai đè thím ra chọc que ko gây tê vô người cả.
Có chỉ định rồi thím, em hỏi để lường trước chuẩn bị sẵn chi phí thôi ạ.
Gửi từ bún cá bằng vozFApp

11031996

Reaction score
1
nokib1280 said:
Em làm không bảo hiểm thì chưa đến 1tr. Nhưng phát hiện khối U hay nghi vấn thì họ mới làm chứ không phải phát hiện bệnh bằng cách sinh thiết.
Mẫu bệnh phẩm sinh thiết không đúng khối u hay vùng bị K thì cũng không tìm ra bệnh nên không bs nào tự nhiên sinh thiết cả.
Dạ em có chỉ định sinh thiết rồi nhưng quên hỏi chi phí nên hỏi qua trước để dự trù ạ. Cám ơn thím nhiều. Chúc thím khỏe ạ:)
Gửi từ bún cá bằng vozFApp

DuLeHoa

Reaction score
0
hero_mat_ro said:
Bạn thớt và a e cho mình hỏi vấn đề sau. Mình bị chảy máu miệng ồ ạt cách đây 5 ngày. Đi khám thường( chỉ soi đèn pin) thì ông bs quen ổng kêu viêm nướu răng. Cơ mà thường khi chảy máu răng ít ít chứ k ồ ạt vậy. Ngoài ra lưỡi mình có nhú 1 cái chồi thịt nhỏ hơn hạt thóc nhưng lúc mới nhú thì đau và nhức lắm. Giờ chồi vẫn còn nhưng k có cảm giác gì. Mặt trong của má phải cũng có 1 chồi tương tự nhưng to gấp 3-4 lần chồi lưỡi. Theo bạn thì khả năng ung thư của mình cao k? Và có cần đi sinh thiết ngay k?
Cái này phải đi khám và làm xét nghiệm (nếu cần) thì mới biết đc bạn ơi! Có khi nhiệt miệng cũng bị lên mụn mà. Đến bác sĩ ngoài khám ra nếu phát hiện khối u thì cũng phải sinh thiết mới u lành hay ác.
Ung thư phải xem giai đoạn, khả năng đáp ứng thuốc và cơ địa từng người mà có thể chữa khỏi hoặc kéo dài tiên lượng sống ... Quan trọng là phát hiện sớm và điều trị tích cực.
Mình có người nhà bị và đã điều trị nên tìm hiểu và có ít exp
via vozForums for iPhone

nokib1280

Reaction score
1
susu_0202 said:
Tui loser chả có mẹ gì, có chút ít coi là chia sẻ mong thím đừng chê

chúc thím luôn lạc quan và mạnh khỏe, cả gia đình nữa, cố lên!!!:beauty:

tôi chạy cuốc grab cuối rồi cũng về với vợ con, dạo này cướp xe ôm ớn quá

Rảnh lên xạo lồn chém gió với các thím tiếp:sexy:

Ảnh
Em cám ơn thím nhiều nhé.

idragonfly2014

Reaction score
0
Raiha173 said:
Mình cũng nổi hạch ngay góc hàm, đi khám bác sĩ nhấn nhấn soi soi nói ko sao, hạch mềm.
Mà bị 2 3 năm rồi ko hết, dạo gần đây thấy dễ bị viêm họng nữa @@
Các bác cho mình hỏi chi phí tầm soát khoản bao nhiêu nhỉ
Sent from Xiaomi MI 8 using vozFApp
Điên à phải triệu chứng ghê gớm họ mới chọc hạch nhé. Còn mấy chỗ dụ bác kiếm tiền thì sẽ hay kèm câu "nếu muốn đảm bảo 100%" , thường là tư nhân.
Nói luôn cho đồng dâm nghe là hạch nhiều cái nổi lên nó ko lặn đâu, 1 ông bác sĩ chuyên khoa siêu âm show cho mình xem cái hạch của ổng nổi từ 20t , giờ 55 nó nằm y đống đó thôi
Sent from my iPad using vozForums

HolyshitLOL

Reaction score
0
Điên à phải triệu chứng ghê gớm họ mới chọc hạch nhé. Còn mấy chỗ dụ bác kiếm tiền thì sẽ hay kèm câu "nếu muốn đảm bảo 100%" , thường là tư nhân.

Nói luôn cho đồng dâm nghe là hạch nhiều cái nổi lên nó ko lặn đâu, 1 ông bác sĩ chuyên khoa siêu âm show cho mình xem cái hạch của ổng nổi từ 20t , giờ 55 nó nằm y đống đó thôi
Công nhận mình có nổi 2 cục hạch ở góc hàm từ lâu rồi mà nó vẫn vậy, không lớn hơn cũng không đau, cứ nghĩ là do trước bị viêm xoang nên nó nổi, giờ vào nam làm việc thì bệnh xoang bớt nhiều nhưng hạch nó vẫn vậy chả xẹp hay lặn đi tí nào :sweat:

deptraikbangai

Reaction score
0
HolyshitLOL said:
Công nhận mình có nổi 2 cục hạch ở góc hàm từ lâu rồi mà nó vẫn vậy, không lớn hơn cũng không đau, cứ nghĩ là do trước bị viêm xoang nên nó nổi, giờ vào nam làm việc thì bệnh xoang bớt nhiều nhưng hạch nó vẫn vậy chả xẹp hay lặn đi tí nào :sweat:
Em bị nổi hạch góc hàm đây, nó thâm tím cả 1 vùng, k biết bao giờ mới đỡ hở thím ?? :sosad:

HolyshitLOL

Reaction score
0
deptraikbangai said:
Em bị nổi hạch góc hàm đây, nó thâm tím cả 1 vùng, k biết bao giờ mới đỡ hở thím ?? :sosad:
của mình nó không sưng đau thím ạ, tự nhiên 1 hôm đẹp trời sờ sờ khuôn mặt thì nó lòi ra 1 bên, sờ thử bên kia cũng có luôn :sweat: chứ không sưng đau hay tím bầm gì cả, nhưng nó cũng đếch lặn luôn, chắc phải 5 năm rồi. Mấy tháng nay cổ họng cứ khó chịu, nuốt nước bọt nó bị nghẹn nhưng ăn uống lại phà phà, đang tính khám tầm soát với nội soi cổ họng mà chưa biết nên khám ở đâu cả :sosad:

hiep.nv

Reaction score
0
HolyshitLOL said:
của mình nó không sưng đau thím ạ, tự nhiên 1 hôm đẹp trời sờ sờ khuôn mặt thì nó lòi ra 1 bên, sờ thử bên kia cũng có luôn :sweat: chứ không sưng đau hay tím bầm gì cả, nhưng nó cũng đếch lặn luôn, chắc phải 5 năm rồi. Mấy tháng nay cổ họng cứ khó chịu, nuốt nước bọt nó bị nghẹn nhưng ăn uống lại phà phà, đang tính khám tầm soát với nội soi cổ họng mà chưa biết nên khám ở đâu cả :sosad:
Thím bị y chang mình luôn hạch cũng phải tầm 4-5 năm rồi, vừa rồi sợ đi ra TMH TW khám thì ko có vấn đề gì. Hỏi về cái hạch ông bs bảo cũng ko vấn đề gì kết luận là trào ngược, nhưng nhiều người nói khó nuốt này nó liên quan đến tuyến nước bọt gì đấy? :sosad: