IT infras 30 tuổi học lại Kế toán từ đầu

namtrai

Reaction score
0
em thì bằng đại học loại giỏi kế toán đây.

xong ra học IT từ đầu. Cảm thấy hạnh phúc vì bỏ kế toán. Đàn ông đàn ang lọ mọ số má ko chịu đựng được.

chukysovn

Reaction score
0
đang tính làm lại từ đầu mà bàn ccie cái khỉ gì vậy

via vozForums for iPhone

kissmel0v3

Reaction score
0
MyloveArsenal said:
Ông bỏ vài năm học kế toán theo tôi ông bỏ từng ấy thời gian học tới CCIE (ông theo infra thì biết cc này giá trị ntn) , lương bảo đảm không dưới 2k$. H kế toán đông như quân nguyên, hơn nữa kế toán người ta ưu tiên nữ, giống như xây dựng người ta ưu tiên nam vậy.
Thôi đi thánh chém. Vừa đi nhậu với chục ông CCIE đây, đéo ông nào đc 1.5k nói gì 2k.

kissmel0v3

Reaction score
0
MyloveArsenal said:
CCIE có thể làm cho ISP hoặc vendor, các công ty SI lớn. Pass được CCIE Lab không phải chuyện dễ và giá trị nó nằm ở cert, còn làm cho ISP, các vendor CCNP đã oke rồi (các công ty đó trả lương bác cao cũng vì cái cert đó thôi). Em cũng mới CCNP thôi, lương đã hơn 15tr rồi thím, kinh nghiệm của em chỉ mới hơn 1 năm thôi. Đang tính thi lại CCNP theo chuẩn mới rồi luyện CCIE Lab ( vì theo chuẩn mới hiện giờ, có thể lấy cert CCIE Lab với điều kiện có cert CCNP cũng loại và dĩ nhiên là pass CCIE Lab rồi ). Lộ trình khoảng 1,5 năm.

Cái cert CCIE cho thuê thôi cũng hơn lương em rồi thím.

Bác mà có cert CCIE sáng đi làm tối đi dạy, lương không biết tiêu sao cho hết. :beauty::beauty:
Thuê không, 3tr 1 tháng cho thuê chục cái? Vào việc luôn chứ không nói mồm.

ursmaller

Reaction score
0
namtrai said:
em thì bằng đại học loại giỏi kế toán đây.

xong ra học IT từ đầu. Cảm thấy hạnh phúc vì bỏ kế toán. Đàn ông đàn ang lọ mọ số má ko chịu đựng được.
Bác bỏ vì cảm thấy nó k hợp với đàn ang ạ? Hay do lương nó bèo, khó tìm việc, ... đấy bác?
via vozForums for iPhone

ursmaller

Reaction score
0
yeuthethao01 said:
Sao ko đi làm culi coder .ngu ngu 3,4 năm cũng đc 1k rồi.
Em cũng có nghĩ tới bác, không biết nếu chuyển coder thì kinh nghiệm ít có thể nhận dự án về quê làm không bác nhỉ hay phải cần rất pro (vì em có ông anh họ vợ cũng làm kiểu đấy), lương cũng k phải hoàn toàn bài toán của em nữa bác, do có việc nhà và nhiều yếu tố khác bác ạ
via vozForums for iPhone

Qwerty in the tear

Reaction score
0
Hết ngành rồi hay sao mà lại đâm vào kế toán thím, e dân trong ngành lết ra còn k đc đây, kế toán giờ đông hơn quân nguyên, mặt bằng chung lương cực thấp, trách nhiệm lại cao

sutubungto

Reaction score
0
cứ làm như ccie nó to lắm, doanh nghiệp nó cần người làm được việc và chỉ trả lương được như vậy thôi. Có ccie nó cũng không trả cao hơn được.

ursmaller

Reaction score
0
sutubungto said:
cứ làm như ccie nó to lắm, doanh nghiệp nó cần người làm được việc và chỉ trả lương được như vậy thôi. Có ccie nó cũng không trả cao hơn được.
Đồng ý với quan điểm của bác
via vozForums for iPhone