TNLPK

Reaction score
1
y như tui, cũng mạng viettel tối đến là load ko nổi cái fb luôn.

annhau

Reaction score
0
Em trước dùng viettel gói 165k/ 30mb trong nước ko cam kết quốc tế. 2 tuần nay cứ tối tầm 8h bắn pubg pc thì ko thể nào load được lobby. Up lên gói 180k/ 40mb cam kết 256kb quốc tế mà vẫn vậy. Hôm trước gọi tổng đài thì bảo là ảnh hưởng cáp quang ở biển từ 14/11. Hôm nay điện báo sửa lỗi rồi nhưng vẫn méo vào dc game từ 8h - 10h. Trừ các lỗi do máy nhé, vì bạn em cấu hình thấp hơn, mới lắp mạng FPT gói 185k vào ngon lành.

Trước dùng FPT ko đọc hợp đồng khi hủy nó phạt nên ko có cảm tình và ko định lắp lại. Mà ông vịt teo giờ làm ăn như này khéo giải tán =.=, tổng đài thì chả giải quyết dc cái khỉ gì. Cả ngày bận có tối chơi game tý với bạn mà éo chơi dc. Khá là cay.

choicfchoi

Reaction score
0
bu0l_03 said:
Cái gói Internet bên FPT có cam kết băng thông quốc tế 5-6mbps thì phải
via vozForums for iPhone
Hình như không áp dụng cho trường hợp cá mập nhai cáp.
Fpt có đặc điểm là nếu bị đứt cáp thì sẽ biểu hiện chậm và phục hồi chậm. Ví dụ trong lúc đang chơi game ping 40 loss 0%mà có sự cố thì bạn sẽ thấy mấy nhà mạng kia lag giật ping 200 còn fpt vẫn 40. Nhưng ngày hôm sau cũng sẽ tới lượt bạn bị cơ mà chia đều p100 l20%. Và khi nghe tin báo đài và các nhà mạng khác đã phục hồi rồi. Thì bạn vẫn bị tiếp thêm cả tháng tầm ping 70 loss 1-2%.

BarClays

Reaction score
0
thấy toàn mấy thím xài Viettel confirm, còn e đang xài VNPT tự nhiên mấy hôm nay mạng mẽo cùi bắp lướt FB với IG load ảnh và clip ko nổi, chán vl.

via vozForums for iPhone

radaovispam

Reaction score
0
trong nc prntscr.com/q49qir

Sing prntscr.com/q49r3o

UK prntscr.com/q49rrd

Đánh Dota 2 van lag

bu0l_03

Reaction score
0
annhau said:
Em trước dùng viettel gói 165k/ 30mb trong nước ko cam kết quốc tế. 2 tuần nay cứ tối tầm 8h bắn pubg pc thì ko thể nào load được lobby. Up lên gói 180k/ 40mb cam kết 256kb quốc tế mà vẫn vậy. Hôm trước gọi tổng đài thì bảo là ảnh hưởng cáp quang ở biển từ 14/11. Hôm nay điện báo sửa lỗi rồi nhưng vẫn méo vào dc game từ 8h - 10h. Trừ các lỗi do máy nhé, vì bạn em cấu hình thấp hơn, mới lắp mạng FPT gói 185k vào ngon lành.
Trước dùng FPT ko đọc hợp đồng khi hủy nó phạt nên ko có cảm tình và ko định lắp lại. Mà ông vịt teo giờ làm ăn như này khéo giải tán =.=, tổng đài thì chả giải quyết dc cái khỉ gì. Cả ngày bận có tối chơi game tý với bạn mà éo chơi dc. Khá là cay.
FPT có gói đóng 6 & 12 tháng, nhưng hợp đồng lại phải cam kết dùng 24 tháng . Cú lừa ở chỗ đó :shame:
Nhưng kệ đi, đéo nộp nó cũng k làm gì dc mình, chỉ là sau này nếu muốn lắp lại thì hơi khó
via vozForums for iPhone

annhau

Reaction score
0
bu0l_03 said:
FPT có gói đóng 6 & 12 tháng, nhưng hợp đồng lại phải cam kết dùng 24 tháng . Cú lừa ở chỗ đó :shame:
Nhưng kệ đi, đéo nộp nó cũng k làm gì dc mình, chỉ là sau này nếu muốn lắp lại thì hơi khó
[/i]
Trước là do ở chung cư nhà bác (bácmua ko ở mình ở ké) nên ngại kiểu nó ko đòi dc mình nó điện cho chủ nhà, nên đành ngậm ngùi đóng tiền phạt HĐ cho im. ==. Mà cũng nghe nhiều người bảo viettel băng thông quốc tế tốt, mà sau 1 năm dùng thì thấy xuống cấp vl ==