[IT][CÓ HÌNH]Cho em hỏi CV thế này thì nên làm gì được ạ?

JustSimple

Reaction score
3
buihoanghai10 said:
Mình thì chắc html css dưới mức khá nhưng cty trả hàng tháng ~80tr nè. Nhưng giờ thất nghiệp rồi :sosad:
Tôi cũng đã thất nghiệp bạn à :sosad:
via vozForums for iPhone

onlinezik

Reaction score
0
Shinedo9820 said:
Chả là em vẫn đang học năm 2, ngoài đi học ở nhà thì chơi game, ctf, code kiếc linh tinh (toàn tự học các bác ạ :pudency:), năm nay thấy bạn bè đi làm thêm nhiều quá, đứa chạy grab, đứa dạy thêm, đứa chạy bàn,... cộng với việc ba mẹ em cũng khuyến khích đi làm thêm kiếm đồng ra đồng vào để em tiêu vặt và làm quen với môi trường công việc. Nhưng ngặt một nỗi em không quen chạy grab do đường xá em không rành, chạy bàn thì em làm rồi và chỉ có một câu là "tốn thời gian", nên em muốn đi dạy thêm nhưng ngặt cái hồi trước có đứng lớp dùm cho ông anh một buổi và em nhận ra em không có năng khiếu dạy thật sự :surrender::pudency:. Nên em quay qua kiếm công việc coding part-time nào đó vừa có kinh nghiệm vừa có lương, mà em trước giờ không đi thi giải gì, hồi cấp 3 thầy có kêu em đi thi học sinh giỏi Tin và lập trình mấy con robot linh tinh nhưng em thấy phí thời gian quá nên không đi, code cũng tự học không bằng cấp, trung tâm gì. Em cũng có kiếm nhưng hiếm việc IT, coding nào cần đến sinh viên part-time quá. Em cũng không biết trình độ của mình nên làm freelancer hay xin thực tập, part-time nữa vì trước giờ toàn chơi một mình, đàn anh cũng không có mà xin kinh nghiệm nên em lên đây nhờ các bác giúp :adore:.

Đây là cái CV đầu tiên mà em mới mò mẫm làm hôm bữa, trình độ có gà các bác chửi thoải mái :go::
bảo làm cái gì cũng " tốn thời gian " thế thì đi ngủ cho nhanh

Shinedo9820

Reaction score
0
tinhyeucuatoi182 said:
tôi mạnh dạn trả 2k5 để em về thực tập tại công ty tôi :gach:
Đừng trêu em bác ạ :pudency::pudency:

Shinedo9820

Reaction score
0
onlinezik said:
bảo làm cái gì cũng " tốn thời gian " thế thì đi ngủ cho nhanh
Em chỉ chê vụ chạy bàn thôi tại em làm rồi và thấy lương cũng không bù lại thời gian mình bỏ ra, thực tập hoặc làm coding part-time dù lương thấp hơn nhưng cũng bù lại kinh nghiệm là lối làm việc bác ạ. Còn dạy thêm và chạy grab em mà làm được em làm luôn rồi .

newworld1194

Reaction score
0
Theo như mục tiêu nghề nghiệp của thớt + khoái .net core thì phỏng vấn mấy chỗ làm web asp.mvc xem.

Còn security, deep learning, AI các kiểu thì học thêm nữa đi nhé. Được thì học nước ngoài càng tốt (master,phd), xong thì cứ tiki, shopee mà apply vô.

À quên, tiếng anh phải tốt chút là được, đủ hiểu yêu cầu công việc, với diễn đạt đúng ý cái mình muốn nói.

phant0mlord

Reaction score
0
Đi thực tập ko quan trọng lương lậu thì thiên đường outsource chào đón bạn, với cv này đi pv fresher dễ ợt, mình còn kéo nhiều thanh niên ko biết vẹo gì cho tới hơi biết 1 tí mà

maimot1

Reaction score
0
Mới năm 2 thì CV nhìn vậy cũng hoành tráng rồi.

Năm 2 mà biết về CNN cũng khá kinh đấy, hồi mình còn đi học thì nhớ là cuối năm 3 mới bắt đầu sml với nó để làm ba cái detect object