Javascrip có làm được backend không các bác

daydreamm

Reaction score
0
khoanhuynh97 said:
Bác được ai hướng cho vào ngành công nghệ thông tin thế???

Gửi từ Quốc Thoại bằng vozFApp
em chọn đại, vì lúc đó không có thích ngành nào
nhân đây cũng thấy kì lạ, như em chưa đụng js thì chưa biết, thì hỏi, có j đâu mà phải ngạc nhiên và nói móc nhau

giống như tư tưởng học it là phải biết excel, phải biết cài win

eizopro

Reaction score
1
Chưa biết thì google
Tốn băng thông
Trả lời ngô nghê ngây thơ như tiểu học

iklunio

Reaction score
3
daydreamm said:
nhân đây cũng thấy kì lạ, như em chưa đụng js thì chưa biết, thì hỏi, có j đâu mà phải ngạc nhiên và nói móc nhau

dạ em biết tụi em ngu lắm,không giỏi như mấy anh fuho như các anh, từ làm bảo vệ, bán hàng rong, fuho,... chuyển qua học IT 2-3 tháng là lương $1000 không à, trong khi bọn IT học ĐH thì làm đồ án chết mẹ, ra trường mà được 50% như mấy anh là mừng hết cmn lớn :look_down:

à, anh học 1 tháng làm được cái web đó thì anh đi làm giáo sư mẹ nó đi :look_down:

daydreamm

Reaction score
0
Hard2HaveU said:
1 tháng mà làm được chắc tao nghỉ việc vì tự nhục quá.

via vozForums for iPhone
eizopro said:
Chưa biết thì google
Tốn băng thông
Trả lời ngô nghê ngây thơ như tiểu học
đọc hết cmt trong thớt rồi hãy cmt nha 2 bác, em bảo mà giật tit thôi, cái muốn hỏi là trong 1 tháng có học nổi không
iklunio said:
dạ em biết tụi em ngu lắm,không giỏi như mấy anh fuho như các anh, từ làm bảo vệ, bán hàng rong, fuho,... chuyển qua học IT 2-3 tháng là lương $1000 không à, trong khi bọn IT học ĐH thì làm đồ án chết mẹ, ra trường mà được 50% như mấy anh là mừng hết cmn lớn :look_down:

à, anh học 1 tháng làm được cái web đó thì anh đi làm giáo sư mẹ nó đi :look_down:
bác đọc kĩ không thế, em bảo cái web bán hàng đơn giản thôi mà
em đang chuẩn bị làm đồ án đây, mấy đứa bạn cũng có học j đâu, mà cũng mò php, asp.net trong 1 tháng là làm đc rồi, đăng kí đăng nhập đặt hàng vào giỏ rồi thanh toán thôi mà ???
không hiểu ý bác trong cmt này là gì

eizopro

Reaction score
1
daydreamm said:
đọc hết cmt trong thớt rồi hãy cmt nha 2 bác, em bảo mà giật tit thôi, cái muốn hỏi là trong 1 tháng có học nổi không

bác đọc kĩ không thế, em bảo cái web bán hàng đơn giản thôi mà
em đang chuẩn bị làm đồ án đây, mấy đứa bạn cũng có học j đâu, mà cũng mò php, asp.net trong 1 tháng là làm đc rồi, đăng kí đăng nhập đặt hàng vào giỏ rồi thanh toán thôi mà ???
không hiểu ý bác trong cmt này là gì
Thuê mẹ cho khoẻ
Tự học vừa mệt vừa bị chửi tiết kiệm mấy đồng có sướng ko

khoanhuynh97

Reaction score
0
daydreamm said:

Không phải đâu bác ạ.. Nếu bác hỏi mấy câu trên google không có thì không ai nói làm gì nhưng bác lại hỏi câu hết sức ngô nghê nên mọi người phản ứng... :sweat::sweat:

satthuxacuop

Reaction score
0
iklunio said:

Sao 1 tháng không được bạn ơi?

Cái quan trọng là phải biết background của thớt như nào? Nếu nắm rõ về tech stack thì học một ít thời gian là làm được rồi.

NodeJS nó cũng chỉ là một cái tool thôi có gì đâu mà phải thần thánh nó quá như vậy?

Chúc thớt may mắn.

daydreamm

Reaction score
0
eizopro said:
Thuê mẹ cho khoẻ
Tự học vừa mệt vừa bị chửi tiết kiệm mấy đồng có sướng ko
em làm để lấy kinh nghiệm còn đi làm bác ạ
khoanhuynh97 said:
Không phải đâu bác ạ.. Nếu bác hỏi mấy câu bình thường thì không ai nói làm gì nhưng bác lại hỏi câu hết sức ngô nghê nên mọi người phản ứng... :sweat::sweat:

vâng lỗi em, hôm sau em sẽ hỏi trọng tâm vấn đề hơn
satthuxacuop said:
Chúc thớt may mắn.
cảm ơn bác

mutsutakashi

Reaction score
2
Cũng đang học JS, các bác bảo nên học gì tiếp để kiếm tiền ngon nhất ạ ??? có cần biết PHP không ?