hoanghamobile

Member
Reaction score
0
Phiên bản iPhone SE lock với giá hơn 4 triệu gần đây đã xâm chiếm thị trường Việt Nam. Giá tốt nhưng rủi ro cũng có thể xảy ra, liệu có đáng để mua?

Ưu điểm của iPhone SE lock với SIM ghép thần thánh

Như các bạn đã biết, iPhone lock là iPhone được bán ra kèm hợp đồng của nhà mạng nên chỉ dùng được sim của nhà mạng đó. Để giải quyết nhược điểm này, iPhone lock được đi kèm với SIM ghép, tức là dùng một mảnh đồng nhỏ và dẹt như tờ giấy và lắp đè chiếc sim bạn đang sử dụng lên trên để máy lập tức nhận sóng và sử dụng một cách bình thường.

iPhone SE lock được rao bán tại nhiều nơi với giá hơn 4 triệu đồng và nhanh chóng trở nên cạn hàng

iPhone SE lock cập bến Việt Nam với SIM ghép thần thánh như thế đã mang đến cơ hội sở hữu với mức giá rất rẻ, chỉ khoảng hơn 4 triệu đồng. Thêm vào đó, chiếc SE vốn mang “thiết kế iPhone 5, cấu hình iPhone 6” nên vẫn khá được ưa chuộng trên thị trường. Dù vậy, nó vẫn không tránh khỏi một vài nhược điểm mà bạn cần phải biết.

Nhược điểm của iPhone SE lock

Cái gì cũng có hai mặt của nó. Dù có mức giá rất rẻ, nhưng rủi ro của iPhone SE Lock và SIM ghép cũng có. Về lâu dài, SIM ghép của bạn sẽ không ổn định. Chưa kể đến việc màn hình nhỏ của iPhone SE đã quá lỗi thời so với thiết kế smartphone hiện nay. Thời lượng pin của mẫu iPhone này cũng khá hạn chế.

iPhone SE Lock sẽ không ổn định qua thời gian dài và dần trở nên lỗi thời
Bạn có nên mua iPhone SE lock hay không?

Như vậy, việc mua iPhone SE lock vào thời điểm này thực sự cũng không phải quyết định đúng đắn. Thay vào đó, bạn có thể lựa chọn các mẫu iPhone 6/6Plus hoặc 6S /6S Plus với màn hình lớn hơn, và phong phú hơn về các phiên bản so với SE. Đương nhiên, bù lại thì bạn phải bỏ nhiều chi phí hơn.

iPhone 6 dù sao cũng là lựa chọn tốt hơn

Tuy nhiên, nếu bạn vẫn một mực thích iPhone SE và có chi phí hạn hẹp, bạn có thể chọn máy like new ở những cửa hàng uy tín, thay vì máy lock. Hoặc tốt nhất, hãy chọn hàng chính hãng, iPhone SE chính hãng hiện có giá khoảng từ hơn 7 triệu, bạn có thể tham khảo TẠI ĐÂY. Và để có cái nhìn phong phú hơn về các mẫu iPhone ngoài iPhone SE lock trên thị trường hiện nay,bạn có thể tham khảo giá TẠI ĐÂY.

:beauty::beauty::beauty:

hoanghamobile

Member
Reaction score
0
chuabaogiothanhcong said:
Hà Tĩnh có Hoàng Ha Mobile chưa vậy?
dạ chưa có bác ơi :sweat::sweat: bên e chỉ có chi nhánh Hà Nội và TP Hồ Chí Minh thôi ạ. bác có thể đặt hàng online bên e phờ ri síp cho bác nhé

chuabaogiothanhcong

Reaction score
0
Hic, mới chỉ có ở Hà Nội và Sài Gòn thôi à? Mình tưởng phủ sóng toàn quốc rồi chứ?

hoanghamobile

Member
Reaction score
0
chuabaogiothanhcong said:
Hic, mới chỉ có ở Hà Nội và Sài Gòn thôi à? Mình tưởng phủ sóng toàn quốc rồi chứ?
Dạ chi nhánh chính thì bên em đang có ở Hà Nội và TP.HCM còn các tỉnht hành khác bên em sẵn sàng freéhip toàn quốc đó bác :adore:

Windy Orange

Reaction score
0
Shop còn iPhone SE ko thím, bản unlocked ấy. Đang tìm quá mà ko thấy đâu bán :sad:

hoanghamobile

Member
Reaction score
0
Windy Orange said:
Shop còn iPhone SE ko thím, bản unlocked ấy. Đang tìm quá mà ko thấy đâu bán :sad:
tiếc quá SE bản quốc tế bên em vừa hết hôm qua bác ôi :sosad:

Windy Orange

Reaction score
0
khi nào có thì inbox mình nhé thím, đang tìm bản SE 16GB, màu gì cũng được :pudency:
Mình ở Hà Nội :sweat: loanh quanh nội thành thôi nhé :sweat: